[Help] My Book Essential Edition

tudongduc

Member
tui mới mua 1 cái MBEE nhưng mà dịnh dạng của nó là FAT32 , xin hỏi các bác là có thể đổi nó sang NTFS không , dùng chương trình Norton Partition Magic có đổi được không , xin cảm ơn !

Kelvinx

Member
Ðề: [Help] My Book Essential Edition

Để FAT32 thì hình như ko chép dc film lớn hơn 4GB . Vậy thì cứ dùng chương trình Format trong Win để format sang NTFS như bình thường cũng dc .

92thaiha

Để FAT32 thì hình như ko chép dc film lớn hơn 4GB . Vậy thì cứ dùng chương trình Format trong Win để format sang NTFS như bình thường cũng dc .

Chuẩn bro ạ, muốn chép Film HD thì phải format sang NTFS hoặc exFAT thì mới OK

tui mới mua 1 cái MBEE nhưng mà dịnh dạng của nó là FAT32 , xin hỏi các bác là có thể đổi nó sang NTFS không , dùng chương trình Norton Partition Magic có đổi được không , xin cảm ơn !

Nhắp chuột phải vào ổ đó, chọn format... vậy là xong :D

what_up

Nhắp chuột phải vào ổ đó, chọn format... vậy là xong :D

Bậy bạ, bạn có thể câu lệnh convert để ko mất dữ liệu.
Format có mà mất dữ liệu àh.

Mã:
vào Run, cmd.exe
gõ câu lệnh: "convert z: /fs:NTFS /x" là xong (z là tên ổ dĩa)

Bậy bạ, bạn có thể câu lệnh convert để ko mất dữ liệu.
Format có mà mất dữ liệu àh.

Mã:
vào Run, cmd.exe
gõ câu lệnh: "convert z: /fs:NTFS /x" là xong (z là tên ổ dĩa)

Bạn đọc lại yêu cầu của chủ thớt, ổ mới mua format cho nhanh có dữ liệu đâu mà mất.

HDism

Bạn đọc lại yêu cầu của chủ thớt, ổ mới mua format cho nhanh có dữ liệu đâu mà mất.

Format ổ cứng đừng chơi kiểu đó, có nhiều tools riêng để làm chuyện này mà. Format không phải lúc nào cũng tốt, trường hợp này nên dùng lệnh convert thì hay hơn.

vozhanoi

Đồng ý quan điểm với bác, cứ cách nào đơn giản thuận tiện nhất ta làm
Format ổ cứng đừng chơi kiểu đó, có nhiều tools riêng để làm chuyện này mà. Format không phải lúc nào cũng tốt, trường hợp này nên dùng lệnh convert thì hay hơn.

Trường hợp này theo tớ Quick Format hay hơn :)

m4n0w4r

Ai nói với bác là dòng My Book Essential mới mua không có dữ liệu? Trong ổ nó kèm theo các công cụ dành cho Windows và MAC OS đấy bác ạ :D.

Có thể sử dụng hai cách :
1_Copy các thứ liên quan trong ổ ra rồi format.
2_Conver thằng luôn sang NTFS

Regards

vozhanoi

Ai nói với bác là dòng My Book Essential mới mua không có dữ liệu? Trong ổ nó kèm theo các công cụ dành cho Windows và MAC OS đấy bác ạ :D.

Có thể sử dụng hai cách :
1_Copy các thứ liên quan trong ổ ra rồi format.
2_Conver thằng luôn sang NTFS

Regards
Có mỗi chuyện cỏn con mà tranh luận nhiều thế & toàn ý kiến về những cái đã giải quyết được rồi thì nói làm gì, bác hoangoclan là dân chuyên nghiệp sửa chữa & cứu data ổ cứng và cũng buôn bán các loại ổ dòng Mybook này không lẽ lại không biết. Em qua đó mua ổ nhiều em biết, quan điểm của bác ấy đối với tư vấn KH là càng đơn giản càng tốt.

m4n0w4r

Hì là dân chuyên nghiệp thì cũng phải hướng dẫn người không biết một cách "chuyên nghiệp".

Ồ, vui vui tham gia một chút mà ... phiền các bro quá, phiền quá
Mình mới đi 2 tăng về, mai xem lại không biết mình post gì đây :))

m4n0w4r

Yeah, tham gia là để vui và cảm thấy vui khi mình giúp được người khác mà bác ^^. Cùng là dân làm kĩ thuật, có người giỏi có người bình thường... đâu phải ai cũng biết hết đâu. Tớ quan niệm: Khi có ai đó nhờ giúp đỡ thì rơi vào hai khả năng:
1_Người đó không chịu hỏi anh Google trước khi đặt câu hỏi :))
2_Người đó thật sự không rành, và khi google họ thấy mông lung :p

Best Regards

Bên trên