HDVD-9 là gì?

trongveo

Member
Mình thấy ngoài thị trường bán đĩa phim ghi là HDVD-9. Vậy HDVD-9 là gì ????
Mình bỏ vào ổ đĩa DVD của PC thì chỉ nghe thấy tiếng, không thấy hình.
Vậy ổ đĩa nào mới xem được định dạng này.
Kính mong các cao nhân chỉ giáo. Hết lòng biết ơn.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: HDVD-9 là gì?

Chỉ có HDDVD hoặc DVD-9, lần đầu tiên nghe vụ HDVD-9. Bạn thử chụp cái hình xem nó thế nào

tieuthieugia

Well-Known Member

Chỉ có HDDVD hoặc DVD-9, lần đầu tiên nghe vụ HDVD-9. Bạn thử chụp cái hình xem nó thế nào

có..em có thấy và em có dùng rùi
nó là DVD9 thôi ... em có nguyên bộ phim Anh xùng Xa Điêu dài tập chứa trong 2 DVD9 này

chỉ là kí hiệu thui hay sao áh

manhthang

Huyền Thoại

có..em có thấy và em có dùng rùi
nó là DVD9 thôi ... em có nguyên bộ phim Anh xùng Xa Điêu dài tập chứa trong 2 DVD9 này

chỉ là kí hiệu thui hay sao áh

Thế thì chỉ có đĩa là DVD9 chứ định dạng đâu phải DVD :D
Chỉ là Xvid hoặc DivX thôi.

nhthang_hdn

Nghe tiếng mà ko có hình thì có nghĩa là ổ quang của bạn hoàn toàn có thể đọc được loại đĩa DVD-9. Chắc là bạn chưa cài code thôi. Bạn thử cài Klite code pack rồi xem lại có được ko. Bạn có thể down tại đây: http://www.free-codecs.com/. Hope it help!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chắc hàng đầu nậu đặt của Tàu rồi, nó chẳng qua là DVD-9 thôi, thêm chữ H vào cho ra vẻ HD lừa tình vậy mà. Bản chất media trong đó mình cũng nghĩ giống manhthang - dạng MP4 mà mấy cái đầu xe lửa đọc được (đầu xe lửa = đầu tàu = đầu Tàu :)) )

echip

Ban Quản Trị

Chắc hàng đầu nậu đặt của Tàu rồi, nó chẳng qua là DVD-9 thôi, thêm chữ H vào cho ra vẻ HD lừa tình vậy mà. Bản chất media trong đó mình cũng nghĩ giống manhthang - dạng MP4 mà mấy cái đầu xe lửa đọc được (đầu xe lửa = đầu tàu = đầu Tàu :)) )

mới biết khái niệm này :))

LiveFree

E mượn của thg bạn bộ Hán sở kiu hùng, mở lên koi mún chửi thề

yeah ! Bọn làm đĩa phim bộ dạo này nén ẩu quá trời , mà nhiều khi nó lấy phim cũ nén lại rồi bán cho anh em mình giá cắt cổ . Mình cũng mua bộ Hán sở kiêu hùng về coi nhưng không có chửi thề như bác mà mình ra tiệm trả lại rồi chửi vào mặt chủ tiệm >:)

LiveFree

Quá chí lý, mình xài đầu Denon không thể nào đọc hết được quá nửa đĩa mấy phim bộ H^:)^ DVD9 . Bởi vậy từ lúc chuyển qua đầu Denon thì cai hẳn phim bộ , chuyển qua coi phim lẻ . Nếu mà mua thêm 1 cái đầu xe lửa để xem phim bộ thì thấy hơi nhục haha .

TQN

Hà Nội bán đầy loại này, hàng tầu khựa làm hoặc chợ trời chế biến, dán mác HDVD-9 :)) Nội dung chủ yếu là phim bộ.

- Nó là đĩa DVD bình thường, cả loại 4.7Gb (DVD5) và 8.4Gb (DVD9).
- Dữ liệu bên trong là MPEG-1, với birate max là 2500 Kbps, Audio là Mp2 224 Kbps.
- Loại đĩa này có cách "ghi" khác với DVD Xvid hay Dxiv. Thực tế nó là ghi 5 VCD và một DVD 4.7Gb hoặc 10 VCD vào một DVD 8.4Gb. Vì vậy chất lượng hình ảnh và âm thanh không hơn gì VCD.
- Nếu muốn tạo đĩa DVD kiểu này, có thể dùng phần mềm dựng video loại tầm tầm, không cần hàng chuyên. VD Corel Video Studio (Ulead), rất đơn giản. Mà chắc chơi HD chả ai quan tâm cái này làm gì :))

Vậy mà hàng vẫn bán được khối đấy các bác ợ :))

Loại đĩa HDVD9 này ở Hà Nội rất nhiều các bác ah, giá 30.000đ/đĩa. Chất lượng đúng là chỉ bằng DVD, mình có nguyên bộ Tam Quốc gồm 5 disk luôn.

- Dữ liệu bên trong là MPEG-1, với birate max là 2500 Kbps, Audio là Mp2 224 Kbps.
- Loại đĩa này có cách "ghi" khác với DVD Xvid hay Dxiv. Thực tế nó là ghi 5 VCD và một DVD 4.7Gb hoặc 10 VCD vào một DVD 8.4Gb. Vì vậy chất lượng hình ảnh và âm thanh không hơn gì VCD.
)

Nếu có nguồn ngon (ví dụ video từ youtube chất lượng HQ-HD, dvd rip,...) rồi chọn MPEG-2, độ phân giải là 720-704x576 (pal), 720-704x480 (ntsc) thì chất lượng vẫ ngon chán.

dùng nero vision của nero 8, chọn 720x576 bitrate 1691 kbps, những cảnh tĩnh vẫn nhìn khá rõ, nhưng những cảnh chuyện động nhanh thì hình bị vỡ, muỗi thôi rồi.

lggood

Banned

Loại đĩa HDVD9 này ở Hà Nội rất nhiều các bác ah, giá 30.000đ/đĩa. Chất lượng đúng là chỉ bằng DVD, mình có nguyên bộ Tam Quốc gồm 5 disk luôn.

èo đơn giản là người ta lừa tình (thằng ghi dĩa á) rùi thằng bán dĩa nghe theo, mặc định là nó cũng chưa bit cái gì lun :)) =)). HDVD9 =)) chịu :-"

haipvg

Well-Known Member

Nó dành cho bác nào hay ham của lạ thôi...hi hi

tommy8288

nếu đúng là DVD9 , của China chuẩn thì xem cũng ok đẹp hơn DVD chút xíu...

Bên trên