Help me ! Xem phim 1080 hinh bi giat

VTT

Member
Ðề: Help me ! Xem phim 1080 hinh bi giat

các bạn cho hỏi khi mình muốn dùng coreAVC thì download ở đâu và khi muốn cho media player sử dụng nó thì phải làm như thế nào và có biểu hiện gì để nhận biết. Máy PC của tôi như của bạn nvmy nhưng 1080p giật và load 60-70%CPU

howtomiss

Member

Dùng Window media thì nghỉ chơi với sharpen bằng shader
Còn dùng sharpen trong ffdshow thì nặng CPU chết trôi
Nếu bác thích cái bass to giả cầy như WoW effect của Windows media thì add cái plugin âm thanh của Winamp như DFX vào trong ffdaudio ấy , nó cũng to ác luôn
Tuy nhiên có thể bác chủ thớt dùng AVR cho nên WoW effect chả có tác dụng

CoreAVC Pro và Media Player Classic vẫn là nhẹ nhất và đẹp nhất
Bác có muốn test để đọ không :rolleyes:

xin lỗi cài cái DFX vào thì khỏi nghe luôn bác ạ.
Media classic nhẹ hơn Mediaplayer thì em cũng bó chiếu bác. Bác xem process nha.

Nếu sài CoreAVC Pro + Media classic có thể tinh chỉnh đẹp hơn thì nhờ bác show dùm em toàn bộ setting của bác tối ưu cho bộ này em set lại bên em xem có đẹp hơn ko. Thank bác rất nhiều
P/s: em chỉnh cỡ nào đi nữa thì hình ảnh vẫn ko bằng Media player + Klite mới chết chứ.

buonnguqua

Active Member

Nếu sài CoreAVC Pro + Media classic có thể tinh chỉnh đẹp hơn thì nhờ bác show dùm em toàn bộ setting của bác tối ưu cho bộ này em set lại bên em xem có đẹp hơn ko. Thank bác rất nhiều
P/s: em chỉnh cỡ nào đi nữa thì hình ảnh vẫn ko bằng Media player + Klite mới chết chứ.
Please làm theo topic này , của bác Nhảm ,phái enhanced không đẹp không ăn tiền :rolleyes:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106
Mà nếu bác dùng analog audio thì dùng ffdaudio nhé , chứ dùng AC3Filter nghe DTS qua analog chán òm

giangviae

Cam on cac bac da chi dan cho em. Em chinh duoc hinh khong giat nua rui nhung bay gio duoc hinh thi lai bi lech tieng. Em thay oai may vu HD nay wa. Biet the mua quach cai Dau doc chuyen dung cho xong.

Frog

Member

Cam on cac bac da chi dan cho em. Em chinh duoc hinh khong giat nua rui nhung bay gio duoc hinh thi lai bi lech tieng. Em thay oai may vu HD nay wa. Biet the mua quach cai Dau doc chuyen dung cho xong.

bro ứ kiên trì, chuyển qua chơi DVD cho lành+đỡ tốn time and money<:p

buonnguqua

Active Member

Đã bảo là CPU Core 2 1.86GHz thì buộc phải OC mới chơi được 1080p bình thường

MrBo682

Well-Known Member

mình nghĩ 2 vấn đề khi dùng HTPC chơi HD rip :
1/Để chắc chắn 100% chơi tất cả các phim,trừ trường hợp DXVA,CPU phải có xung nhân đạt tầm 2.5G> thấp hơn nên nghĩ đến hướng OC(cả intel hay AMD cũng thế các bác ạ). Nhiều khi chơi vài phim bitrate nhẹ có bác lầm chạy ngọt,lúc gặp phim nặng thấy kỳ kỳ????,
2/Nên dùng CoreAVC(bản 1.9x) decode hơn dùng FFshow.Cái này có thể thấy khi bật biểu đồ xem core cpu.Thằng ffshow sử dụng các core CPU không đều bằng CORE AVC.Mình lúc trước cũng nghĩ coreAVC chơi phim đẹp không bằng ffshow.Tuy nhiên sau khi dùng thử thì nghĩ lại,hơn nữa có lúc nó giật tung lên xem gì đươc mà có bác phán đẹp với trong???,chỉ thấy lúc drop,lúc có mãng cháy cháy...nãn thật!.Vụ này lúc trước vật vã mấy tháng trời ,set tới sét lui,lôi hết con PC này tới con kia thử, nhiều hơn mình thưởng thức phim nữa,mãi vẫn khôngsao hài lòng.Bây giờ có thể tự mãn rồi,phào........

Bên trên