HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thứ

teppi84

Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2

up thì up hẳn bản cao nhất, up chi nửa vời. Ko muốn nghe tiếng tạch tạch thì vào setup tắt đi có gì đâu kêu sợ. Kết nối PC cần gì password, hài...~:>

up thì up hẳn bản cao nhất, up chi nửa vời. Ko muốn nghe tiếng tạch tạch thì vào setup tắt đi có gì đâu kêu sợ. Kết nối PC cần gì password, hài...
mình kết nối qua mạng LAN mà. Thì ra phần setup có chỗ tắt tiếng à? cảm ơn bạn nha. Mà update lên fw bản mới nhất cũng ko dùng đc user admin và pass 123 :((

Chỉnh sửa lần cuối:

basa

Mình update thử Bản firmware 2059-Beta ngày 24 tháng 6 năm 2011 thấy mỗi lần điều chỉnh j nó đều kêu tạch tạch xọc xọc nghe hơi sợ :| Đc cái đã hiển thị đúng ngôn ngữ :) Update xong mình kết nối pc gõ admin và pass 123 ko đc nữa :|

Tiếng lọc xọc đó, bác vào setup phần audio, set keytone off là xong.
Còn kết nối PC theo mình hiểu là bác muốn kết nối vào PC từ Hdplayer, như vậy password ko phải là admin 123 đâu, mà là password của PC của bác đó. Pass admin 123 dùng để access phần bittorent của HDplayer hoặc telnet vào Hdplayer từ PC.

salenguyenduong

Mình update thử Bản firmware 2059-Beta ngày 24 tháng 6 năm 2011 thấy mỗi lần điều chỉnh j nó đều kêu tạch tạch xọc xọc nghe hơi sợ :| Đc cái đã hiển thị đúng ngôn ngữ :) Update xong mình kết nối pc gõ admin và pass 123 ko đc nữa :|

UHm qua cũng thử update fw ngày 12-7 thấy cũng dc.
-Thêm tiếng tạch tạch như bắn súng vậy, pác nào phiền thì vô setup tắt đi là okie.
- Phần copy phim, fw cũ khi vô copy, bấm chọn copy là v5 tự động restart lại, update fw xong là okie.
- Giao diện V5 khi update fw mới cũng đỡ màu mè. Đang vọc thêm các tính năng khác
mình kết nối qua mạng LAN mà. Thì ra phần setup có chỗ tắt tiếng à? cảm ơn bạn nha. Mà update lên fw bản mới nhất cũng ko dùng đc user admin và pass 123 :((

Chính xác, cái này là Pass của máy tính đó bro

FW mới ko xem đc vid trên youtube nữa vì khi search xong bấm vào 1 vid bất kỳ là nó tự động nhảy liên tục sang các vid khác mà ko dừng lại đc :| Còn khi mình nối mạng với đầu HD, vào Run gõ ip của đầu phát xong thì nó thường hiện thông báo này:

Lúc mình dùng fw cũ thì user admin pass 123 ok nhưng sau khi update lên fw mới thì nó ko dùng được nữa. Mình ko hiểu nếu là pass PC thì sao lúc trc đc mà bây h ko đc vì mình ko đặt pass j cho PC cả :| Có bạn nào có cao kiến j giúp mình với :((

basa

Bác access bằng windows explorer xem sao, mở explorer gõ vào dòng address \\192.168.1.3 là vào được ko cần pass gì cả.

Mình thử = WE thì nó cũng hiện bảng thông báo như vậy.

teppi84

Xem lại phần firewall hay Pass admin, pass hệ thống,và ngay bản thân windows vì windows trước tôi cũng bị thế, vào tài khoản Guest thì lại OK , cài lại win từ đầu thì bây giờ lại dc.

Xem lại phần firewall hay Pass admin, pass hệ thống,
mình mù mờ mấy cái này quá, bạn nói rõ cho mình hơn đc ko? nếu bạn ko phiền thì add nick yh mình trao đổi thêm đc ko ? nik yh của mình là blue_and_white_porcelain nha

namha61

nhận từ v5 sang máy tính đơn giản mà ,bạn cần hỏi gì thì add nick mình namha61, mình hướng dẫn cho.

kenton

Member

Các bác nào biết cách telnet vào V5 để edit font và hình nền không?

Các bác giúp em với !!!
tình hình là em mua con v5 về cho ông bà già coi trên màn hình tivi crt samsung 21', bác bán bảo xem được nhưng về em cắm dây a/v đâu vào đấy mà nó chỉ thấy hình đã vậy còn không chịu lên màu nữa cứ trắng-đen. Các bác có cách nào chỉnh lại không? hiến kế cho em với . cảm ơn!
Mua V5 về xem CRT thì phí quá, bác lên đời TV cho ông bà già đi , ai lại để các cụ xem CRT cái thời buổi này không cơ chứ, bớt 3-5 trận Nhậu là thừa tiền làm con LG hay Samsung 32 cho các cụ rồi. Cái này đơn giản mà bác, bác xem tivi đang ở hệ gì??? Còn TV chỉ lên đen trắng có 2 phương án giải quyết cho bác là xem lại dây và lỗ cắm AV trên TV (thử mấy đường AV xem sao) và cách 2 là nhấn nút TV MODE trên điều khiển của V5 để chỉnh lại độ phân giải cho phù hợp cho phù hợp.

danct

Mới ủng hộ HD Life thêm 1 chú HD nữa, chúc giữ vững phong độ, support khách hàng nhiệt tình như hiện tại .

saibon

Active Member

Mới mua một em V5, tối qua cắm vào 2 cái tivi sony và samsung. Samsung thì coi ok, nhưng cắm qua bên sony thì màn hình tivi cứ chớp mở liên tục rất khó chịu, đã để auto hdmi, auto deep từ 12, 10, off vẫn bị. Tivi sony là 40ex520. Đã upfirmware 4/8.

HD_LIFE

Mới mua một em V5, tối qua cắm vào 2 cái tivi sony và samsung. Samsung thì coi ok, nhưng cắm qua bên sony thì màn hình tivi cứ chớp mở liên tục rất khó chịu, đã để auto hdmi, auto deep từ 12, 10, off vẫn bị. Tivi sony là 40ex520. Đã upfirmware 4/8.
Samsung OK thì Sony cũng sẽ OK thôi, bác chỉnh lại độ phân giải bằng cách nhấn nút TV mode trên điều khiển để nhận dạng độ phân giải trên SONY là xong mà. Hiện tượng chớp xảy ra khi V5 để chế độ phân giải cao mà TV thấp hơn. Ví dụ TV 720p nhưng V5 đang để 1080p.

Em có 3 TV Panasonic, Samsung và Toshiba mới mua. Con Panasonic độ phân giải 720p và con Samsung thì độ phân giải 1080p nhưng V5 set cứng 1080p rồi thì cả 2 con nó vẫn nhận bình thường không bị chớp gì cả , xem vô tư không cần chỉnh nhưng con TOSHIBA độ phân giải 720p thì lại phải lại phải chỉnh V5 xuống cho đúng 720p khong thì chớp. Có lẽ TV đời cũ nó chấp nhận hết còn đời mới thì phải chỉnh đúng cho chuẩn mới OK.

hdd-hdp

Có khi ổ cứng của bác đang có vấn đề đấy chứ không phải tại V5 đâu. Em chưa gặp cái V5 nào có tình trạng này cả. :D

namha61

Cho em hỏi chút xíu, có cách nào cho phụ đề nó hiện lên trên cùng của TV không??? tại vì nằm dưới sàn nhà ngước lên nhiều lúc phụ đề bị che khuất

Tuôi

Member

Mình đang định mua con V5 thì lại bảo sắp có V7. Thế nó có khác nhau nhiều không ạ. Có nên đợi ko, bác chủ thớt cho biết với.

Bên trên