HDMI1 hay WD-TV?

hdfan

Well-Known Member
Chào cả nhà!
HDMI1 có khuyến mãi cho anh em HDvietnam giá 255USD, không chênh lệch bao nhiêu so với WD-TV giá 170USD (255-170= 85USD), nhưng HDMI1 được bảo hành 2 năm, Theo các bác chọn cái nào và so sánh tính năng của nó ra sao? Theo các bác , Các bác ủng hộ hàng Việt Nam chứ?

Chỉnh sửa lần cuối:

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: HDMI1 hay WD-TV?

Chào cả nhà!
HDMI1 có khuyến mãi cho anh em HDvietnam giá 255USD, không chênh lệch bao nhiêu so với WD-TV giá 170USD (255-170= 85USD), nhưng HDMI1 được bảo hành 2 năm, Theo các bác chọn cái nào và so sánh tính năng của nó ra sao? Theo các bác , Các bác ủng hộ hàng Việt Nam chứ?

Tùy theo bạn cảm thấy thích thằng nào thôi:

WD mẫu mã đẹp, nhưng hạn chế là chỉ sử dụng được ổ gắn ngoài.
HDM1 - mẫu mã k bằng, sử dụng ổ gắn trong gắn ngoài đều được..
Nếu bạn thấy yếu tốt giá không quan trọng thì lấy cái HDM1, ngược lại thì lấy WD ...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu xét về tính năng và độ tương thích thì WDHD không có cửa với HDM-1, chưa kể giao diện tiếng Việt chỉ có ở HDM-1

dnghi

Member

Tại sao HDM1 không xuống giá tí nữa cho đủ sức cạnh tranh với WDTV nhỉ? :confused:
Hàng nội nhưng xài chip nhà, WD phải mua chip của Sigma...
Giảm anh em 20%, biết là vậy nhưng chương trình khuyến mãi ăn theo Samsung, DM1 cũng giảm đến cả 1 chai rùi?!
Theo mình giá 199$ là hợp lý nhất và đảm bảo không có hàng kịp bán.=D>

hdfan

Well-Known Member

Tại sao HDM1 không xuống giá tí nữa cho đủ sức cạnh tranh với WDTV nhỉ? :confused:
Hàng nội nhưng xài chip nhà, WD phải mua chip của Sigma...
Giảm anh em 20%, biết là vậy nhưng chương trình khuyến mãi ăn theo Samsung, DM1 cũng giảm đến cả 1 chai rùi?!
Theo mình giá 199$ là hợp lý nhất và đảm bảo không có hàng kịp bán.=D>

Theo mình HDMI1 giá khoảng 3 triệu 8 + dây optical nữa thì tuyệt cú mèo....

Chỉnh sửa lần cuối:

HDPhuQuoc

Làm sao mà giảm như thế được, hổng lẽ để giá gốc luôn àh!

thanh66

Tiện thể các bác so sánh luôn với POPcorn :) Nó với HDMI1 y xì nhau mà;)

Nếu mình nhập POPcorn về bán cho vui thì các bác có ý kiến gì không?

Xin cám ơn

QuocSam

Đã có HDM2 phục vụ như ý các bác ! Chúc bình an!

thanh66

Tiện thể mình so sánh luôn HDM2 với WD

WD cũng như HDM2 không có chức năng Lan.

Nhưng trong tình huống này thì WD lại có lợi điểm là HDD external có thể dùng làm chuyện khác chứ không nhất thiết phải cắm thường xuyên vào HDM2

Quay lại với HDM1 thì nếu các bạn tiếc cái HDD , các bạn có thể dùng chức năng Lan để chia sẽ, back up dữ liệu. . .

Còn với HDM2 khi bạn không có nhu cầu xem film, bạn cũng chả biết làm gì với cái HDD bên trong , nếu bạn không phải là người thích táy máy tháo ra tháo vào :)

Cho nên WD khi không có Lan , dùng external HDD cũng là 1 lựa chọn khá hoàn hảo cho giải pháp tiết kiệm và cho người dùng di động.

HMD2 lại hơn WD ở chổ do dùng HD internal nên các film có độ phân gỉai cao 1080p và hành động nhanh thì ít bị giật và chồng hình hơn do tốc độ đường truyền của cổng Sata vẩn cao hơn cổng USB (cái này mình đoán thôi nha chứ chưa review HDM2 về chuyện này):D

Về vẻ bên ngoài thì WD co thể xếp hàng ngang với TiVX 7000A, và hơn hẵn các model còn lại.

Về support thì WD tất nhiên hơn hẵn vì đó là WD :D

Một nổ lực nửa của Sơn Ca trong việc chủ động làm hàng điện tử cao cấp VN, từng bước , từng bước . . .!

dino

Active Member

Tiện thể mình so sánh luôn HDM2 với WD

WD cũng như HDM2 không có chức năng Lan.

Nhưng trong tình huống này thì WD lại có lợi điểm là HDD external có thể dùng làm chuyện khác chứ không nhất thiết phải cắm thường xuyên vào HDM2

Quay lại với HDM1 thì nếu các bạn tiếc cái HDD , các bạn có thể dùng chức năng Lan để chia sẽ, back up dữ liệu. . .

Còn với HDM2 khi bạn không có nhu cầu xem film, bạn cũng chả biết làm gì với cái HDD bên trong , nếu bạn không phải là người thích táy máy tháo ra tháo vào :)

Cho nên WD khi không có Lan , dùng external HDD cũng là 1 lựa chọn khá hoàn hảo cho giải pháp tiết kiệm và cho người dùng di động.

HMD2 lại hơn WD ở chổ do dùng HD internal nên các film có độ phân gỉai cao 1080p và hành động nhanh thì ít bị giật và chồng hình hơn do tốc độ đường truyền của cổng Sata vẩn cao hơn cổng USB (cái này mình đoán thôi nha chứ chưa review HDM2 về chuyện này):D

Về vẻ bên ngoài thì WD co thể xếp hàng ngang với TiVX 7000A, và hơn hẵn các model còn lại.

Về support thì WD tất nhiên hơn hẵn vì đó là WD :D

Một nổ lực nửa của Sơn Ca trong việc chủ động làm hàng điện tử cao cấp VN, từng bước , từng bước . . .!

mình đang cầm HDM2 trong tay, test thử vài phim nhưng lubu quá chưa có time review, nhưng về cơ bản thì mình thích HDM2 hơn WD, với cái giá 199$ thì cơ bản HDM2 có thể cạnh tranh được với WD, hơn được cái phụ đề tiếng việt đỡ cho người sử dụng khỏi phải convert lằng nhằng, còn bro nói HDM2 có ổ gắn trong chạy nhanh hơn USB thì mình ko đồng ý vì băng thông USB dư sức chạy 1080p, có time mình review so sánh VS Lun hic hic cuối năm bân quá

Bên trên