HDSG - OFFLINE ĐẶC BIỆT CUỐI NĂM 2012

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

longdnl

Well-Known Member
Ðề: HDSG - OFFLINE ĐẶC BIỆT CUỐI NĂM 2012

Thật là khí thế, em vào đăng ký luôn Ngô Thông Khái - tiachop - 0909 676 404

Bác hãy chuyển tiền vào 1 trong những tài khoản dưới đây:

NH ACB: Nguyễn Thị Bích Liễu - 17059859
NH Vietcombank: Nguyễn Thị Bích Liễu - 0071000624532
Xác nhận qua điện thoại (ms Liễu - 0903.854.632) về việc chuyển tiền, cung cấp thông tin: nick name, số điện thoại.

Xong mình lên danh sách luôn. :-bd

thedaiking

Member

Tks bac long luon. De coi cuoi tuan nay ve que co mua duoc rau xao dau ko. Neu co tang ae minh may dia kho ca loc vs goi xao dau nha.

longdnl

Well-Known Member

Tks bac long luon. De coi cuoi tuan nay ve que co mua duoc rau xao dau ko. Neu co tang ae minh may dia kho ca loc vs goi xao dau nha.

Cây sầu đâu ra hoa trong khoảng những tháng từ tháng 12-1-2-3, Nếu có được món này là nhứt của cái nhứt luôn đó chú. Thanks!

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: HDSG - OFFLINE ĐẶC BIỆT CUỐI NĂM 2012

Cây sầu đâu ra hoa trong khoảng những tháng từ tháng 12-1-2-3, Nếu có được món này là nhứt của cái nhứt luôn đó chú. Thanks!

Cái gì a Lị cũng biết hết, sao chuyện biết nhiều quá vậy$-)

minhtuantkh

Chưa biết có đi được hay không nhưng em đăng ký 1 chỗ.
Đã chuyển tiền vào TK của Liễu hôm qua.

HDVNService

Thương Gia
Em xin cập nhật thêm các bác đã đóng tiền.
pterpm - 2 vé (1 nam + 1 nữ)
minhtuantkh - 1 vé

explorer

Well-Known Member

Món ngon, món đặc sản mà không biết thì biết cái gì nữa chú. :))

Sao hôm đi offline ở Long Xuyên, dân An Giang nói là nó đắng lắm mà Anh Long ?

longdnl

Well-Known Member

Sao hôm đi offline ở Long Xuyên, dân An Giang nói là nó đắng lắm mà Anh Long ?

Hà hà! Đúng vậy. Những người mới ăn lá và hoa sầu đâu lần đầu sẽ thấy vị đắng (hơn rau đắng), nhưng chịu khó nhai chậm rãi, vị đắng của lá sẽ tác động vào tuyến nước bọt biến thành vị ngọt, ăn riết “đâm ghiền”.

Món ăn chế biến từ lá hay hoa sầu đâu được mọi người thích nhất là trộn với khô sặt rằn, xoài sống và dưa leo. Để cho món ăn thêm phần phong phú, người ta còn trộn vào cả thịt ba rọi, tôm…

Uống với rượu thì bá phát luôn chú ơi. Nhưng nếu ăn hoa không thì bùi bùi , thơm lém chú ạh.

love_yejin

Huyền Thoại

Hà hà! Đúng vậy. Những người mới ăn lá và hoa sầu đâu lần đầu sẽ thấy vị đắng (hơn rau đắng), nhưng chịu khó nhai chậm rãi, vị đắng của lá sẽ tác động vào tuyến nước bọt biến thành vị ngọt, ăn riết “đâm ghiền”.

bữa đi Long Xuyên e với lão Chip làm mấy lá, đắng bà cố luôn :)), nhưng mà nhai một hồi cũng thấy ngọt, nhưng do đắng quá nên ít ai ăn được lắm

thedaiking

Member

Em xin tiet lo 1 bi mat. La em cung ko an noi rau sao dau ;-) ah. Nhung em se tang moi ban 1 dia goi hihi. Bac long cho em cai so luong bàn nha

explorer

Well-Known Member

Em xin tiet lo 1 bi mat. La em cung ko an noi rau sao dau ;-) ah. Nhung em se tang moi ban 1 dia goi hihi. Bac long cho em cai so luong bàn nha

Ha ha, được đó Phúc. Dân Long Xuyên (An Giang) chính hiệu đây bà con (nói cho ai mới vào Hội chưa biết Phúc)

longdnl

Well-Known Member

Chú Tân nói chính xác đó chỉ cần 5 dĩa thui là tuyệt cú mèo rồi, chú Phúc hỏi Đức (AG) có lên không anh em chừa 1 chổ luôn nhé.

maison67

Well-Known Member

Bữa đó nếu có mình sẽ thử xem ăn nó như thế nào, nghe anh Long tả thấy cũng: e mờ em, thờ em them quyền...thèm!!!:)):))

minhtuantkh

Re: Ðề: HDSG - OFFLINE ĐẶC BIỆT CUỐI NĂM 2012

bữa đi Long Xuyên e với lão Chip làm mấy lá, đắng bà cố luôn :)), nhưng mà nhai một hồi cũng thấy ngọt, nhưng do đắng quá nên ít ai ăn được lắm
Bác này có quan hệ mật thiết ( gặm chung vài lá) với sếp lớn, đáng nể đáng nể... :))
P/s: không biết khi nào mình mới được như anh ý :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên