[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

vahiep2005

Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

tôi chỉ mới tham gia chơi HD thôi, đã qua bác hoangtuan_neu lấy em HDX-1000 về hiện vẫn chưa biết làm sao để:
1/ bật hoặc chuyển phụ đề trong lúc đang play 1 film (giống trong DVD) có không?
2/ bật hoặc chuyển audio có được không?
3/ có cách nào làm mát HDX-1000 không?

Mong ae chỉ dùm,

hoangtuan_neu

Active Member

tôi chỉ mới tham gia chơi HD thôi, đã qua bác hoangtuan_neu lấy em HDX-1000 về hiện vẫn chưa biết làm sao để:
1/ bật hoặc chuyển phụ đề trong lúc đang play 1 film (giống trong DVD) có không?
Nếu phim bác chơi phim có sẵn phụ đề được gói trong phim rồi thì khi phim đang thoại, bác nhấn nút Subtitle, rồi nhấn các nút lên xuống, trái phải ở vòng tròn trung tâm điều khiển để chuyển các chế độ phụ đề

2/ bật hoặc chuyển audio có được không?
Mong ae chỉ dùm,
Nếu file bác chơi có nhiều chế độ Audio khác nhau thì khi chơi file bác chỉ việc nhấn nút Audio trên điều khiển của HDX là nó sẽ tự động chuyển Audio

3/ có cách nào làm mát HDX-1000 không?

Mong ae chỉ dùm,
Bật quạt hoặc chạy điều hòa để làm mát HDX bác ạ :))

Bác hoangtuan_neu, hình như em HDX-1000 khi cắp cáp AV qua TV CRT hình như ko chạy đúng ko? Hôm nay mình cắm thử thấy chỉ hiện lên đến phần Setup rồi đứng hình luôn, ko thấy chạy gì cả

hoangtuan_neu

Active Member

Bác hoangtuan_neu, hình như em HDX-1000 khi cắp cáp AV qua TV CRT hình như ko chạy đúng ko? Hôm nay mình cắm thử thấy chỉ hiện lên đến phần Setup rồi đứng hình luôn, ko thấy chạy gì cả
Vẫn chạy bình thường mà bác <:p

anhdxt

Member

chuẩn bị review TVIX R3300 đi bác Tuấn :rolleyes:

Bác Tuấn cho e hỏi cái: Khi mình copy nhạc MP3 vào HDX, có cổng optical vào Z5500 thì khi play thì nó chạy âm thanh ra loa Tivi hay Z5500 vậy?

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn cho e hỏi cái: Khi mình copy nhạc MP3 vào HDX, có cổng optical vào Z5500 thì khi play thì nó chạy âm thanh ra loa Tivi hay Z5500 vậy?

Khi bác copy nhạc MP3 vào HDX, có cổng optical vào Z5500 thì khi play thì nó chạy âm thanh ra loa Tivi hoặc loa Z5500 hoặc ra cả loa Tivi và loa Z5500 đều được bác ạ.

Nói chung là bác có thể chọn cho âm thanh ra: Loa Tivi; Loa Z5500, ra cả Loa Tivi + loa Z5500 đều được. Không chỉ với nhạc Mp3, mà kể cả nhạc WAV, FLAC... đều được, trừ nhạc DTS ra bác nha
<:p

eleganz

em dùng cái HDX 1000 để nghe nhạc thì chỉ play được từng bài một. Có cách nào để nó chơi nguyên 1 thư mục không hả bác ?

em dùng cái HDX 1000 để nghe nhạc thì chỉ play được từng bài một. Có cách nào để nó chơi nguyên 1 thư mục không hả bác ?

Play từng bài một là do bác nhấn nút tròn ở cái phím đa hướng, bác nhấn play nó sẽ chạy cả thư mục cho bác or tạo playlist bằng cách:
Chọn bài hát muốn add, nhân nút trên cùng bên trái, chọn add to playlist. Tương tự cho các bài khác, sau đó nhân play để chạy.

tientai_pc

Chà, post bài bên box phần cứng ko thấy ai hỗ trợ, qua cầu cứu bác Tuấn thôi, thế muốn setup HDX thành NAS thì làm sao hả bác, hướng dẫn giúp em ạ

hoangtuan_neu

Active Member

Chà, post bài bên box phần cứng ko thấy ai hỗ trợ, qua cầu cứu bác Tuấn thôi, thế muốn setup HDX thành NAS thì làm sao hả bác, hướng dẫn giúp em ạ

Cách làm như sau bác ạ :

* NAS (SMB server)
This server allows a remote PC to access the locally installed HDD on the HDX NMT as a SMB share.
1) Click on Start->Run
2) Type "\\<HDX NMT Hostname>" or "\\<HDX NMT IP ADDRESS>" into the text box
3) To allow for easier accesses to your HDX NMT NAS in future, you can choose to map the SMB
share as a drive under your "My Computer" folder of your PC. To do this:
a) Type "\\<HDX NMT Hostname>" or "\\<HDX NMT IP ADDRESS>" into the text box.
Alternatively you can go to "My Network Places", click on "View workgroup computers",
browse and select your NMT device.
b) Right click on the shared folder and select "Map Network Drive"
c) Select the drive you want your NMT shared folders to be represented.
d) The mapped drive should appear in "My Computer".
- SMB defaults:
Username: nmt
Password: 1234

tdhvn

Active Member

Cách làm như sau bác ạ :

* NAS (SMB server)
This server allows a remote PC to access the locally installed HDD on the HDX NMT as a SMB share.
1) Click on Start->Run
2) Type "\\<HDX NMT Hostname>" or "\\<HDX NMT IP ADDRESS>" into the text box
3) To allow for easier accesses to your HDX NMT NAS in future, you can choose to map the SMB
share as a drive under your "My Computer" folder of your PC. To do this:
a) Type "\\<HDX NMT Hostname>" or "\\<HDX NMT IP ADDRESS>" into the text box.
Alternatively you can go to "My Network Places", click on "View workgroup computers",
browse and select your NMT device.
b) Right click on the shared folder and select "Map Network Drive"
c) Select the drive you want your NMT shared folders to be represented.
d) The mapped drive should appear in "My Computer".
- SMB defaults:
Username: nmt
Password: 1234

Bổ xung thêm 1 chút là HDD lắp trong HDX-1000 phải format theo định dạng EXT3.

Thành viên mới đang tìm hiểu cái HDX-1000 muốn được tư vấn

Hiện tại đang có hệ thống gồm
1PC
1 LCD 17Inch
1 Speaker 5.1
1 LCD TV 32 inch
1 Wriless modem
1 External HDD
1 USB Wriless Adapter
1 laptop dùng Wifi

Muốn khai thác hết tính năng của con HDX-1000 thì sử dụng như thế nào ?

a.Sử dụng HDX-1000 với Speaker 5.1 và LCD 32 Inch để xem phim HD
b.kết hợp USB Wriless Adapter với HDX-1000 để kết nối với laptop như một HDD external của Laptop
c.Sử dụng cáp mạng để kết nối HDX-1000 với PC để sử dụng chung tài nguyên của nhau giữa PC và HDX-1000
d.Sử dụng HDX-1000 kết nối Internet qua cáp mạng hoặc Wifi để sử dụng các dịch vụ của mạng và down torrent
e.Sử dụng HDD External kết nối với HDX-1000 để bổ sung dung lượng tạm thời cho HDX-1000 hoặc copy file giữa HDX-1000 với HDD external

......... ngoài ra còn có thể làm được những gì nữa không ?

Rất mong được tư vấn

[email protected]
IM: thanhluutat

hoangtuan_neu

Active Member

1PC
1 LCD 17Inch
1 Speaker 5.1
1 LCD TV 32 inch
1 Wriless modem
1 External HDD
1 USB Wriless Adapter
1 laptop dùng Wifi

b.kết hợp USB Wriless Adapter với HDX-1000 để kết nối với laptop như một HDD external của Laptop
c.Sử dụng cáp mạng để kết nối HDX-1000 với PC để sử dụng chung tài nguyên của nhau giữa PC và HDX-1000
d.Sử dụng HDX-1000 kết nối Internet qua cáp mạng hoặc Wifi để sử dụng các dịch vụ của mạng và down torrent
e.Sử dụng HDD External kết nối với HDX-1000 để bổ sung dung lượng tạm thời cho HDX-1000 hoặc copy file giữa HDX-1000 với HDD external

Rất mong được tư vấn

[email protected]

a+b+c+d+e+....<:p<:p<:p

Hungblack

Member

Bác HoangTuan cho mình hỏi 1 chút là nếu mang em HDX 1000 cắm vô em Tivx để copy phim từ Tivx có được không? Tivx có nhận ra HDX là 1 ổ HDD ngoài hay không?

tdhvn

Active Member

Bác HoangTuan cho mình hỏi 1 chút là nếu mang em HDX 1000 cắm vô em Tivx để copy phim từ Tivx có được không? Tivx có nhận ra HDX là 1 ổ HDD ngoài hay không?

Cái này làm được, vì khi đó HDX 1000 coi như là external HDD. (Chú ý là HDD định dạng NTFS). Tuy nhiên copy kiểu này thì hơi chậm.

tdhvn

Active Member

1PC
1 LCD 17Inch
1 Speaker 5.1
1 LCD TV 32 inch
1 Wriless modem
1 External HDD
1 USB Wriless Adapter
1 laptop dùng Wifi

Rất mong được tư vấn

[email protected]

Trong trường c (c.Sử dụng cáp mạng để kết nối HDX-1000 với PC để sử dụng chung tài nguyên của nhau giữa PC và HDX-1000), bạn nên cài thêm Myihome Server trên PC thì hiệu ứng sẽ tuyệt lắm đấy.

chipintel_li

Bác Tuan cho em hỏi chút ạ!
Mới lấy con HDX bên bác hôm qua, nhưng về thấy có vài lỗi sau ạ:
1. tại sao Audio ko lên loa của con LCD ( cắm qua cổng HDMI)
2. khi chơi file .PLAC thì cứ choe chóe tiếng ạ
3. Khi play file .ISO thì màn hình thông báo mất tín hiệu HDMI ( em đoán chắc con HDX bị restart )

Firmware bên anh đã up lên bản mới nhất rồi ạ ( em chỉ bê về plug and play thôi)

Mong bác sớm hồi âm, em mới tìm hiểu HD, vừa tậu HDX, đang rất bức xức, cưới vợ về mà động phòng ko đến nơi đến chốn thì.... hic..hic

Bên trên