Hát KOK bằng HDP: Tại sao không?

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Hát KOK bằng HDP: Tại sao không?

đúng rồi bác, có điều người lớn tuổi với ko rành công nghệ thì cái đầu kok tiện dụng hơn. ví dụ như em có đi vắng thì ở nhà các cụ vẫn đầu kok là khỏe hơn cả, tiện lưu bài, bấm bài, chấm điểm

Xin hỏi nhà bác có đầu KOK không? Có đầu HDP không?

Ðề: Hát KOK bằng HDP: Tại sao không?

Chốt lại thế này.
KOK chuyên dụng như Ariang,sơn ca,...Vì nó chỉ biết hát karaoke nên nó biết làm mọi thứ như tempo,chấm điểm,nhịp điệu...Nhưng nói đi nói lại nó chỉ là midi.nó còn thua xa mp3
HDP là đầu chuyên dụng coi phim,nó làm tốt mọi thứ nó quản lý về coi phim.và KOK là thứ phụ,1 số đầu ko có app KOK,mà thực sự nó là app video như xem phim mà thôi,nên đòi hỏi nó làm được như đầu KOK là ko thể. Và chất lượng âm thanh thì khỏi phải bán,cứ hát bằng file vob của mấy dvd asia hay paris thì ko bao giờ có hứng thú hát midi nữa.iem có cái arirang,2 năm nay ko hát nữa,cũng ko biết nó còn hát đc ko,vì chằng thèm để ý tới nó.vẫn thích hát trên HDP hơn,còn bà con chú bác,anh em có muốn hát thì iem dẫn ra tiệm,vừa có máy lạnh,vừa có ôm ^^

khongbietdau

Dạo này mảng MIDI của Arirang tệ quá, update chậm, ko có nhạc mới lẫn nhạc xưa, ra vol mới biết dc vài ba bài, toàn nhạc nhảm nhảm gì đâu, âm thanh cũng xuống cấp, nói chung là nản... Các đầu KOK VOD của các anh như HANET, VietKTV... đương nhiên tuyệt nhất thì giá thành lại khá cao, nên KOK gia đình bằng HDP tuy hơi bất tiện nhưng dung hòa về nhiều mặt như giá thành và chức năng thì vẫn là tối ưu (cho người điều kiệnh kinh tế ko cao như em).

đồng ý với bác này. trước đi ra tiệm hát, nhiều bài mới và nhiều bài thích, bấm hok hết. mà dạo này đi hát, ngồi nhìn cái list mới của ar, em chả biết chọn bài gì.X_X

ngdhieu

Well-Known Member

Chốt lại thế này.
KOK chuyên dụng như Ariang,sơn ca,...Vì nó chỉ biết hát karaoke nên nó biết làm mọi thứ như tempo,chấm điểm,nhịp điệu...Nhưng nói đi nói lại nó chỉ là midi.nó còn thua xa mp3
^^

Các đầu AR và Sonca thế hệ mới bây giờ đã có đủ các chức năng xem phim, hát KOK bằng file VOB, thu âm nhé bác. Tất nhiên giá cũng khá cao cho 1 đầu đầy đủ chức năng.

Các đầu AR và Sonca thế hệ mới bây giờ đã có đủ các chức năng xem phim, hát KOK bằng file VOB, thu âm nhé bác. Tất nhiên giá cũng khá cao cho 1 đầu đầy đủ chức năng.

Em chưa dùng qua.ko biết nó co dùng xem phim HD ngon ko anh.Nếu nó coi phim tốt thì 1 lụa chon All in one cũng khá tiện,hát karaoke online lẫn offline.lẫn xem phim.Bây giờ mấy đầu android box chạy cloud karaoke của sơn ca cho anh em thich hát online khá ngon lành

ngdhieu

Well-Known Member

Em chưa dùng qua.ko biết nó co dùng xem phim HD ngon ko anh.Nếu nó coi phim tốt thì 1 lụa chon All in one cũng khá tiện,hát karaoke online lẫn offline.lẫn xem phim.Bây giờ mấy đầu android box chạy cloud karaoke của sơn ca cho anh em thich hát online khá ngon lành

Khỏi cần phải hỏi mình, bạn cứ mang theo mình 1 cái HDD chứa phim, đem ra các siêu thị điện máy lớn nhờ NV ở đó cắm vào xem thử, tận mắt chứng kiến sẽ tốt hơn.
Tất nhiên giá của các đầu đó khá cao nên không có nhiều người dùng.

lilith-scorpion

SK9000 à bác? hát kok, phim full HD, mini bluray

pelj

Member
ipbox phiên bản mới của sonca cũng xem được phim, có giải mã âm thanh DTS, cũng hát được kok cả on-offline

tuankhai

Well-Known Member

Đến giờ có cái HDP nào có chức năng KOK ổn hơn chưa các bác? hơn 1 năm em lên tộc giờ mới về thành phố :(

tuankhai

Well-Known Member

h thì nhiều rồi bạn ơi. vidia karaoke cũng là HDPlayer karaoke nè.

Tìm hiểu phát xem nó thế lào. Em có Nosta 304V, đang định bổ sung thêm Viet KTV nữa nhưng vẫn thích HDP KOK với những điểm tuyệt vời mà những đầu khác k có được.

Bên trên