[Giúp đỡ] Micro SHURE PG58 chính hãng mua từ SAO VIỆT gần như không hút tiếng?

minhhn

Member
Ðề: Re: Ðề: [Giúp đỡ] Micro SHURE PG58 chính hãng mua từ SAO VIỆT gần như không hút tiếng?

em ship cặp PG58 về đúng ngay dịp Hải Quan làm khó, hiện vẫn chưa lấy ra được, đau lòng ghê ghớm ^^

PG58 thì VNM có hàng chính hãng mà, cũng không mắc hơn ship về.
PGA58 thì mới ra nên VN chưa có nơi nào bán.

minhhn

Member
Ðề: [Giúp đỡ] Micro SHURE PG58 chính hãng mua từ SAO VIỆT gần như không hút tiếng?

mình cũng đang dùng mic Shure PG58, lúc trước cũng gặp vấn đề về hát nặng,nhưng được bác Nghĩa (Trương Nghĩa Audio) chỉ cách chỉnh nên giờ OK rồi. Theo anh Nghĩa, amply hay mixer Jarguar (của Sóng nhạc hay Komi), mạch thiết kế chuẩn hơn các amply-mixer khác, nên gain master các bạn tăng tối đa, để thoát tiếng, rồi gain mic và music tăng giảm phù hợp. Mình chỉnh như vậy và thấy hài lòng. Sẳn tiện, cám ơn bác Nghĩa luôn.

Gain Mic tăng đến mức nào phụ thuộc vào loại Mic, nguồn âm.
Bác ham tăng gain lên thì hát nhẹ thật nhưng nếu không cẩn thận, đên đoạn cao trào, hay lúc xỉn xỉn vô hét hết sức thì sẽ bị méo tiếng, rè,...
Các mixer bàn thường có dải Led để biết khi nào bị overload nên dễ chỉnh. Amply Karaoke thì không có cái này nên bác để ý & thử nghiệm nhiều mới tìm ra được vị trí chỉnh tối ưu.

vqkhoi

Member
Ðề: [Giúp đỡ] Micro SHURE PG58 chính hãng mua từ SAO VIỆT gần như không hút tiếng?

bởi vậy mình mới nói tăng chỉnh gain Mic và Music phù hợp, để vẫn cảm thấy hát nhẹ, hay, và an toàn cho thiết bị. Thân

minhhn

Member
Ðề: Re: [Giúp đỡ] Micro SHURE PG58 chính hãng mua từ SAO VIỆT gần như không hút tiếng?

cặp PG 58 của mình cuối cùng cũng về đến sau... hơn 3 tháng =))

:)) Chia sẻ với bác. Dạo này mới bị động ổ hàng trốn thuế nên bị ùn tắc ghê lắm.
Thấy bác đang thanh lý cặp Mic. Em đủ dùng rồi nếu không cũng múc.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Giúp đỡ] Micro SHURE PG58 chính hãng mua từ SAO VIỆT gần như không hút tiếng?

:)) Chia sẻ với bác. Dạo này mới bị động ổ hàng trốn thuế nên bị ùn tắc ghê lắm.
Thấy bác đang thanh lý cặp Mic. Em đủ dùng rồi nếu không cũng múc.

nghe bảo dính chung đợt hàng mấy trăm chiếc iphone của chân dài nên nó giam mấy tháng kiểm tra =))

Bên trên