Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

tsensi

Member
tại sao dạo này kênh starmovie HD ko có phụ đề mà chỉ có TM thôi , tình hình này kéo dài chắc em cắt luôn cho rồi vì nghe mấy bố TM chán vãi

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

DTT chừng nào tăng kênh vậy, mấy bà bên nhà đang chờ kênh VCTV 2 NetViet mà chưa thấy có

tan_huy_93

Well-Known Member
Em cũng đang bực vụ này, nghe tiếng thuyết minh là hết muốn xem phim luôn.
tại sao dạo này kênh starmovie HD ko có phụ đề mà chỉ có TM thôi , tình hình này kéo dài chắc em cắt luôn cho rồi vì nghe mấy bố TM chán vãi

piandpi

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Đúng rồi đó, bực dễ sợ. Dạo này tự nhiên Starmovies nhiều phim mất hẳn phụ đề, chỉ có thuyết minh không. Làm mình chán chẳng buồn coi luôn. Yêu cầu AVG xem lại và cho hiện phụ đề

trannguyenhien

Active Member
Mấy bác cho em hỏi dùng AVG, tv màn crt có xem được các kênh HD ( chất lượng bình thường ~SD ) không ạ :D

Để xem được HD thì tín hiệu phải được truyền qua cọng cáp HDMI bạn nhé,thế nên tivi CRT vì không có cổng HDMI thì làm sao mà xem HD được và set top box cho gói HD mới có cổng HDMI,còn tivi CRT thì cứ đăng kí gói SD
Mình thấy thế này STB gói HD mà xem SD rất kém /nhưng HD thì chuẩn

tan_huy_93

Well-Known Member
PHÁN BỪA...

Ai nói bác TV CRT không thể xem các kênh HD ?

Bộ TV CRT không có cổng HDMI thì không xem HD được à, TV CRT nếu xem HD qua cổng Component thì nét 8/10 HDMI, nhưng cái đầu thu Tung Của của AVG thì không có cái cổng ra Video này.

Còn bác nói đầu thu gói HD xem SD xấu, nếu nói thế thì gói Như ý trên số mặt đất chỉ có đầu thu HD thì lấy đâu ra đầu thu SD mà xem ??? Xem bằng răng rứa ???

Và nếu như bác nói thì trong gói Như ý trên số mặt đất có 2 kênh HD vậy những người dùng TV CRT đăng ký gói Như ý sẽ không xem được 2 kênh HD này à ???

Lần sau có Phán thì Phán cho chính xác giùm cái.

Nói cho chính xác thì TV CRT vẫn có thể xem được các kênh HD qua cổng A/V, nhưng với độ giải tối đa chỉ 567p chứ không phải 1080i, nên chỉ nét hơn SD chút thôi, và vì thế nên xem HD trên TV CRT qua cổng A/V sẽ không nét như trên TV LCD, LED, Plasma xem qua cổng HDMI.
Để xem được HD thì tín hiệu phải được truyền qua cọng cáp HDMI bạn nhé,thế nên tivi CRT vì không có cổng HDMI thì làm sao mà xem HD được và set top box cho gói HD mới có cổng HDMI,còn tivi CRT thì cứ đăng kí gói SD
Mình thấy thế này STB gói HD mà xem SD rất kém /nhưng HD thì chuẩn

Ðề: Re: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

PHÁN BỪA...

Bộ TV CRT không có cổng HDMI thì không xem HD được à, TV CRT nếu xem HD qua cổng Component thì nét 8/10 HDMI, nhưng cái đầu thu Tung Của của AVG thì không có cái cổng ra Video này.

Còn bác nói đầu thu gói HD xem SD xấu, nếu nói thế thì gói Như ý trên số mặt đất chỉ có đầu thu HD thì lấy đâu ra đầu thu SD mà xem ??? Xem bằng răng rứa ???

Và nếu như bác nói thì trong gói Như ý trên số mặt đất có 2 kênh HD vậy những người dùng TV CRT đăng ký gói Như ý sẽ không xem được 2 kênh HD này à ???

Nói cho chính xác thì TV CRT vẫn có thể xem được các kênh HD qua cổng A/V, nhưng với độ giải tối đa chỉ 567p chứ không phải 1080i, nên chỉ nét hơn SD chút thôi, và vì thế nên xem HD trên TV CRT qua cổng A/V sẽ không nét như trên TV LCD, LED, Plasma xem qua cổng HDMI.

Bác chỉ cái được nói nhanh và nói chuẩn.

trannguyenhien

Active Member
PHÁN BỪA...

Hỉc!
Bạn ơi. Không phải không xem được ơ đây là không có hình ảnh. Mà không xem được chất lượng HD .một vài dòng cm thì làm sao mà nói hết được ,nếu cái sét top box SD mà có cổng component thì người ta chẳng cần thiết phải làm cái STB HD làm gì

dhpaul

Well-Known Member

SD qua cổng component thì cũng chỉ như tín hiệu SD thu trện đầu HD =))
Ở trên bác kia đã nói rõ là dùng cổng component để lấy tín hiệu HD cơ mà, component cho phép chất lượng 1080i, nhưng TV CRT mà hỗ trợ HD qua component cũng là dòng cao cấp và không phổ biến.

Re: Ðề: Hỗ Trợ - Giải đáp thắc mắc về truyền hình KTS AVG

Ở trên bác kia đã nói rõ là dùng cổng component để lấy tín hiệu HD cơ mà, component cho phép chất lượng 1080i, nhưng TV CRT mà hỗ trợ HD qua component cũng là dòng cao cấp và không phổ biến.
CHuẩn
component qua CRT cũng chỉ được độ phân giải 576p thôi
tivi CRT độ phân giải 720 cũng hiếm lắm

tan_huy_93

Well-Known Member
Bác có đọc dòng cuối không ?

Nói cho chính xác thì TV CRT vẫn có thể xem được các kênh HD quacổng A/V, nhưng với độ giải tối đa chỉ 567p chứ không phải 1080i, nên chỉ nét hơn SD chút thôi, và vì thế nên xem HD trên TV CRT qua cổng A/V sẽ không nét như trên TV LCD, LED, Plasma xemqua cổng HDMI.
Hỉc!
Bạn ơi. Không phải không xem được ơ đây là không có hình ảnh. Mà không xem được chất lượng HD .một vài dòng cm thì làm sao mà nói hết được ,nếu cái sét top box SD mà có cổng component thì người ta chẳng cần thiết phải làm cái STB HD làm gì

shino189

Member

bác cho hỏi bao giờ AVG có đợt KM lắp đặt tặng mấy tháng thuê bao nữa thế

Giờ định lắp thì vừa hết đợt KM, thôi đành chờ ~ 8->

callin113

Member

các bác cho em hỏi làm thế nào để trị vấn đế tiếng với hình không khớp của AVG nhỉ? nghe Hoài Anh đọc thời sự VTV1 mà tiếng chậm hơn hình thấy bức xúc quá các bác ợ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Nhà em có con CRT Samsung có cổng vào Video Component kết nối với đầu DVD xem Pari by Night (DVD-9) cũng đẹp phết, ngặt nỗi không có tiếng trên TV nên nghe Loa.

bác cho hỏi bao giờ AVG có đợt KM lắp đặt tặng mấy tháng thuê bao nữa thế

Giờ định lắp thì vừa hết đợt KM, thôi đành chờ ~ 8->
theo lịch trình thì là tháng 4 có đợt khuyến mại
nhưng hình như lại hoãn bác ạ

dinhhoang

Active Member

Dạo này chất lượng DTT nhà mình hơi kém, cường độ thì 60, chất lượng 90 nhưng hình ảnh kém đẹp, sắc nét, cho hỏi có cách nào thay đổi không. Mình dùng antenna ngoài. cám ơn

Bên trên