Hình ảnh phim bị dẹt

nvngoc1986

Active Member
Cái này ko biết có phải tại phim ko nữa ( Vì em chỉ bị mỗi phim này )
Kung.Fu.Panda.2008.BluRay.720p.DTS.x264.dxva-EuReKA
Hình ảnh nó cứ bị dẹt đi,lệnh độ phân giải , phụ đề rất bé .

Mọi người cho em ý kiến với #:-s#:-s

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Hình ảnh phim bị dẹt

bạn chụp cái screenshot xem nó dẹt thế nào

IZZ

Active Member

Chắc bạn chỉnh trong Player phần Pan&Scan không chuẩn rồi, 1 số phim HD dù là màn HD ready hay full HD tỷ lệ 16:9 nhưng khi xem film do source film nén không chuẩn vẫn bị 2 vệt đen trên và dưới màn. Lúc đó mà ham hố kéo = Pan&Scan cho full màn thì sẽ bị dẹt.

nvngoc1986

Active Member

bạn chụp cái screenshot xem nó dẹt thế nào
Dạ em là được rồi ạ !!8->
Chắc bạn chỉnh trong Player phần Pan&Scan không chuẩn rồi, 1 số phim HD dù là màn HD ready hay full HD tỷ lệ 16:9 nhưng khi xem film do source film nén không chuẩn vẫn bị 2 vệt đen trên và dưới màn. Lúc đó mà ham hố kéo = Pan&Scan cho full màn thì sẽ bị dẹt.
Ko. em ko đụng j tới pan&scan hết.
Các phim khác thì mở bình thường , chỉ có phim này là ko lôi được phụ đề xuống phần dải đen và độ phân giải theo chiều ngang tăng lên.

nvngoc1986

Active Member

Em đọc được cái này trong file của nó
This encode is anamorphic, which means that there is no connection between the video resolution and the display aspect ratio. We used the full resolution of 720p (1280x720) and used the Matroska container to set the correct aspect ratio (2.35:1). Normally this encode would have a resolution of 1280x544. By using the full 720p resolution of 1280x720, the video resolution is in this case 32% higher than it normally should have been, which equals a higher picture quality. The horizontal lines are closer to each other than usual.

This encode has been tested succesfully in Media Player Classic and on mediaplayers like the TViX 6500 and the Popcorn Hour A-110. If you're not sure whether your equipment is able to play this encode, please use the sample to test.
Chắc đây là nguyên nhân rồi !!!!!!!

Bỏ mấy cái properties đi, nhìn vướng quá ko thấy nó dẹt thế nào cả. Mà cho full màn hình nhìn cho rõ chứ để 1 đống kia nhìn chẳng biết thế nào nữa

nvngoc1986

Active Member

Bỏ mấy cái properties đi, nhìn vướng quá ko thấy nó dẹt thế nào cả. Mà cho full màn hình nhìn cho rõ chứ để 1 đống kia nhìn chẳng biết thế nào nữa
Bác nhìn mấy cái Video Size em đánh dấu để thấy chiều ngang nó kéo dài như thế nào !

Bên trên