GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

vincle

Re: Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

XE hay XL sẽ hơn bác nhỉ? Thấy bên TT nhiều bác bán 2 em này lắm, nhưng thấy bảo XL hay bị lỗi MH lắm ah.

Đó tính là sờ pe hả? :D

Đã ngon thì tất nhiên là bổ nhưng ko bao giờ có chuyện rẻ thym' nhé ;))

1984kute

Active Member
Ðề: GIÚP ĐỠ THẮC MẮC TẤT CẢ VỀ ĐIỆN THOẠI TỪ GỌI VÀ NGHE ĐẾN SMART PHONE

xe mình thấy ngon hơn màn hình 4.3 qHD vừa phải,chíp dual,âm thanh beat

VThanhgtvt

Well-Known Member

xe mình thấy ngon hơn màn hình 4.3 qHD vừa phải,chíp dual,âm thanh beat

Âm thanh Beat là phải cắm tai nghe Beat vô mới thấy, hay là sao bác nhỉ? Mang tai nghe Beat cắm qua máy khác có ok không bác nhỉ?

1984kute

Active Member

tai nghe beat thì nghe cũng rất okie,bass khỏe.cắm vào máy htc có âm thanh thì nghe hay hơn
mình nghe face loại 1 cũng thấy phê:))

tronghang

Kute có kiếm đc nokia 6700 ko nhỉ,đời mạ vàng càng tốt, giá đẹp a lấy hộ ông cậu mấy con.

1984kute

Active Member

6700 thường thì nhiều,mạ vàng ở hải dương hiếm như mua con q9550 anh ạ,có chăng toàn máy thay vỏ{vỏ này thay vào em cũng không phân biệt đc vàng xin hay đểu đâu?chỉ có nước ra hải hồng mà kiểm định thôi
Kute có kiếm đc nokia 6700 ko nhỉ,đời mạ vàng càng tốt, giá đẹp a lấy hộ ông cậu mấy con.

tronghang

6700 thường thì nhiều,mạ vàng ở hải dương hiếm như mua con q9550 anh ạ,có chăng toàn máy thay vỏ{vỏ này thay vào em cũng không phân biệt đc vàng xin hay đểu đâu?chỉ có nước ra hải hồng mà kiểm định thôi

Chú cho anh cái giá của em thường khoảng bao nhiêu? bộ vỏ mạ vàng thì bao nhiêu?

1984kute

Active Member

1 tháng trước thường 2tr6 đổ lại,còn mạ vàng chưa thấy máy ở hd
hôm nay check giá bây h 1tr8 đổ lại

Chỉnh sửa lần cuối:

maxpay

Member

Bác Huyên vừa lấy con Sky 840S giá lại thấp hơn còn của mình, Hình như bác ấy lấy ở chỗ mình lấy với giá 6,8 tr lại còn khuyết mại thẻ nhớ 8gb. Dòng này với LTE2 chắc vẫn bị nóng, LTE2 chắc mái hơn em này vì ram của nó là 2 gb. Dòng HTC mình cũng mê nhất là khoản nghe nhạc.

1984kute

Active Member

anh maxpay phải hiểu thế này,điên thoại thì nó có nhưng quy luật
anh muốn máy chạy nhanh lõi kép lõi tứ thì máy phải nóng và tốn điện
anh muốn màn hình đẹp,to,độ phân giải cao thì phải tốn điện
màn amoled,super amoled hiển thị màu đen rất sâu nhưng ngược lại màu trắng hay bị ố
màn ips hd màu thật và góc nhìn tốt,nhưng thể hiện màu đen không đc sâu
super lcd.....cũng vậy,mỗi công nghệ màn hình đều có ưu nhược riêng không cái nào hoàn thiện.có cái okie nhưng ra trời nắng bị lóa{cái này quan trọng vì 50%mình dùng đt ngoài trời mà}
còn ram không liên quan đến nóng bác ạ,ram nhiều để cài nhiều ứng dụng thôi
máy của bác độ phân giải cao,chíp lõi kép xung cao,màn hình to,thiết kế lại mỏng thì ắt nhiên nó phải nóng{điện thoại làm gì có quat tản nhiêt như pc đâu mà máy lại mỏng}
htc nghe nhạc dòng có beat audio thôi,đc cái giao diện sen rất đẹp nhưng pin kém mà thấy máy nhanh xuống mã hơn các hãng khác
thân.em suy nghĩ rồi chưa có con nào thiết kế đẹp,màn hình đẹp ra nắng không lóa,chíp xử lý nhanh,máy mát,pin bền đâu bác ạ.kiểu gì cũng bị khuyết
còn bác lấy trungjaban thì đắt hơn 200k nhưng đc hậu mãi room riếc free

tronghang

LCD là tên chung cho tất cả các loại màn hình tinh thể lỏng, trong đó nó phân ra nhiều loại panel khác nhau và đặt kèm theo tên công nghệ lúc nó ra đời. LCD càng về sau nó càng phát triển hơn, cho màu sắc và góc nhìn tốt dần lên, đc các nhà sx đặt cho cái tên khác nhau ví dụ cùng là jupiter nhưng JP-R rồi đến JP-V, JP-MX vv... Trong số các loại màn hình hiện nay thì chỉ có Amoled, cái này chính là công nghệ panel Oled, nhà sản xuất đặt tên Am-oled thêm 2 chứ Am trc chữ Oled là gì đó quên rồi đọc lâu ko nhớ loại màn này có nguyên lí khác hẳn các loại panel khác. panel oled có màu đen sâu vì nó ko dùng đèn nền để thắp sáng LCD mà đó là công nghệ tự phát sáng của các phân tử hữu cơ. Vì là thời sơ khai của oled nên có thể nó chưa hoàn thiện, đặc biệt là thể hiện màu trắng chưa đc tinh khiết( ko phải như bị ố), vì sự tự phát sáng của các phân tử này chưa đủ mạnh, chưa trắng toát lên dc, tăng sáng hết cỡ thì sẽ cải thiện đc phần nào. cũng giống như các loại panel khác phải dùng đèn hậu thắp sáng ( có thể ở cạnh vào) thì ko thể cho đc màu đen gần như tuyệt đôi của oled đc vì cái đèn hậu đó ko bao giờ tắt trừ khi tăt nguồn. Nói về màn hình nhiều bác ko hiểu cứ thấy nhà sx họ đặt cho cái tên nọ kia tưởng công nghệ khác nhau nhưng bản chất chẳng có gì khác nhau chỉ thêm tí gia vị vào thôi. Retina và retina pro thực chất nó là cái panel IPS do sharp sản xuất. IPS cũng có vài loại và khi sử dụng loại tốt hơn hoặc tăng thêm độ phân giải cho điểm ảnh nhỏ lại nhìn nó nét mịn hơn nó cho thêm chữ pro vào chứ có gì đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

true hd ips của lg tạm thời dung hòa mọi thứ

trannguyenhien

Active Member
chào các bác em có con Galaxy Y chẳng hiểu sao mấy nay xung quanh màn hình nó cứ bị nháy đỏ nhất là vào Zingmp3.lúc kéo danh sách nó chớp nháy đỏ liên tục 4 xquanh màn hình.các bác cao thủ giúp em

1984kute

Active Member

up lại rom không hết thì tại màn hình
hoặc bản rom như vậy như kiểu ics thì kéo hết bên dưới màu xanh í

matom7981

Member

Em có con M600 của SE, hôm nọ bị rơi, màn hình vẫn sáng, bật nguồn vẫn lên nhưng màn chỉ sáng thôi, bác có cách nào sửa giúp em ko?
Thanks bác trước.

iphone 4 sạc máy cứ báo 1% không lên pin là bị làm sao các bác ơi?

Bác 1984kute đang ở HN hay HD thế?

tronghang

1984kute đang mải làm nhà chắc là quên mất box của mình rồi, lập thớt ra mà ko quan tâm gì hết chán quá.

VThanhgtvt

Well-Known Member

1984kute đang mải làm nhà chắc là quên mất box của mình rồi, lập thớt ra mà ko quan tâm gì hết chán quá.

Bác nặng lời thế? Bác ấy bận thì mình cũng phải thông cảm chứ ah! :">

Bên trên