Đánh giá [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Em đã Post bản 1.0.6.3 rồi kìa bác, dùng ổn định.
Nhưng có bác nào bị 1 vấn đề là chạy File có Dolby TrueHD trực tiếp ko qua âm ly thì tịt ko ra tiếng ko nhỉ? Em đang bị cái này, thử mấy phim rồi đều thế. hic

Chà sao căng thế nhỉ, vậy up 1.0.5.7 đc rồi up chi lên 1.0.6.3 cho ko ra Dolby True HD nhưng nếu wa AVR thì có ra ko bác mèo???

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

Trang chủ himedia đã cho down 1.0.6.3 rồi bác Mèo,đã up test 1 film thấy ngon lành, nhưng vẫn chưa tìm ra nút nào đánh dấu film đã xem :(

vinagoh

Well-Known Member

Có Bác nào setup con 900B làm NAS được kg?

nkduy

1.0.6.3 có transmission Nghia_PMT

xuantran3572007

mọi người cho e hỏi: e down film về xem trên tivi mà sub riêng k mở dc sub giờ sao

meocon

Well-Known Member

mọi người cho e hỏi: e down film về xem trên tivi mà sub riêng k mở dc sub giờ sao

Vậy là TV ko hỗ trợ , a nên có đầu phát HD để xem các định dạng phim phổ biến cũng như đọc được sub srt nha

congago134

moij người cho mình hỏi : mình đang dùng con Himedia 910B dùng bản Firnware 1.0.4.20 . máy chạy load bên ngoài thì bình thường mà khi vào đến màn hình menu hiện len Wifi Plus in thì treo máy . ko biết thế là lỗi do gì .

quá hay..................................

meomatto

Active Member

Khốn nạn thật! Con này ko biết từ lúc nào mà nó đã bí mật cắt hỗ trợ âm thanh Dolby TrueHD rồi. Cứ phim nào có âm thanh dạng này là tịt. Em đang dùng bản firm 1.0.6.3. Lên tra thông số trang chủ thì thấy chỉ hỗ trợ DTS-HD và AC3 thông thường thôi. Có bác nào bị như vậy ko thì thử hộ em cái! hic

baccom

Active Member

Links die rùi bác chủ thớt ơi
Up lại giúp ae với.
Thanks

Đây là 2 File mình làm lại cho mấy phòng HD nhà mình dùng toàn 900 và 910B nên mới mày mò mãi như thế . đến giờ thì thấy bản này chạy là ngon nhất

Hd910b.1.0.4.20 - Unbrick Bootloader chạy file này trước sẽ Unbrick Bootloader cho các bác về với trạng thái ban đầu có báo lỗi gì kệ nó tắt đi up tiếp file thứ 2 Hd910b.1.0.4.20 - FW xong là OK sau FW này các bác có thể up bất kỳ FW chính hãng nào khác mà các bác muốn .

Link tải ở đây :

meocon

Well-Known Member

.: HD-BOX.net :. , vô mục firmware , mình có post link các dòng và firmware luôn nha

audio_dn

Banned

Thanks chủ topic em đang cần cái này

casauhip

Member

cho mình hỏi chút cái máy của mình đã cài bản 4.20 rồi nhưng vẫn bị treo khi đọc đc khoảng 15 phút, không nhận sub là sao hả mấy bạn??? đã check HDD còn mới ko lỗi lầm gì, khẳng định luôn.
có ai biết chỉ giúp mình với

---------- Post added 21-03-2014 at 13:20 ----------

cho mình hỏi chút cái máy của mình đã cài bản 4.20 rồi nhưng vẫn bị treo khi đọc đc khoảng 15 phút, không nhận sub là sao hả mấy bạn??? đã check HDD còn mới ko lỗi lầm gì, khẳng định luôn.
có ai biết chỉ giúp mình với

vinagoh

Well-Known Member

Đây là 2 File mình làm lại cho mấy phòng HD nhà mình dùng toàn 900 và 910B nên mới mày mò mãi như thế . đến giờ thì thấy bản này chạy là ngon nhất

Hd910b.1.0.4.20 - Unbrick Bootloader chạy file này trước sẽ Unbrick Bootloader cho các bác về với trạng thái ban đầu có báo lỗi gì kệ nó tắt đi up tiếp file thứ 2 Hd910b.1.0.4.20 - FW xong là OK sau FW này các bác có thể up bất kỳ FW chính hãng nào khác mà các bác muốn .

Link tải ở đây :

Bác nào đã tải 2 file này cho mình xin lại nhé. :)

mình đang dùng HD910B
chẳng biết bao giờ có bản FW mới nhỉ?
hiện tại xài con này chỉ xem phim HD và 3D thì thấy ok nhất
chứ androi của nó lỏm quá để làm kiểng chẳng xài được gì

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [Himedia HD900B] Chủ đề cập nhật Firmware mới nhất từng ngày ... (longjolly)

mình đang dùng HD910B
chẳng biết bao giờ có bản FW mới nhỉ?
hiện tại xài con này chỉ xem phim HD và 3D thì thấy ok nhất
chứ androi của nó lỏm quá để làm kiểng chẳng xài được gì

Android giờ phải xài Android box thui bác , giá rẻ , mà xài thoải mái , coi online ,. youtube ,....bóng đá ....

Bên trên