Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

thaovjp89

Well-Known Member
Bác nào dùng Himedia Q5II bị lỗi khởi động thía này chưa ạ? và cách khắc phục ra sao?

[video=youtube;E0wbZwtjetM]https://www.youtube.com/watch?v=E0wbZwtjetM[/video]

atamd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Khi nào có firmware mới xem được isoDVD nhỉ :D

hongtuan

Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bác nào dùng Himedia Q5II bị lỗi khởi động thía này chưa ạ? và cách khắc phục ra sao?

[video=youtube;E0wbZwtjetM]https://www.youtube.com/watch?v=E0wbZwtjetM

Xem ko đc bác ơi, bác mô tả xem sao

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Xem ko đc bác ơi, bác mô tả xem sao

Youtube vẫn xen bình thường mà bác
[video=youtube;E0wbZwtjetM]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=E0wbZwtjetM[/video]

naminh71

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bác cho hỏi, con X5 của mình khi mua về hay bị lỗi kết nối với usb3g của mình, nó hay bị tình trạng ngắt kết nối không nhận ra usb 3G. lúc đầu mình không để ý, hôm vừa rồi gắn cái HDD vào cổng usb đó thì thấy HDD đấy cũng hay có hiện tượng bị ngắt kết nối, chơi phim 720p tại cổng usb đó cũng bị giật. Mong bác chỉ giáo cách khắc phục

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bác cho hỏi, con X5 của mình khi mua về hay bị lỗi kết nối với usb3g của mình, nó hay bị tình trạng ngắt kết nối không nhận ra usb 3G. lúc đầu mình không để ý, hôm vừa rồi gắn cái HDD vào cổng usb đó thì thấy HDD đấy cũng hay có hiện tượng bị ngắt kết nối, chơi phim 720p tại cổng usb đó cũng bị giật. Mong bác chỉ giáo cách khắc phục

Bác vào đúng thớt dành cho sản phẩm của mình nhé, tiện đây tl luôn bác. Trên X5 có tất cả 4 cổng usb bác có thể thử qua các cổng còn lại xem còn bị hay không, X5 dùng tốt nhất với usb 3G Fastconec của Mobiphone, thứ 2 với ổ HDD kiểm tra lại cab, chân tiếp xúc không tốt, lỏng cab, thiếu nguồn cung cấp cũng gây ra hiện tượng như trên. Bác nên đến nơi cung cấp để được kiểm tra chính xác nhất

win7hd

Lỗi không nhận ổ cứng Q10 II.

Mình mới lấy 1 con Q10 II. Cắm ổ cứng không nhận. Không quay. Ổ cứng này cắm qua các đầu phát khác cũng như cắm vào máy tính vẫn chạy tốt. Ổ 2Tb mới mua. ổ chỉ có 1 phân vùng.

Ai gặp lỗi này giúp mình xem có cần cấu hình gì trong thiết bị không?
Ngại đem đi bảo hành quá. 90Km.

Đã dùng chương trình File Manage cài thêm từ CH-Play rồi cũng không thấy. Chỉ có 1 phân vùng C của máy.

Thanks!

tat100

Member

Lỗi không nhận ổ cứng Q10 II.

Mình mới lấy 1 con Q10 II. Cắm ổ cứng không nhận. Không quay. Ổ cứng này cắm qua các đầu phát khác cũng như cắm vào máy tính vẫn chạy tốt. Ổ 2Tb mới mua. ổ chỉ có 1 phân vùng.

Ai gặp lỗi này giúp mình xem có cần cấu hình gì trong thiết bị không?
Ngại đem đi bảo hành quá. 90Km.

Đã dùng chương trình File Manage cài thêm từ CH-Play rồi cũng không thấy. Chỉ có 1 phân vùng C của máy.

Thanks!

Bác thử cắm lại ổ cứng sát vào.Tình trạng không nhận ổ cứng của Q10 II đã có rất nhiều người bị cũng là do chưa cắm sát cáp sata vào ổ cứng.Bác thử lại xem

win7hd

Thanks Bác!

Sau khi dùng sức trâu em đã cho nó nhận.

Không nghĩ là nó lại cứng đầu đến thế.

vuonghoaivu

Cái XBMC Himedia Q10II của mình mấy bữa nay xuất hiện cái popup "External player active" khi chọn phim để play, mình phải dùng kích chuột giữa chọn "play using..." để xem file bằng DVDplayer. Mấy bác hướng dẫn cách mặc định lại DVDplayer hay bỏ mấy trình chạy kia với. Thanks!

blackshoe

Member

Nghe nói sắp có FW mới hỗ trợ xem DVD ISO mà sao lâu thế các bác?

tienlequoc

Well-Known Member

Cài vidon.me player hoặc Daroon player vào mà xem nhé bác.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Cài vidon.me player hoặc Daroon player vào mà xem nhé bác.

Em thấy cái vidon.me player rất hay, cho setting rất nhiều cái nhưng sao em cài trên a class xem giật tưng bùng bác tiến à.Khả năng A Class không tương thích

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang test dvd iso và bluray iso trên A class ngon lành nè. Nhớ chuyển qua hw(dòng ở giữa) nhé.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Em đang test dvd iso và bluray iso trên A class ngon lành nè. Nhớ chuyển qua hw(dòng ở giữa) nhé.

Bác Tiến đang sài bản thường hay bản HD.em đang thử bản HD nhưng sao ko thấy có phụ đề.với lại chẳng nhẽ mỗi lần vô xem lại phải chon HW à.em cứ chọn rồi thoát ra xem phim khác nó lại trở về SW , lại phải chọn lại HW

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bác Tiến đang sài bản thường hay bản HD.em đang thử bản HD nhưng sao ko thấy có phụ đề.với lại chẳng nhẽ mỗi lần vô xem lại phải chon HW à.em cứ chọn rồi thoát ra xem phim khác nó lại trở về SW , lại phải chọn lại HW
Bản thường. Chơi fụ đề rời bị lỗi ở chế độ hw, tạm thời dùng nó chơi iso dvd thúy nga. Tụi này cập nhật nhanh lắm.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Hỏi Google cho ra trang VidOn nhưng ko cho tải. Hic hic...........

Bên trên