HDX1000 không chơi được nhiều files.

jasontamivn

chào các Bác,

Em vừa mới tậu 1 em HDX1000 ở Techland. mấy hôm đầu test thử không gắn ổ cứng trong, khi chơi file nhạc thì phải play từng file một. đầu tiên em nghĩ là do mình không gắn ổ cứng trong và không cai NMT apps nên không chạy được.
Bây giờ em đã gắn ổ và cài NMT apps rồi mà vẫn không chạy được nhiều file ( theo hướng dẫn của các Bác trên diễn đàn em đọc được thì : ấn play vào folder ( thư mục) mình muốn chơi la chơi được. Em thử mãi mà không co kết quả.

Hiện tại em đã up Firmware len bản mới nhất (090125) mà vẫn không chạy được.

Bác nào có cách nào giúp em với ạ.

Không biết có phải tại lỗi phần cứng không nhỉ?

Em cám ơn các Bác nhiều!

Ðề: HDX1000 không chơi được nhiều files.

bạn ấn play vào folder hay ấn play vào bài nhạc:-*

hoangtuan_neu

Active Member

chào các Bác,

Em vừa mới tậu 1 em HDX1000 ở Techland. mấy hôm đầu test thử không gắn ổ cứng trong, khi chơi file nhạc thì phải play từng file một. đầu tiên em nghĩ là do mình không gắn ổ cứng trong và không cai NMT apps nên không chạy được.
Bây giờ em đã gắn ổ và cài NMT apps rồi mà vẫn không chạy được nhiều file ( theo hướng dẫn của các Bác trên diễn đàn em đọc được thì : ấn play vào folder ( thư mục) mình muốn chơi la chơi được. Em thử mãi mà không co kết quả.

Hiện tại em đã up Firmware len bản mới nhất (090125) mà vẫn không chạy được.

Bác nào có cách nào giúp em với ạ.

Không biết có phải tại lỗi phần cứng không nhỉ?

Em cám ơn các Bác nhiều!
Ấn Play vào 1 file bất kì trong Folder đó nha bác, là sẽ chơi ngon lành cành đào.

jasontamivn

Ấn Play vào 1 file bất kì trong Folder đó nha bác, là sẽ chơi ngon lành cành đào.

cám ơn Bác Hoangtuan_neu.
nhưng em muốn add vào playlist để có thể next hoặc back được cơ. chứ chơi 1 file một thì còn gì là media tank nữa phải không bác.
:D

hoangtuan_neu

Active Member

cám ơn Bác Hoangtuan_neu.
nhưng em muốn add vào playlist để có thể next hoặc back được cơ. chứ chơi 1 file một thì còn gì là media tank nữa phải không bác.
:D

Thế thì bác chỉ việc nhấn nút File Mode trên Remote, sau đó chọn add cho nó vào Playlist là được thoai :-*

anhminh

nên phân biệt là ấn nút OK để chạy hay ấn nút play (trên nút stop). Nếu ấn nút OK (nút ở giữa các nút mũi tên) thì chỉ chạy đúng file được chọn, còn nút play thì máy sẽ tự chơi các file tiếp theo trong thư mục.

jasontamivn

cám ơn các Bác đã chỉ dẫn.

bây giờ em đã chơi được các files trong 1 folder rồi. nhưng không biết làm thế nào để chơi tất cả các folders mình đã add vào playlist các Bác nhỉ.

Các Bác chỉ giúp em với

Bác Hoangtuan_neu có ghé qua thì tư vấn giùm vấn đề này. Số là tôi có mua chỗ bác (ở SG) một con HDX, nhưng khi play các phim dung lượng lớn (>7Gb) thì chỉ xem được 1/2 phim. Đang xem thì nó tắt ngang và return lại menu. Lúc đầu tưởng file hỏng, nhưng sau đó play trên laptop thì bình thường. Bác ngâm kíu giùm xem phải giải quyết thế nào. Còn như bác bảo HDX ...nó vậy thì đành pó tay.

tdhvn

Active Member

cám ơn các Bác đã chỉ dẫn.

bây giờ em đã chơi được các files trong 1 folder rồi. nhưng không biết làm thế nào để chơi tất cả các folders mình đã add vào playlist các Bác nhỉ.

Các Bác chỉ giúp em với

Để tạo Play list như bác nói thì có 1 cách chuẩn bị từ PC, bác thử theo hướng dẫn ở đây xem: http://www.networkedmediatank.com/archive/index.php/thread-5205.html

jasontamivn

cám ơn Bác tdhvn,

em cũng đang nghiên cứu cái này, vì chắc là HDX không làm sẵn mà chắc phải vọc một tý

Bên trên