[Help] Nhờ tư vấn làm tiêu âm, tán âm phòng Xem phim & Karaoke gia đình,

unchainmedoly

Active Member
Phòng khách, kiêm phòng ăn, kiêm xem phim, karaoke và kiêm gara để xe nhà em, (Sau này có thêm bộ nghe nhạc 2C nữa là kiêm luôn phòng nghe nhạc)
Tổng diện tích mặt bằng tầng trệt nhà mình (phủ bì = 7.2*4.2 = 30m2 ; thông thủy còn = 6.8*3.8 = 26m2)
Phần diện tích phòng phần bày biện các tiết bị âm thanh và giải trí (thông thủy) 4.0*3.8 = 15.2m2
Thông với phần trong là khu bếp, cầu thang và vệ sinh + 10.8m2

Nhờ các bác tư vấn tiêu âm, tán âm sao cho thẩm mỹ, hiệu quả và kinh tế,
Các bác cho em xin thông tin về vật tư, phương thức thi công cũng như giá cả,
Thanks các bác đã ghé thăm,
Em mới chơi nên đồ đạc mới sắm dc chút ít, kinh tế cũng eo hẹp mong các bác nhẹ tay, Em biêt lao vào con đương này là thương đau, nhưng không thể không lao.
Một số hình ảnh các bác tham khảo và góp ý nhé,
[video=youtube;YYuomcGp5yM]http://www.youtube.com/watch?v=YYuomcGp5yM&feature=youtu.be[/video]
Mảng tường trước:

Cao thên 1 chút cho đủ góc nhìn:

Tường và cửa chính, cửa ra vào.

Tường sau:

Phía bên và tường sau:

Mảng tường, trần và thông sang khu bếp, cầu thang, vệ sinh,

Trần nhà: (cái quạt hơi bụi các bác thông cảm, em sẽ hút bụi sau vậy),

Thêm tấm nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Ðề: [Help] Nhờ tư vấn làm tiêu âm, tán âm phòng Xem phim & Karaoke gia đình,

dán một ít tiêu âm lên trần đi bạn ơi, qua mình hứa để giá gốc của Anh Duy Audio cho bạn.... giá hơi chát đấy khoảng 225.000Vnđ cho 1 mét dài khổ 60cm, nôm na là được 0,6 m2... giá bán thông thường là 12 USD / 0,6m2

hjx nhà bác này giống nhà em.phòng khách thông linh tinh cả,mà nhà em dt nó còn rộng hơn nữa cơ.
nên e cũng đang phân vân ko bt có nên dán tiêu âm ko?

amthanhviet

bác dùng sợi nỉ, đây là dòng sợi mới ngâm nước sau đó chát lên tường như dạng vữa, về lợi ích kinh tế thì rẻ hơn dán giấy nhiều, về độ bền thì không phải bàn tính, còn về tác dụng tiêu âm thì nỉ có tác dụng rất tốt. thẩm mỹ đẹp, giá thành tầm 800k / 1kg
1kg dùng được tầm 4m2
nếu bác có nhu cầu ới em nhé.
sdt : 0985888345

unchainmedoly

Active Member

bác dùng sợi nỉ, đây là dòng sợi mới ngâm nước sau đó chát lên tường như dạng vữa, về lợi ích kinh tế thì rẻ hơn dán giấy nhiều, về độ bền thì không phải bàn tính, còn về tác dụng tiêu âm thì nỉ có tác dụng rất tốt. thẩm mỹ đẹp, giá thành tầm 800k / 1kg
1kg dùng được tầm 4m2
nếu bác có nhu cầu ới em nhé.
sdt : 0985888345

Thank bác đã gợi ý,
Bác có hình ảnh nào đã thi công hoàn thiện cho anh em tham khảo, Mình chưa tưởng tượng ra em nó thế nào.
Thanks again,

Bên trên