[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Bác cho em hỏi DarkOne v4 có bổ sung thêm tính năng gì cho Foobar2000 không mà dung lượng của nó còn lớn hơn chính Foobar2000 vậy

Pysyren

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

mình đã thiết lập co foobar2000 làm trình nghe nhạc mặc định nhưng sao mình zô thư mục nhạc nhấn ctrl+A để chọn tất cả bài hát để phát nhưng nó ko chạy mình sử dụng win 8.1

vo7210

Well-Known Member

Mấy hôm nay bận tối mặt công việc mùa tết ,không vào trò chuyện cùng các bác được . Chúc anh em thành viên hdvetnam một mùa xuân vui vẻ !

Ðề: Foobar2000 mới nhất 1.2.6 và Skin DarkOne v4

bạn ơi!! chỉ mình cách đổi màu chữ trong LYRIC với, mình kiếm không thấy ???
Thêm cái Foobar2000 với Skin Zetro tuyệt đẹp cho bác nào cần và cũng là bản Portable:

Còn đây là hình ảnh của em nó:

Updates 24/10/2013 Foobar2000v1.3-Skin Zetro Version: 2.2.1 released 24/07/2013 full components
Link Download:
Link tải phim
hidden content may not be quoted

Update 02/11/2013 :Foobar2000v1.3.0 cùng Skins Zetro_v2.3
Tải về tại :ĐÂY

Cài bản Standard thì xem ở đường link dưới đây :
Hướng dẫn cài đặt Foobar2000 bản Standard với skin Zetro_v2.3

Cập nhật 24/11/2013 skin Zetro 2.5 đẹp lung linh ,đã config để hiển thị tốt lyrics bài hát việt , fix lyrics chạy mượt mà,các bạn có thể/ /thay đổi hình nền hiển thị bằng cách đưa các hình ảnh ưa thích của bạn vào Folder backgrounds theo đường dẫn sau:Foobar2000\skins\Zetro\backgrounds và nhớ đặt tên là các số Từ 01 ...đến 20 để thay các hình có sẳn trong đó.

vo7210

Well-Known Member

bạn ơi!! chỉ mình cách đổi màu chữ trong LYRIC với, mình kiếm không thấy ???

Nhấp phải chuột trong khung giao diện Lyricshow 3, chọn Panel Preferences, nhấp vào Normal coulour và Highline coulour để thay đổi màu chữ.

April 23

Cập nhật 24/11/2013 skin Zetro 2.5 đẹp lung linh ,đã config để hiển thị tốt lyrics bài hát việt , fix lyrics chạy mượt mà,các bạn có thể/ /thay đổi hình nền hiển thị bằng cách đưa các hình ảnh ưa thích của bạn vào Folder backgrounds theo đường dẫn sau:Foobar2000\skins\Zetro\backgrounds và nhớ đặt tên là các số Từ 01 ...đến 20 để thay các hình có sẳn trong đó.

[/center][/QUOTE]

Mình có down cái này về cài chạy OK rồi, nhưng cho mình hỏi mình muồn làm 1 số thao tác sau thì như nào.?

+ Skin này mình tìm không thấy phần nào để hiển thị thông tin về bài hát đang chơi (kiểu Now playing ấy) mặc dù có cái menu đó nhưng lại ko hiển thị thông tin về bài hát đang chơi (tên, ca sỹ, album...). Mình có add panel cái "Item details" vào thì có khuông hiện đủ 3 thông tin kia, chỉnh padding 1 tý là OK nhưng nó có cái nền đen thui (ko trong suốt như tổng thể skin) cái này mày mò ko được vì cái code script mình ko hiểu nhiều :( Bạn giúp mình cho hiển thị các thông tin đó nên được không, hoặc chỉnh cho cái Item details cái nền background nó trong suốt cũng được.!

+ Thứ 2 là phần lyric có hiện mà hầu như chỉ search được lyric bài tiếng anh, tiếng việt là chịu, lyric search được hầu như toàn ở định dạng .txt rất ýt .lrc nên ko chạy time, có time thì cũng ko mượt lắm, có mày mò thêm server để search và sửa chuỗi tìm kiếm để tìm file lrc thôi nhưng nói chung đều ko thành công :( Cuối cùng thì dùng minilyric (cái này lời chạy mượt, tùy biến font và màu rất đẹp và hợp với bàn fb này, lyric anh viêt hầu như đủ 99%) Giờ mình muốn trong khung Lyric ko hiển thị lời nữa thì phải làm sao.? Tuy đã chỉnh cho nó search ko được nhưng nó vẫn search và báo "not found" còn bàinào mà có lyric lưu trong file mp3 thì vẫn chạy.! Có cáchnào cho nó ko hiện nữa ko bạn.!

Cảm ơn rất nhiều, mong được giúp đỡ.!

April 23

[/center]

Mình có down cái này về cài chạy OK rồi, nhưng cho mình hỏi mình muồn làm 1 số thao tác sau thì như nào.?

+ Skin này mình tìm không thấy phần nào để hiển thị thông tin về bài hát đang chơi (kiểu Now playing ấy) mặc dù có cái menu đó nhưng lại ko hiển thị thông tin về bài hát đang chơi (tên, ca sỹ, album...). Mình có add panel cái "Item details" vào thì có khuông hiện đủ 3 thông tin kia, chỉnh padding 1 tý là OK nhưng nó có cái nền đen thui (ko trong suốt như tổng thể skin) cái này mày mò ko được vì cái code script mình ko hiểu nhiều :( Bạn giúp mình cho hiển thị các thông tin đó nên được không, hoặc chỉnh cho cái Item details cái nền background nó trong suốt cũng được.!

+ Thứ 2 là phần lyric có hiện mà hầu như chỉ search được lyric bài tiếng anh, tiếng việt là chịu, lyric search được hầu như toàn ở định dạng .txt rất ýt .lrc nên ko chạy time, có time thì cũng ko mượt lắm, có mày mò thêm server để search và sửa chuỗi tìm kiếm để tìm file lrc thôi nhưng nói chung đều ko thành công :( Cuối cùng thì dùng minilyric (cái này lời chạy mượt, tùy biến font và màu rất đẹp và hợp với bàn fb này, lyric anh viêt hầu như đủ 99%) Giờ mình muốn trong khung Lyric ko hiển thị lời nữa thì phải làm sao.? Tuy đã chỉnh cho nó search ko được nhưng nó vẫn search và báo "not found" còn bàinào mà có lyric lưu trong file mp3 thì vẫn chạy.! Có cáchnào cho nó ko hiện nữa ko bạn.!

Cảm ơn rất nhiều, mong được giúp đỡ.![/QUOTE]

Hịhị không thấy ai trả lời lại ngồi vày vò mất cả tiếng cuối cùng cũng giải quyết được :) Vào lyric show 3 vô hiệu hết 3 cái "search order" trên cùng là local file search, tag search, association search, xóa hết mấy cái parameters search là nó ko đoc lyric từ file mp3 nữa, sang tag lyric saving tắt auto save luôn cho rảnh.! Vào trong Panel preference/ Fallback text chỉnh lại mấy dòng code hiển thị trong cái khung vậy là khung lyric cũ có mấy dòng thông tin title, artist, album khá đẹp ai muốn thêm thông tin gì thì cứ thêm code vào trong cái khung, làm giống code cũ or tùy biến màu mè tý là đẹp :D Lyric thì giờ cho minilyrics nó hiển thị, phải nói là cực hợp.! :)
vwgcia

vipbkgz

Well-Known Member

đẹp thật, win7 dùng được không các bác :D

ztamz

Member

Hịhị không thấy ai trả lời lại ngồi vày vò mất cả tiếng cuối cùng cũng giải quyết được :) Vào lyric show 3 vô hiệu hết 3 cái "search order" trên cùng là local file search, tag search, association search, xóa hết mấy cái parameters search là nó ko đoc lyric từ file mp3 nữa, sang tag lyric saving tắt auto save luôn cho rảnh.! Vào trong Panel preference/ Fallback text chỉnh lại mấy dòng code hiển thị trong cái khung vậy là khung lyric cũ có mấy dòng thông tin title, artist, album khá đẹp ai muốn thêm thông tin gì thì cứ thêm code vào trong cái khung, làm giống code cũ or tùy biến màu mè tý là đẹp :D Lyric thì giờ cho minilyrics nó hiển thị, phải nói là cực hợp.! :)
vwgcia
[/QUOTE]

Khoái skin này quá. mà cho hỏi có ai biết cách cho nó tự động đổi hình nền theo file folder.jpg trong từng thư mục chứa bài hát không? Chứ mỗi lần mở album khác phải tự chọn hình nền hơi thủ công.

April 23

vwgcia

Khoái skin này quá. mà cho hỏi có ai biết cách cho nó tự động đổi hình nền theo file folder.jpg trong từng thư mục chứa bài hát không? Chứ mỗi lần mở album khác phải tự chọn hình nền hơi thủ công.[/QUOTE]

Nếu bạn muốn trong cái khung lời bài hát kianó hiện ảnh của ca sỹ hát bài hát đó (nếu file nhạc ko có kèm ảnh cover thì hiện ảnh chung trong folder, bạn chuột phải vào vùng đó chọn Panel preference, Ok bên tag ngoài cùng bên phải là Background có 2 tùy chọn là Edgy style và background, bạn chỉ cần chọn background là image => ảnh sẽ được hiện.! Nhưng cá nhân mình thấy xấu lắm, vị nó ko được tróng suốt như cái ảnh nền, và chỉ hiện trong khung lyric thôi, còn muốn lấy ảnh ca sỹ thay cho cả cái nền chắc phải sửa code script cái này hóng cao thủ :D Với lại ảnh nền kìa độ phân giả phải cao thì nó mới mịn, bác dùng ảnh cover của bài hát mà để hiển thị làm nền nó sẽ vỡ ko mịn đâu.!

ztamz

Member

Thank bạn, ý mình là mình tải sẵn các hình có độ phân giải cao để sẵn trong các thư mục chứa nhạc, khi play nhạc trong thư mục nào thì nó lấy hình trong thư mục đo làm nền. mà cái này chắc khó. :(

vo7210

Well-Known Member

[Giới thiệu]Foobar2000 v1.3.1 và Skin Zetro v2.7 by AnonymousGrafix
Đã config để hiển thị tốt lyrics bài hát việt , fix lyrics chạy mượt mà,các bạn có thể thay đổi hình nền hiển thị bằng cách đưa các hình ảnh ưa thích của bạn vào Folder backgrounds theo đường dẫn sau:Foobar2000\skins\Zetro\backgrounds và nhớ đặt tên là các số Từ 01 ...đến 20 để thay các hình có sẳn trong đó.
Vào Menu > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó tại panel lybrary chuột phải click vào preferences> Refresh lybrary , lăn cuộn chuột duyệt thư viện nhạc của bạn thật dễ dàng và rất ấn tượng
Nếu muốn hiện nhiều album hơn tại panel Lybrary nhấp preferences> show properties thay đổi giá trị ở mục Row tư 3 lên 4,5 hoặc 6 tuỳ thích.

Link Download:
Link tải phim

Link MF :
[hide]http://www.mediafire.com/download/9uyrr6fyibgq7ps/foobar2000v1.3.1_skinZetrov2.7_vo7210.rar
[/hide]
Bản mới hơn đẹp hơn ở đây :
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...obar2000-skin-darkone-v4-125.html#post8243952

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại

Chính ra phải đổi cái skin này từ Zetro ---> Zero. Toàn áo tắm kìa mà hổng có Thùy Link. :D

vo7210

Well-Known Member

Chính ra phải đổi cái skin này từ Zetro ---> Zero. Toàn áo tắm kìa mà hổng có Thùy Link. :D

Thanks bác đã nhắc em quên mất cái link, mà còn áo tắm thì chưa phải zero nhé bác!

benboxala142

Các bác cho e hỏi đây là lỗi gì?
"Scripting Engine Initialization Failed ({1639273B-DDCE-4910-AB1D-52C71CDAB3EF}, CODE: 0x80040154): Class not registered
Scripting Engine Initialization Failed ({9585D8E2-2413-4501-A731-E1716B5FCD0F}, CODE: 0x80040154): Class not registered
Scripting Engine Initialization Failed (WSH Volume, CODE: 0x80040154): Class not registered
Scripting Engine Initialization Failed (WSH Seekbar, CODE: 0x80040154): Class not registered "

April 23

Updates Foobar2000 v1.3.1 và Skin Zetro v2.7
Đã config để hiển thị tốt lyrics bài hát việt , fix lyrics chạy mượt mà,các bạn có thể thay đổi hình nền hiển thị bằng cách đưa các hình ảnh ưa thích của bạn vào Folder backgrounds theo đường dẫn sau:Foobar2000\skins\Zetro\backgrounds và nhớ đặt tên là các số Từ 01 ...đến 20 để thay các hình có sẳn trong đó.
Vào Menu > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó tại panel lybrary chuột phải click vào preferences> Refresh lybrary , lăn cuộn chuột duyệt thư viện nhạc của bạn thật dễ dàng và rất ấn tượng

Link Download:
Link tải phim
hidden content may not be quoted

Skin đẹp quá, nhưng bạn có thể thây đổi 1 chút cho cái hiện ảnh ở liblary nó hiện theo artist được không.? Hình ảnh tự động down khá chuẩn nhưng nếu trong 1 folder có 2 or nhiều ca sỹ thì tất cả chỉ hiện 1 hình, liblary của mình xếp theo thể loại nhạc, nên 1 folder có nhiều ca sỹ nhóm nhạc, load vô Westlife mà lại hiện hình của Bruno Mars :( Trong khi trong cái folder images fb cũng tải về 1 cái ảnh của Westlife nhưng lại không dùng để hiển thị được.!

Sao của mình chả chơi đc tí nhạc nào thế ?

vo7210

Well-Known Member

Sao của mình chả chơi đc tí nhạc nào thế ?

kh0daj

Skin mình tự tạo, ít lỗi hơn.

Bên trên