[HDX-1000]: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Hungblack

Member
Ðề: Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu

Thế thì không bao giờ nghe được DTS-HD MA hoặc TrueHD bác ạ. Muốn nghe được thì phải out qua ngõ HDMI 1.3 vào Receiver bác ợ :)>-

Vì bạn mình cop cho mấy phim đuôi m2ts nên có DTS - HDMA nhưng cái DENON 2803 của mình vẫn nhận được là DTS còn DB TrueHD thì không nhận được lại phải đổi sang AC3 thì nó lên Dolby D bình thường, nhưng nó lại sang tiếng Hung hay Cezch gì đấy nghe buồn cười.

hoangtuan_neu

Active Member

Vì bạn mình cop cho mấy phim đuôi m2ts nên có DTS - HDMA nhưng cái DENON 2803 của mình vẫn nhận được là DTS còn DB TrueHD thì không nhận được lại phải đổi sang AC3 thì nó lên Dolby D bình thường, nhưng nó lại sang tiếng Hung hay Cezch gì đấy nghe buồn cười.
Chuẩn. Mấy phim đuôi .m2ts đó là trích nguyên từ cái đĩa Bluray ra, có những phim có tùm lum tá lả audio trong nó (DTS HD MA, 7.1, True HD, DTS, AC3....).
Nếu Receiver của bạn có giải mã DTS HD Ma hay True HD thì sẽ nghe được thôi (giao tiếp qua HDMI 1.3 nhé)
8-}

1945

Member

Tuấn ơi cho mình hỏi chút
Mình sử dụng HDX1000 và connect với PC qua mạng LAN
HDD của HDX là 1TB format EXT3, chưa chia Partition
Bây giờ mình muốn chia HDD thành 2 Part: part 1.EXT3 và part 2.NTFS,
Theo Tuấn thì nên để dung lượng của Part 1 là bao nhiêu MB ?
Part 2 sau khi format về NTFS thì PC còn connect được qua LAN theo cách ftp://ftpuser:1234@IP nữa không?
Mình cắm thêm 1 HDD ngoài vào HDX và khi truy cập HDX từ PC thì không nhìn thấy ổ này. Có cách nào thấy được không vậy?
Tuấn nghiên cứu giúp mình với nhé
Cho mình hỏi thêm
Sau khi format HDD về EXT3 thì có thể DELL file bằng Remote, có cách nào CUT and PASTE nữa không

Chỉnh sửa lần cuối:

Hungblack

Member

Chuẩn. Mấy phim đuôi .m2ts đó là trích nguyên từ cái đĩa Bluray ra, có những phim có tùm lum tá lả audio trong nó (DTS HD MA, 7.1, True HD, DTS, AC3....).
Nếu Receiver của bạn có giải mã DTS HD Ma hay True HD thì sẽ nghe được thôi (giao tiếp qua HDMI 1.3 nhé)
8-}

Híc kiểu này lại phải đuổi theo công nghệ để tận hưởng niềm vui rồi!

hoangtuan_neu

Active Member

Mình sử dụng HDX1000 và connect với PC qua mạng LAN
HDD của HDX là 1TB format EXT3, chưa chia Partition
Bây giờ mình muốn chia HDD thành 2 Part: part 1.EXT3 và part 2.NTFS,
Theo Tuấn thì nên để dung lượng của Part 1 là bao nhiêu MB ?
Part 1, Part 2 là bao nhiêu thì tùy vào mục đích sử dụng chức năng NMT, download torrent, và dung lượng NTFS bác cần để xách đi xách lại chép phim... của bác như thế nào bác ạ. Cái vụ này cũng không cần phải lo nghĩ làm giề cho mệt cả các ạ. 8-}

Part 2 sau khi format về NTFS thì PC còn connect được qua LAN theo cách ftp://ftpuser:1234@IP nữa không?
Vẫn Connect theo cách FTP đó được bác ạ 8-}

Mình cắm thêm 1 HDD ngoài vào HDX và khi truy cập HDX từ PC thì không nhìn thấy ổ này. Có cách nào thấy được không vậy?
Tuấn nghiên cứu giúp mình với nhé
Cho mình hỏi thêm
Sau khi format HDD về EXT3 thì có thể DELL file bằng Remote, có cách nào CUT and PASTE nữa không
PC sẽ không nhìn thấy ổ cứng gắn ngoài USB của HDX, chỉ nhìn thấy ổ gắn trong thôi bác ạ. Em sẽ nghiên cứu thêm xem có cách nào để PC nhìn thấy ổ gắn ngoài qua USB của HDX ko rồi báo bác sau nha :-*
CUT với PASTE trong HDX thực chất chính là 2 thao tác Copy và Move đó bác. Bác muốn CUT, PASTE ở đâu thì cứ nhấn File Mode, rồi chọn Copy lists here rồi Move Lists here là được ngay.

hoangtuan_neu

Active Member

Híc kiểu này lại phải đuổi theo công nghệ để tận hưởng niềm vui rồi!

Chuẩn đới bác, mà nói trước cho bác chuẩn bị tinh thần là ngoài việc trang bị vũ trang về thiết biết ra thì bác còn phải trang bị thêm cả nguồn Data để chơi đóa. Người chơi HD hiện nay đã nhiều lên rồi, nhưng người chơi mí cái thể loại TrueHD hay DTS-HD MA cũng hơi bị hiếm đó nghen. 100 bác chơi HD chắc chỉ có 4-5 bác chơi thể loại đóa đóa.

chuoikepthit

PC sẽ không nhìn thấy ổ cứng gắn ngoài USB của HDX, chỉ nhìn thấy ổ gắn trong thôi bác ạ. Em sẽ nghiên cứu thêm xem có cách nào để PC nhìn thấy ổ gắn ngoài qua USB của HDX ko rồi báo bác sau nha :-*
CUT với PASTE trong HDX thực chất chính là 2 thao tác Copy và Move đó bác. Bác muốn CUT, PASTE ở đâu thì cứ nhấn File Mode, rồi chọn Copy lists here rồi Move Lists here là được ngay.

PC vẫn đọc được ổ gắn ngoài HDX qua cổng usb Bác à.

hoangtuan_neu

Active Member

PC vẫn đọc được ổ gắn ngoài HDX qua cổng usb Bác à.
Bác chú ý nhé, đọc ổ cứng trong HDX khi gắn với PC qua USB khác với đọc ổ cứng gắn ngoài với HDX qua PC thông qua mạng LAN bác ạ.

Chứ còn HDX gắn với PC qua USB thì PC vẫn đọc được bình thường.

chuoikepthit

Bác chú ý nhé, đọc ổ cứng trong HDX khi gắn với PC qua USB khác với đọc ổ cứng gắn ngoài với HDX qua PC thông qua mạng LAN bác ạ.

Chứ còn HDX gắn với PC qua USB thì PC vẫn đọc được bình thường.

Em vẫn dùng máy tính thông qua mạng LAN đọc ổ cứng ngoài gắn vào HDX qua cổng USB Bác ạ :)>-

Em capture luôn cái màn hình đây, vẫn đang xem phim bằng HDX chiếu lên màn LCD, xài laptop thông qua wireless LAN truy cập vào ổ cứng gắn ngoài của HDX :)>-

1945

Member

Em vẫn dùng máy tính thông qua mạng LAN đọc ổ cứng ngoài gắn vào HDX qua cổng USB Bác ạ :)>-
Bạn "chuoikepthit" ơi, bạn hướng dẫn mình cách truy cập vào HDD gắn ngoài của HDX với
Mà mọi người cập nhật firmware mới của HDX1000 xong rồi ít ý kiến bình luận quá. Cá nhân tớ thấy nó chẳng nhanh hơn so với firm cũ (chậm rì so với WD)
Thêm nữa chưa thấy HDX đọc được phụ đề rời SRT.:mad:
Hay là tớ up nhầm firm nhỉ, có phải bản này không?
50-17-090125-15-HDD-403.zip
Mọi người vào đánh giá xác nhận giùm tớ cái

1945

Member

[/B]

Mình chọn "File Mode" thấy chỉ hiện được Menu "Add file to list"
không thấy Menu "Copy list" như Tuấn nói

chuoikepthit

Bạn "chuoikepthit" ơi, bạn hướng dẫn mình cách truy cập vào HDD gắn ngoài của HDX với
Mà mọi người cập nhật firmware mới của HDX1000 xong rồi ít ý kiến bình luận quá. Cá nhân tớ thấy nó chẳng nhanh hơn so với firm cũ (chậm rì so với WD)
Thêm nữa chưa thấy HDX đọc được phụ đề rời SRT.:mad:
Hay là tớ up nhầm firm nhỉ, có phải bản này không?
50-17-090125-15-HDD-403.zip
Mọi người vào đánh giá xác nhận giùm tớ cái

Mời Bác vào wiki xem hướng dẫn là ok ngay, mục networksharing, nếu tiếng Anh không rành Bác xài google translate dịch qua tiếng Việt.

http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/Main_Page

Em thấy fw mới chạy tốt chứ, muốn đọc phụ đề rời cần chuyển file phụ đề sang dịnh dạng UTF-8 và đổi trùng tên file film, Bác hoangtuan đã hướng dẫn chi tiết rùi đấy ạ. :)>-

1945

Member

Mời Bác vào wiki xem hướng dẫn là ok ngay,
http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/Main_Page
-
Cám ơn bạn nhiều, mình đã có thể truy cập được HDD gắn ngoài HDX qua USB, cụ thể là \\192.168.1.3\usb_drive_a-1.
Tuy nhiên không có quyền ghi vào ổ đó. Bạn đã thử chưa?
Có thể nguyên nhân do HDD gắn ngoài định dạng NTFS, còn HDD gắn trong định dạng EXT3 ghi bình thường.
Như vậy nếu chia HDD gắn trong thành 2 part gồm EXT3 và NTFS thì NTFS chỉ là ReadOnly thôi, không ghi được.
Em thấy fw mới chạy tốt chứ, muốn đọc phụ đề rời cần chuyển file phụ đề sang dịnh dạng UTF-8 và đổi trùng tên file film,-
Trong một folder có 2 file như thế này
2.Fast.2.Furious.HDDVDRip.1080p.AC3.x264-OAS.mkv
2.Fast.2.Furious.HDDVDRip.1080p.AC3.x264-OAS.srt
Vậy mà khi play không lên được phụ đề
Nhờ các bác cao thủ vào chữa giùm tớ ca này với

duonglv

Well-Known Member

có thể trong thư mục đó bác có chứa cả
2.Fast.2.Furious.HDDVDRip.1080p.AC3.x264-OAS.idx
2.Fast.2.Furious.HDDVDRip.1080p.AC3.x264-OAS.sub
nó sẽ tự động load 2 file này và ko hiện lên được gì cả

nếu đúng thì bác thử xóa hết tất cả các file khác, chỉ để lại 2 file mkv và srt xem có được ko nhé :-?

minhte

Member

Như vậy nếu chia HDD gắn trong thành 2 part gồm EXT3 và NTFS thì NTFS chỉ là ReadOnly thôi, không ghi được.

Chuẩn, không cần chỉnh. Nhân tiện cho mình hỏi dùng phần mềm nào để chia ổ định dạng EXT3? Mình dùng boot 9.7 mà cũng không chia nổi:confused:

Trong một folder có 2 file như thế này
2.Fast.2.Furious.HDDVDRip.1080p.AC3.x264-OAS.mkv
2.Fast.2.Furious.HDDVDRip.1080p.AC3.x264-OAS.srt
Vậy mà khi play không lên được phụ đề
Nhờ các bác cao thủ vào chữa giùm tớ ca này với
Kiểm tra lại xem srt đã convert về đúng định dạng UTF-8 chưa?

duonglv

Well-Known Member

em thường dùng Acronis Disk Director Suite :D

Hungblack

Member

Chuẩn đới bác, mà nói trước cho bác chuẩn bị tinh thần là ngoài việc trang bị vũ trang về thiết biết ra thì bác còn phải trang bị thêm cả nguồn Data để chơi đóa. Người chơi HD hiện nay đã nhiều lên rồi, nhưng người chơi mí cái thể loại TrueHD hay DTS-HD MA cũng hơi bị hiếm đó nghen. 100 bác chơi HD chắc chỉ có 4-5 bác chơi thể loại đóa đóa.

Thế mới chết người! Đã đau đầu về khoản Stereo đổi đi đổi lại tưởng chuyển sang chơi món này cho lành! Ai dè lại đau đầu rồi đây.

chuoikepthit

Tuy nhiên không có quyền ghi vào ổ đó. Bạn đã thử chưa?
Có thể nguyên nhân do HDD gắn ngoài định dạng NTFS, còn HDD gắn trong định dạng EXT3 ghi bình thường.

Bác muốn vọc ghi NTFS thì làm theo hướng dẫn sau http://www.lundman.net/wiki/index.php/NMT:NTFS

:)>-

1945

Member

Chuẩn, không cần chỉnh. Nhân tiện cho mình hỏi dùng phần mềm nào để chia ổ định dạng EXT3? Mình dùng boot 9.7 mà cũng không chia nổi:confused:
Mình sử dụng hệ điều hành LINUX chạy trên USB
Bạn chỉ cần tạo một USB khởi động bằng HĐH LINUX sau đó cắm HDD định dạng nào cũng được, LINUX nhận ra HDD rồi thì bạn có thể format về EXT3 và chia tách ổ thoái mái

Kiểm tra lại xem srt đã convert về đúng định dạng UTF-8 chưa?
Kiểm tra bằng cách nào vậy bạn ?
Mình đã Open file *.srt bằng Notepad sau đó Save As về UTF-8, xóa sạch các file trong thư mục chỉ trừ 2 file *.mkv và *.srt
Cuối cùng Play vẫn không có phụ đề

nghiabt

Vừa mua con HDX nhưng LCD Samsung 3" R7 không nhận diện được cáp HDMI.

Không biết tại LCD hay tại HDX, nhờ anh em tư vấn thêm.

Cám ơn

Bên trên