HCM-Cần tham khảo ý kiến để mở Phòng Game Pro

vanness0612

Well-Known Member
Hiện tại mình đang có 1 kế hoạch mở 1 phòng Game Pro ở HCM với cấu hình mạnh nhất và thiết bị good nhất lên đến 20-30 máy để phục vụ cho các bạn gamer có 1 nơi chơi game thật perfect như : thoải mái , vui vẻ , vừa lòng... Vào chơi thì cười mà sau khi chơi xong ...cười nhiều hơn :D .

Đồng thời chúng tôi cũng chia sẽ FILM HD Chất Lượng Cao qua mạng Lan cục bộ . Phục vụ cho các bạn muốn xem trực tiếp ở tiệm hay copy về cũng được >:D<

Vì thế để được như vậy mình mong các bạn có thể cho mình 1 số ý kiến Thích và Không Thích khi đi ra tiệm Net Public để chơi

Mình có 1 số câu hỏi nhỏ để trưng cầu ý kiến các bạn , mong các bạn giúp đỡ mình để mình có thể tạo ra 1 sân chơi thật lành mạnh và Perfect cho Gamer nhé ^^

Đây là các câu hỏi :

1.Bạn thích chiếc ghế bạn ngồi là ghế như thế nào ? Ghế Dây Thun ? Ghế Xoay ?

2.Bạn có muốn chúng tôi thường xuyên tổ chức các giải đấu game ko ? VD : FiFa,PES10,WCIII ,AOE ....

3.Bạn có muốn chúng tôi bán thức ăn nhanh ko ? VD : Khoai tây chiên , mì gói , cá viên chiên ,....

4.Nếu chúng tôi mở 24/24 bạn có đồng ý ko ?

5.Bạn có nghĩ phải chia ra phòng hút thuốc và ko hút thuốc ko ?

Và cuối cùng nếu các bạn có ý kiến cũng như cảm thấy 1 phòng Game Pro cần thêm những gì thì mình mong các bạn góp ý thêm cho mình hoàn thiện phòng Game hơn

Xin chân thành cám ơn các bạn đã đọc bài viết. Mong các bạn ủng hộ chúng tôi nhé :)

thoaitien

Ðề: HCM-Cần tham khảo ý kiến để mở Phòng Game Pro

ụng hộ nhất điều 5 , nên chia ra , tại vì vô chơi người biết hút thuốc thì ít mà người ko biết thì nhiều
nên có một tủ lạnh để trưng nước ngọt như sting , coca .... để khách hàng thấy và order , ah nên bán snach nữa nha\
- về phần ghế ,nếu bác chới ghế có đệm thì quá good nhưng cái đó tuổi thọ không cao nhưng khách hàng thoải mái (đừng xài loại dây cao xu vì mau hư) , còn nếu muốn bền thì nên mua ghế bằng sắt có 2 miếng bàn tọa và kê lưng màu xanh , loại này rất bền mở phòng nét 3 nằm rùi mà chả hư cái nào , với lại cái này chịu lực cao không như mấy cái ghế có đệm , nhưng cái này hơi cứng vì làm bằng nhựa , phòng nét vip mà xài cái này thì nó không hợp với đẳng cấp tí nào

- nếu phòng net có nhiều vốn thì nên làm phòng đợi có lắp TV lcd để mở phim HD cho khách coi trong khi chờ , nên làm ghế 1 hàng dài nhiều người ngồi , không có phòng chờ riêng thì làm chung vào với phòng net luôn

- bạn không nên cho chơi qua đêm vì cái này rất có hại , hại cho sức khỏe nè , mà chơi qua đêm như thế thì làm sao cập nhập máy được , mà cập nhập lúc đang có khách chơi sẽ rất dễ dính virus lúc gỡ băng ra , hại vật chất cụ thể là sao :
khi trong như vậy thì chắc chằn người trông sẽ buồn ngủ và thiếp đi , anh nào đang chơi thấy vậy chạy sang máy bên cạnh gỡ luôn 1 con ram ra là toi , nếu ngủ xay quá nó làm luôn card rời thì chết , gắn camera vào rùi thì không lẽ sáng khách tính tiền về thì mở camera lên duyệt từ tối tới sáng ah

Chỉnh sửa lần cuối:

vanness0612

Well-Known Member

ụng hộ nhất điều 5 , nên chia ra , tại vì vô chơi người biết hút thuốc thì ít mà người ko biết thì nhiều
nên có một tủ lạnh để trưng nước ngọt như sting , coca .... để khách hàng thấy và order , ah nên bán snach nữa nha\
- về phần ghế ,nếu bác chới ghế có đệm thì quá good nhưng cái đó tuổi thọ không cao nhưng khách hàng thoải mái (đừng xài loại dây cao xu vì mau hư) , còn nếu muốn bền thì nên mua ghế bằng sắt có 2 miếng bàn tọa và kê lưng màu xanh , loại này rất bền mở phòng nét 3 nằm rùi mà chả hư cái nào , với lại cái này chịu lực cao không như mấy cái ghế có đệm , nhưng cái này hơi cứng vì làm bằng nhựa , phòng nét vip mà xài cái này thì nó không hợp với đẳng cấp tí nào

- nếu phòng net có nhiều vốn thì nên làm phòng đợi có lắp TV lcd để mở phim HD cho khách coi trong khi chờ , nên làm ghế 1 hàng dài nhiều người ngồi , không có phòng chờ riêng thì làm chung vào với phòng net luôn

- bạn không nên cho chơi qua đêm vì cái này rất có hại , hại cho sức khỏe nè , mà chơi qua đêm như thế thì làm sao cập nhập máy được , mà cập nhập lúc đang có khách chơi sẽ rất dễ dính virus lúc gỡ băng ra , hại vật chất cụ thể là sao :
khi trong như vậy thì chắc chằn người trông sẽ buồn ngủ và thiếp đi , anh nào đang chơi thấy vậy chạy sang máy bên cạnh gỡ luôn 1 con ram ra là toi , nếu ngủ xay quá nó làm luôn card rời thì chết , gắn camera vào rùi thì không lẽ sáng khách tính tiền về thì mở camera lên duyệt từ tối tới sáng ah

Thank ý kiến của bạn về những ý kiến tuyệt vời :D

Nhưng vụ bị trộm thì mình có cách rồi , mình đóng 1 tủ trên cao để máy vào , thoát hơi nên yên tâm rồi , heheh

flamesvn

1. ghế dây thun ngồi thoải mái mà ko nóng
2. ủng hộ 2 tay
3. bán kèm sinh tố, cafe thì hay. gần nhà mình có 1 quán vừa mở cafe vườn vừa mở net ngồi fòng máy đông ng` không khí nóng nực mà uống sinh tố hay sữa chua thì hay hơn là nhai snack hay mì tôm
4. mở 24/24 thì có lẽ là ko đc rồi vì tiệm net lớn thì rất dễ bị sờ gáy, tiệm nhỏ trong ngõ hẻm còn ko thoát nữa là
5. cái này rất quan trọng, ng` ko hút thuốc như mình hoặc ai có vấn đề về hô hấp mà ngồi cạnh 1 bố trẻ đốt thuốc như ống khói thì chỉ có nc' đứng lên đi về thôi chứ chả tâm trí đâu mà chơi bời nữa
cấu hình máy ko cần quá khủng nhưng mạng nhất thiết fải tốt
cuối cùng là chỗ để xe có tiện lợi ko và giá cả chơi ntn nữa,chứ 8k/h như boba net thì xin chịu

thoaitien

Thank ý kiến của bạn về những ý kiến tuyệt vời :D

Nhưng vụ bị trộm thì mình có cách rồi , mình đóng 1 tủ trên cao để máy vào , thoát hơi nên yên tâm rồi , heheh

ah, làm cách này hay đấy đỡ tốn tiền Case , sao không nghĩ ra cách này ta, chắc phải dẫn một lỗ cho máy lạnh vào , ah mà phải có cổng USB rời hoặc là monitor có cổng USB nha , chứ khóa như thế người ta có nhu cầu xài USB để cắm chuột và bàn phím...... (dành cho dân pro game) của người ta lúc thi đấu thì toi

vanness0612

Well-Known Member

ah, làm cách này hay đấy đỡ tốn tiền Case , sao không nghĩ ra cách này ta, chắc phải dẫn một lỗ cho máy lạnh vào , ah mà phải có cổng USB rời hoặc là monitor có cổng USB nha , chứ khóa như thế người ta có nhu cầu xài USB để cắm chuột và bàn phím...... (dành cho dân pro game) của người ta lúc thi đấu thì toi

heheh , dĩ nhiên rồi , tính toán hết chứ :D

tieuhoantu

Tham khảo các tiệm game của caotoc nha

713 CMT8

28, 67A Trần Quang Khải

Còn nhìu nữa

Giá 5k, LCD 22", cấu hình khủng .

Ghế ngồi thỏa mái, bàn ghế sạch sẽ, nước ngọt, cơm, mì gói đầy đủ

Bạn nên chia ra 2 phòng, phòng lớn cho hút thuốc, phòng nhỏ cấm hút thuốc

Bạn kinh doanh game, nên tiết kiệm diện tích đối đa để đặt máy, nên vấn đề khách chờ mình nghĩ k cần thiết, dành diện tích đó để đặt máy thì kinh tế hơn

Phòng pro thì mình nghĩ phải trên 50 máy.

24/24 dc hay không thì phải quan hệ tốt với 'quan' .Còn tác hại cho gamers chơi game 24/24 thì mình k có ý kiến.

CiaoFan

bạn ơi mở 1 chi nhánh ra HN đc ko :-s

ethelkha

bác mà mở ở HN là em ủng hộ liền đó

HHLONG

Member

1.Bạn thích chiếc ghế bạn ngồi là ghế như thế nào ? Ghế Dây Thun ? Ghế Xoay ?

ghế thun. Còn ghế xoay dành cho dân văn phòng, dân chơi game ngồi ghế đó nóng chết

2.Bạn có muốn chúng tôi thường xuyên tổ chức các giải đấu game ko ? VD : FiFa,PES10,WCIII ,AOE ....

muốn. nhiều giải đấu thì tốt, nhưng phải có 1 chất lượng nhất định

3.Bạn có muốn chúng tôi bán thức ăn nhanh ko ? VD : Khoai tây chiên , mì gói , cá viên chiên ,....

muốn

4.Nếu chúng tôi mở 24/24 bạn có đồng ý ko ?

không quan tâm

5.Bạn có nghĩ phải chia ra phòng hút thuốc và ko hút thuốc ko ?

có, ngửi khói mệt lắm

Mac18

Active Member

Em chỉ muốn mấy có mấy cái game WCIII, SCII bản quyền, mạng cáp quang, phục vụ phải là nữ chu đáo, xinh đẹp, mặc váy ngắn thế đã nhỉ:D

Bên trên