Đánh giá [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

vnczde

Member
MÌnh nghịch đủ kiểu mà ko đc nhưng lạ cái là dùng hdd đó cho nắp vào con tycoi9 thì nhận ngon lành. thế mới buồn.
Chắc do fw con hd910b ko hỗ trợ OS X.

chienhvn

Member
Ðề: Re: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Sau 1 thời gian dùng bản 0.6.0 em đã phải quay lại bản 0.4.20 vì quá nhiều lỗi vặt

Mình up lên 4.60, giờ muốn quay lại 4.20. Làm sao quay lại 4.20 bạn ơi? Mình chép vào USB bản 4.20, cài đặt, nó bảo: đã có bản mới nhất rồi và không cho cài đặt. Nhờ bạn hướng dẫn..

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Mình up lên 4.60, giờ muốn quay lại 4.20. Làm sao quay lại 4.20 bạn ơi? Mình chép vào USB bản 4.20, cài đặt, nó bảo: đã có bản mới nhất rồi và không cho cài đặt. Nhờ bạn hướng dẫn..

A up theo kiểu reset nha , có lổ reset bên trái đó a

thang_thinkpad

Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Đang dùng em HD900B Wifi này được 1 thời gian, thấy dùm beng em Dune TV 301, theo các bác có đáng để nhảy sang dùng không ah?
Bác nào đã dùng qua cả 2 em này cho em xin ý kiến với nhé. Thanks all.

mociu

Member
Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Các bác cho em hỏi là sao bây giờ không chạy được youtube XL nữa rồi, nó báo không hỗ trợ nữa, youtube thường thì không có tiếng.

salenguyenduong

Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Các bác cho em hỏi là sao bây giờ không chạy được youtube XL nữa rồi, nó báo không hỗ trợ nữa, youtube thường thì không có tiếng.
Các trang youtobe trên đầu HD đôi khi giống như bị ban IP hay gì đó tương tự, nhiều khi ko vô đc, nhiều khi lại vô được .
Pác có kết nối 900B với âm ly ko, nếu có thì pác vào phần setting, đặt lại phần đường ra âm thanh là ổn

hd360_sale

Re: Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Vấn đề âm thanh trong youtube thì nó linh tinh lắm bác à, nên bác cứ chỉnh chế độ âm thanh ở đầu HD là LPCM là kiểu j nó cũng có âm thanh bác à. chứ đừng chỉnh RAW

SeCrEt_BoY

Member

Firmware chuẩn nhất là bao nhiêu thế mọi người...

manhcuong_34

Giờ cái Youtube XL dừng hoạt động rồi. Có bác nào biết cách chạy Youtube thường không hoặc cài plugin để xem phim nghe nhạc trên Browser không.

meocon

Well-Known Member

Giờ cái Youtube XL dừng hoạt động rồi. Có bác nào biết cách chạy Youtube thường không hoặc cài plugin để xem phim nghe nhạc trên Browser không.

google chặn rùi a ui

maxlibu

Member

Youtube dùng được còn Youtube XL cũng ngưng luôn rồi, ai có cách nào xem youtube trên con 900B này thì hướng dẫn nhé, tks

hd360_sale

Youtube dùng được còn Youtube XL cũng ngưng luôn rồi, ai có cách nào xem youtube trên con 900B này thì hướng dẫn nhé, tks

Có đó bác, nếu ko xem được youtube trực tiếp trên đầu thì các bác có thể xem trên dt rồi stream qua tv thong qua đầu HD cũng dc mà. bác dùng tính năng imediashare đó :)

maxlibu

Member

Mình cũng thử rồi, dùng imediashare ngon lanh nhưng như thé thù phức tạp quá, nghe nói đưa về Firmware cũ thì dùng ngon lành ko biết có đúng ko,

totorauxom

Well-Known Member

bị chặn youtube rồi mà link cũng chết sặc rồi, cái bọn này củ chuối thật

Votannguyen

Well-Known Member
Youtube XL vẫn còn dùng được chứ bác , nhưng có điều phải gắn chuột vào rồi click vào chỗ chữ màu đỏ là xem được , nó sẽ bị khóa vào sau ngày 09/06/2013 kia mà .

meocon

Well-Known Member

Youtube XL vẫn còn dùng được chứ bác , nhưng có điều phải gắn chuột vào rồi click vào chỗ chữ màu đỏ là xem được , nó sẽ bị khóa vào sau ngày 09/06/2013 kia mà .

Youtube chặn rùi thì phỉa nghiên cứu fw mới thui Himedia ơi

cau2germany

wifi em này không được ổn định lắm nhỉ, nhiều lúc connect mãi toàn failed

Chỉnh sửa lần cuối:

taczan0000

Sao mình dùng bản 4.20 đang xem phim một lúc là dùng hình. Nghe cac nhạc thì k sao cả. Trước kia dùng bản thấp hơn xem phim rất mượt nhưng k nhớ bản bao nhiêu nữa

Bên trên