HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phamhavn

Member
Ðề: HDD Seagate 1.5Tgb - 7200.11 kênh phân phối tốt nhất. Giá luôn update

Bác Hải có list film, ca nhạc HD ở đó ko cho mình xin nhỉ? Nếu ổn mình lấy thêm 1 ổ 1T nữa. Có nhiều film phụ đề Việt ko bác ơi? Khoảng bao nhiêu %?

Haihard

Member

Bác Hải có list film, ca nhạc HD ở đó ko cho mình xin nhỉ? Nếu ổn mình lấy thêm 1 ổ 1T nữa. Có nhiều film phụ đề Việt ko bác ơi? Khoảng bao nhiêu %?

hic. ANh lấy lúc nào mà bây giờ thêm chiếc nữa. Mai cho em địa chỉ em gửi mail cho anh ạ. List phim cũng nhiều mà.

hic. ANh lấy lúc nào mà bây giờ thêm chiếc nữa. Mai cho em địa chỉ em gửi mail cho anh ạ. List phim cũng nhiều mà.

Như đã call lúc chiều, ngày mai em đưa cho bác cái ổ cứng của em. Bác nick cho em thật nhiều HD music nhé, chỉ có HD music thôi chứ phim chắc em xem đến 1 tháng nữa mới hết được.
Thanks bác trước.
Mà bác cẩn thận khi đặt hết các ổ cứng lên trên cái tủ kính đấy, nó nặng quá không chịu nổi thì tèo. Gớm, Show hàng kinh.:-"

tuelinh

Hải ơi! Hôm nay thứ 4 rồi mà Hải vẫn chưa gửi cho anh à?

Haihard

Member

Hải ơi! Hôm nay thứ 4 rồi mà Hải vẫn chưa gửi cho anh à?

Do mấy vấn đề trục trặc về kỹ thuật nên sáng nay em mới gửi hết được Chút nữa sẽ đưa vận đơn cho các bác xem nhé.

nghimaikora

Phân phối HDD Seagate 1.5TGb = 2.499.000 VND
HDD Seagate 1TGb = 1.950.000 VND
Bảo hành 36 tháng check seria. www.seagate.com/support
Số lượng hàng không hạn chế.
Mua số lượng từ 05 chiếc trở lên giảm 20k/1 chiếc.
Em Phạm Mạnh Hải - ALPHA Computer
Địa chỉ: 66 Chợ Con - Lê Chân - Hải Phòng.
Mobile: 0903.235141 Online 24/24
Áp dụng dịch vụ đặc biệt : Giao hàng trước - Nhận tiền sau
0031000585538.
Bùi Thị Lan Anh.
Vietcombank.
Xem ra phố chợ này sầm uất ra phết. Em cần 1 cái 1,5tb tới Lê Thanh Nghị, HBT, HN. Nhận hàng => thanh toán. Bác có chuyển được không? Được thì confirm tại đây giúp em.

conandoyle

Tớ cũng cần mua 1 em này, không biết bác Hải có giao hàng được không nhỉ? Test rồi giao tiền mặt luôn :).

Mình ở Huỳnh Văn Bánh, Phú Nhuận, TPHCM.

Đã PM cho bác ở Y!M

FULLHDVIETNAM

Mong tin HDD từng ngày. Khi nào gửi xong cho xin số vận đơn nhé. Thanks

Haihard

Member

Xem ra phố chợ này sầm uất ra phết. Em cần 1 cái 1,5tb tới Lê Thanh Nghị, HBT, HN. Nhận hàng => thanh toán. Bác có chuyển được không? Được thì confirm tại đây giúp em.

Chuyển vô tư thôi. Có copy phim không bạn ơi!

tuelinh

Đã nhận ổ của Hải đã chuyển tiền rồi nhé.
Nếu có thời gian, Hải biên tập phim lại gọn gàng hơn thì tốt.
Cảm ơn và chúc bán đắt hàng.

Haihard

Member

Đã nhận ổ của Hải đã chuyển tiền rồi nhé.
Nếu có thời gian, Hải biên tập phim lại gọn gàng hơn thì tốt.
Cảm ơn và chúc bán đắt hàng.

Thank anh đã ủng hộ. Rất mong có được một khoảng thời gian nhỏ để biên tập lại phim cho gòn gàng. hic hic.
:eek:

Haihard

Member

Các bác chủ động nhắn tin vô yahoo cho em với nha. Em có trí nhớ tồi lắm. hic hic.

Haihard

Member

Tớ cũng cần mua 1 em này, không biết bác Hải có giao hàng được không nhỉ? Test rồi giao tiền mặt luôn :).

Mình ở Huỳnh Văn Bánh, Phú Nhuận, TPHCM.

Đã PM cho bác ở Y!M

Anh nhắn tin cho em Tên người nhận, địa chỉ và số điện thoại. Em chuyển hàng đến cho anh ạ.

Haihard

Member

Đã chuyển HDD lại cho bác Hải, chi phí chuyển em đã thanh toán luôn, vận đơn 3748402. Bác chuyển gấp HDD khác lại cho em đi.

Chắc sáng sớm bác Tùng nhận được hàng rồi nhỉ. Chiếc HDD bác hoàn lại em đã có chủ nhân mới rồi. Chẳng biết tại sao lại thế nhỉ. hic hic. Tốn của anh em mình mấy chục k. Hay bác dọa nó nó dỗi hả bác. :^o
Hi vọng cái HDD mới gửi này anh xài vô tư chứ chẳng may sao nữa thì chuyển tiền trả bác thôi. hi hi.

tunggiao

Member

Chắc sáng sớm bác Tùng nhận được hàng rồi nhỉ. Chiếc HDD bác hoàn lại em đã có chủ nhân mới rồi. Chẳng biết tại sao lại thế nhỉ. hic hic. Tốn của anh em mình mấy chục k. Hay bác dọa nó nó dỗi hả bác. :^o
Hi vọng cái HDD mới gửi này anh xài vô tư chứ chẳng may sao nữa thì chuyển tiền trả bác thôi. hi hi.

Việc qua rồi em cũng chẳng muốn nhắc lại nhưng sẵn bác nói đây em cũng muốn có vài lời:

Trước hết, cái HDD sau này cắm vào nhận ngay đủ 1.5TB, đó cũng là điều mừng cho cả em & bác :eek:, không phải như cái trước, cắm máy nào cũng chĩ 500GB

Thứ hai: em đã nhắn đi nhắn lại nhờ bác chép karaoke, vậy mà bác chỉ chép có 200GB (trên tổng số hơn 600GB bác có), còn lại 1TB là phim, phim em đâu có nhờ bác chép, em có hơn 7 TB phim rồi mà. Mục đích em mua cực khổ & chờ đợi chỉ vì karaoke chứ giá cả chênh lệch thì có đáng gì, thậm chí còn mắc hơn

Thứ 3: Sẵn nói giá em nói luôn, tổng chi phí để có HDD này:
- 2.420k HDD (dù lúc em đặt mua bác đang bán 2.399k)
- Phí nhận hàng lần 1: 40k
- Phí gửi trả hàng: 40k (em trả luôn dù bác có nói để bác chịu hết)
- Phí nhận hàng lần 2: 40k (nhìn dòng chữ người nhận thanh toán mà hết sức bức xúc vì trái ngược hoàn toàn với những lời bác đã nói)
Tổng cộng: 2.540k, cái chính là bác nói 1 đường làm 1 nẻo

Thứ 4: về lời hứa giao hàng, tính từ lúc em PM đặt mua hàng bác là 8/3, sau rất nhiều lần PM, điện thoại, post trên 4r, đến ngày 15/3 em mới nhận được hàng (ngày gửi là 14/3) dù mỗi lần PM, điện thoại, post, bác đều nói chuyển ngay hoặc chuyển rồi. Và do ổ bị lỗi phải đổi lại, tính đến ngày nhận được là 19/3 mất tổng cộng 12 ngày cho 1 cái HDD :mad:, em đã từng mua đồ trên các 4r nhiều chưa lần nào kiểu này, thậm chí mua máy chụp hình D300 gần 30tr mà cũng chỉ gọi điện chiều hôm trước, chiều hôm sau có hàng, thanh toán với Tín Thành luôn

Thứ 5: Cái này mới quan trọng, em post hình lên là các bác biết ngay:
Đây là serial trên tem

Serial chạy bằng Saetools:

Chẳng có chú nào giống chú nào, mà kiểu như xáo trộn [-X

Toàn cảnh HDD:

Các bác tự đưa ra lời nhận xét. À nói thêm cái HDD trước thì lại trùng serial giữa mark & firmware

Vài lời tỏ tường cùng bác Hải. Cuối cùng, ngoài lề chút, em năm nay 43 tuổi nghe phong phanh bác chưa quá hàng U40 mà trên đây bác cứ xưng anh, gọi em bằng em nghe tếu tếu thế nào ấy :))

Chỉnh sửa lần cuối:

lexushd

Việc qua rồi em cũng chẳng muốn nhắc lại nhưng sẵn bác nói đây em cũng muốn có vài lời:

Trước hết, cái HDD sau này cắm vào nhận ngay đủ 1.5TB, đó cũng là điều mừng cho cả em & bác :eek:, không phải như cái trước, cắm máy nào cũng chĩ 500GB

Thứ hai: em đã nhắn đi nhắn lại nhờ bác chép karaoke, vậy mà bác chỉ chép có 200GB (trên tổng số hơn 600GB bác có), còn lại 1TB là phim, phim em đâu có nhờ bác chép, em có hơn 7 TB phim rồi mà. Mục đích em mua cực khổ & chờ đợi chỉ vì karaoke chứ giá cả chênh lệch thì có đáng gì, thậm chí còn mắc hơn

- 1.420k HDD (dù lúc em đặt mua bác đang bán 1.399k)
- Phí nhận hàng lần 2: 40k (nhìn dòng chữ người nhận thanh toán mà hết sức bức xúc vì trái ngược hoàn toàn với những lời bác đã nói)
Tổng cộng: 1.540k, cái chính là bác nói 1 đường làm 1 nẻo

Thứ 4: về lời hứa giao hàng, tính từ lúc em PM đặt mua hàng bác là 8/3, sau rất nhiều lần PM, điện thoại, post trên 4r, đến ngày 15/3 em mới nhận được hàng (ngày gửi là 14/3) dù mỗi lần PM, điện thoại, post, bác đều nói chuyển ngay hoặc chuyển rồi. Và do ổ bị lỗi phải đổi lại, tính đến ngày nhận được là 19/3 mất tổng cộng 12 ngày cho 1 cái HDD :mad:, em đã từng mua đồ trên các 4r nhiều chưa lần nào kiểu này, thậm chí mua máy chụp hình D300 gần 30tr mà cũng chỉ gọi điện chiều hôm trước, chiều hôm sau có hàng, thanh toán với Tín Thành luôn

Đây là serial trên tem

Toàn cảnh HDD:

Các bác tự đưa ra lời nhận xét. À nói thêm cái HDD trước thì lại trùng serial giữa mark & firmware

Vài lời tỏ tường cùng bác Hải. Cuối cùng, ngoài lề chút, em năm nay 43 tuổi nghe phong phanh bác chưa quá hàng U40 mà trên đây bác cứ xưng anh, gọi em bằng em nghe tếu tếu thế nào ấy :))

Chắc bác tunggiao gõ nhầm chứ ổ 1.5T bác mua với giá 1540k như thế thì quá rẻ so với thị trường rồi. :D
Tất cả lỗi lầm theo mình thì là tại cái thằng Hải quan Tàu hết, đang yên đang lành nó lại bóc hết ổ của người ta ra, rồi lại dán tem của nó vào. Chắc lúc dán vội vàng nên hơi mạnh tay, làm lung tung hết cả serial của HDD. Mình thì suy đoán như vậy, không biết bạn Hải có lời giải thích nào hợp lý hơn ko?
Mình có vài người bạn cũng mua HDD dán đầy tem chữ Tàu (chắc là cũng của Hải quan Tàu) bị bệnh không nhận đủ dung lượng, mang lên Seacare thì được nhận bảo hành luôn, rất thoái mái. Tuy nhiên sau vài ngày thì Seagate thông báo qua email là HDD đó bị từ chối bảo hành do không phải là hàng genuine (do bị lệch serial). Hiện nay bạn mình đã nhận được HDD trả bảo hành rồi, chính là cái HDD cũ có dung lượng 500G đó. Ngoài hiện tượng chỉ nhận 500G thì HDD nói chung là hoạt động tốt.
USB bọn Tàu làm dỏm được từ 128Mb lên 8Gb, không biết HDD nó có đủ tài như thế không các bro nhỉ?

tunggiao

Member

À em lộn, giá mua là 2.420k + 120k phí vận chuyển qua lại, nhầm lẫn chỗ giá 2.420k chứ không phải 1.420k. Sorry

Cái mark thì làm sao mà lột được, mà cần gì lột. Nội cái chỗ serial xào qua xáo lại vẫn bấy nhiêu ký tự là đủ hiểu ----> remark. Coi như em mất ổ này, không dám xài nữa, dữ liệu lên đường thì xỉu.

jackle

May cho em. Hôm qua sms mua 1 con. Thanks bác Tunggiao.

- 2.420k HDD (dù lúc em đặt mua bác đang bán 2.399k)
Tổng cộng: 2.540k, cái chính là bác nói 1 đường làm 1 nẻo

Đây là serial trên tem

Toàn cảnh HDD:

Em cũng xin thay mặt bác HaiHard có vài lời tỏ tường cùng bác ạ.
1.về tình trạng chậm chễ thì theo em thấy thế này:
-Bác haihard bán từ bắc vào nam,đi khắp cả nước 1 ngày ~100 chiếc,nhưng có đến 60% người mua có nhu cầu về phim HD.Bác cũng từng chơi HD chắc bác biết là copy 1TB data thì cũng mất ~4h,vậy để copy đc đống hàng trên thì theo bác mất bao lâu và mất bao nhiêu máy kèm theo đó là bao nhiêu người ???????
2.Về tem mác:

-Có tem bạc là để chứng tỏ đây là hàng chính hãng của nhà sản xuất phân phối.Em xem nhiều 4r buôn bán hdd seagate cứ thấy ghi là có tem bạc,em chả hiểu tem bạc là cái j trong khi đến hdd em mua ở FPT còn chả có nữa là
.Khi đc mục sở thị cái tem bạc đó thì em đọc đc dòng chữ:tem chứng nhận hàng Seagate [-X .Seagate ko có đại lý chính thức ở việt nam thì em ko biết là các bác dựa vào đâu để nói tem này là tem của seagate nữa:-t

-Tem có chữ tàu:có 2 cái tem chữ tàu,1 là tem bảo hành từ nhà phân phối và 2 là tem hải quan=> chứng minh đây là hàng có nguồn gốc xuất xứ,có thuế má hải quan cẩn thẩn.Em hỏi các bác nhé,theo bác thì hàng theo con đường nào thì ko có hải quan ngoài kẹp nách hoặc buôn lậu ra???(đến theo đường hàng không cũng còn có hải quan!!!!)
.Các bác cứ thik nhiều tem của việt nam thì em dẫn chứng thêm cái ngu của em thế này:^o:
Em mua 1 thanh Ram DDR3 kingmax 1GB bus 1066 của Hoàng cường với giá 200$(em có hóa đơn cẩn thận).Rồi em check giá ở TL group thì nó có giá 67$ và trên thanh ram có khoảng 7 cái tem=>dễ hiểu thì thế này,từ nhà sx đến tay các bác phải qua 6 ông lái và mỗi ông làm vài $ thì các bác biết là bị hớ thế nào rồi=((

-Firmware:em thấy nhiều bác bán HDD cứ nói là firmware CC1H là ko bị lỗi
=>cái này h bác lại bảo lỗi :D .Mà mark là j vậy bác ?Em ko hiểu???

=>còn về vụ làm fake dung lượng thì em nghĩ thế này cho thực tế,bác nào có hdd bị 500gb thì gửi người quen mang tận nơi bác haihard test cho thực tế chứ theo em thấy chỉ có main các bác bị 500gb thôi chứ ko có chuyện HDD bị 500gb,đây là hdd vật lý đĩa cứng chứ ko phải là flash!!!!!!

Vài lời tỏ tường với các bác cho dễ hiểu :) .Nếu có j sai phạm mong các bác bỏ qua cho em :D

=>à em đính chính thêm phát nữa là theo như em đc biết thì bác HAIHARD bán hàng là bác ấy bảo hành chứ ko bắt mọi người chạy ra seacare đâu nhé :) (rủi nó mà từ chối thì :-&)

Chỉnh sửa lần cuối:

TanDoanh

-Tem có chữ tàu:có 2 cái tem chữ tàu,1 là tem bảo hành từ nhà phân phối và 2 là tem hải quan=> chứng minh đây là hàng có nguồn gốc xuất xứ,có thuế má hải quan cẩn thẩn.Em hỏi các bác nhé,theo bác thì hàng theo con đường nào thì ko có hải quan ngoài kẹp nách hoặc buôn lậu ra???(đến theo đường hàng không cũng còn có hải quan!!!!)
.Các bác cứ thik nhiều tem của việt nam thì em dẫn chứng thêm cái ngu của em thế này:

Tiện thể bác nói việc này em đọc thấy nó lạ lạ nên có thắc mắc :

1- Xin hỏi anh về đường nào mà Hải Quan có quyền bóc ra dán tem họ vào vậy ??? Theo cái kiến thức cùi bắp của em thì hàng qua HQ thì có tờ khai xuất nhập khẩu chứ làm gì có chuyện ... khui từng cái ra dán tem :D :D .
2- Nếu thực sự hải quan dán tem họ vào tại sao không dán tem tiếng VIỆT mà đi dán TIẾNG TÀU ??
3- Nếu đã có thuế ( vì đóng thuế HQ và HQ đã ... dán tem chứng nhận ) vui lòng cho hỏi là hàng có thể xuất VAT được không ???

=> Trên này có thể có nhiều anh em chưa biết về xuất nhập khẩu nhưng nói cái kiểu này thì thua ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên