Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Ko full màn hình là sao bác nhỉ??

3D iso mở lên có viền đen nhỏ xung quanh, nhớ là đã fix lỗi này trong bản fw nào rồi nhưng ko nhớ chính xác.

tối qua down 3 bản 3D khác nhau gồm 1 bản 3D Half-SBS, 1 bản 3D Half-OU, 1 bản bluray iso phim tài liệu khác thì cả 3 đều ko full màn hình được.

2 bản rip 1080 SBS hay OU nếu trập hình bằng tivi thì full nhưng hình bị nhoè ko xem dc. Trập hình bằng Q10 thì xem tốt nhưng vẫn bị rút lại ko có bung full được. ISO thì tự trập hình rồi ko làm gì dc.

Bro nào đang dùng Q10 xem 3D tốt thì cho mình xin cách setup với, điên vụ này quá

oldfriend

Moderator
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

anh đang dùng Q10 pro phải ko?? nó chạy như điện vậy, Q10IV 3.0.3 thì cứ lếch lếch mắc mệt

mình đang dùng Q10 Pro, đang dùng fw test 1.0.3 nên nó lúc nó hơi giật xíu chứ fw chính thức 1.0.1 còn chạy mượt hơn.

oldfriend

Moderator

anh đang dùng Q10 pro phải ko?? nó chạy như điện vậy, Q10IV 3.0.3 thì cứ lếch lếch mắc mệt

mình đang dùng Q10 Pro, đang dùng fw test 1.0.3 nên có lúc nó hơi giật xíu chứ fw chính thức 1.0.1 còn chạy mượt hơn.

HCMLIKÉ

Member

Tình cờ thấy post của bác trong topic này. Đầu tiên cũng xin chia sẻ với bác về Các loại tài khoản khi bác mua box của cửa hàng nào đó mà như hôm trước em cũng chia sẻ...

Hicontrol bản pro test ok, em sẽ up clip cho mọi người coi.
Anyway, thanks alot bác HCMLike, bác thật tuyệt vời support.

Các loại tài khoản theo link này nè bác, em có thể nhận những acc nào vậy bác? Mấy ngày nay em cũng chẳng bàn chuyện xa xôi nhiều đâu.

Bản KODI của itvplus mới nhất tự build vẫn là 16.0 phải ko bác? Tuy mình ko thích tải Kodi (mà chỉ thích xài Kodi trên PlayStore thui), nhưng mình muốn xài addon của ITVPlus.
...
Lời kết: Xin đa tạ các bác đã comment & mang đến nhiều thông tin bổ ích ko chỉ cho riêng theard Android.

Mừng cho bác HCMLike chuẩn bị có khách hàng sộp, còn thời gian thì nhớ hỗ trợ anh em há !!!

Mình đã đọc hết các comment của các bác rồi :)
Rất cảm ơn các bác nhé!, đặc biệt là bác @LUC QUYET CHIEN, @baby1982, @hienrp,...

Tình hình là bạn @baby1982 đã gửi email cho mình và mình đã gửi lại tài khoản cho bạn ấy rồi ạ.

Không biết bạn @baby1982 xử lý cái box đến đâu rồi? Bạn cập nhật tình hình để anh em Diễn đàn hỗ trợ tiếp nhé!

tienlequoc

Well-Known Member

tối qua down 3 bản 3D khác nhau gồm 1 bản 3D Half-SBS, 1 bản 3D Half-OU, 1 bản bluray iso phim tài liệu khác thì cả 3 đều ko full màn hình được.

2 bản rip 1080 SBS hay OU nếu trập hình bằng tivi thì full nhưng hình bị nhoè ko xem dc. Trập hình bằng Q10 thì xem tốt nhưng vẫn bị rút lại ko có bung full được. ISO thì tự trập hình rồi ko làm gì dc.

Bro nào đang dùng Q10 xem 3D tốt thì cho mình xin cách setup với, điên vụ này quá

Bác thử chỉnh động phân giải Q10 về 1080p-24hz xem sao? Mình đang thắc mắc là ở giao diện chính có bị mất hình hoặc có viền đen tứ phía không? Nếu ở giao diện chính bác ko gặp hiện tượng trên thì để trong phần cài đặt - Hình ảnh bác chỉnh về 1080P-24Hz xem phim sẽ full hình, không bị viền đen tứ phía hoặc tràn hình, ngoài ra bác cũng nên xem trình phát video có cho thay đổi chế độ phát hay không, trên remote của Himedia thường có nút chỉnh (TV mode), thử file 2D thông thường xem có bị không? Nếu vọc mọi thứ vẫn ko được tức là box lỗi. Chờ fw mới hoặc thử đổi con khác xem bị không?

Ko full màn hình là sao bác nhỉ??

3D iso mở lên có viền đen nhỏ xung quanh, nhớ là đã fix lỗi này trong bản fw nào rồi nhưng ko nhớ chính xác.

---------- Post added 26-04-2016 at 10:00 ----------

post lại cho bác tham khảo

Có vài bác pm hỏi xem 3D iso có full không, mình làm cái clip test cụ thể cho mấy bạn xem nhé.

Xem 3D iso full ko thiếu cm nào

- setup hdmi auto adapter, độ phân giải 1080p 60hz, bật 1080p 24hz lên coi cho mượt.

- đảm bảo màn hình đang full 100% ko có co kéo gì ở đây hết.

Chiến thôi : để ý cây thước của mình nhé, ko xê dịch dù là 1 mili

[video=youtube_share;cFhPyixyDLw]http://youtu.be/cFhPyixyDLw[/video]

chon_hoi

Member

Có điều kiện gì v/v cung cấp accounts cho mình ko vậy bác? Các bác cày cái theard Android này mấy ngày nay mà ko quan tâm sao bác?

Acc tặng mình nghĩ là bên bán hàng làm cho có thôi vì có sử dụng được đâu. Mình là 1 trong những người nhận được Acc kèm theo box về đăng nhập vào có được đâu, vứt luôn cho rồi.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Acc tặng mình nghĩ là bên bán hàng làm cho có thôi vì có sử dụng được đâu. Mình là 1 trong những người nhận được Acc kèm theo box về đăng nhập vào có được đâu, vứt luôn cho rồi.

Những ACC thường là ACC dùng chung nên chắc có nhiều thành viên có ACC thiếu ý thức đổi pass. Nếu mua bên ITV thì bạn pm cho bên họ cung cấp VIP CODE của HDPLAY để tự nhập vào tài khoản cá nhân của bạn. Trước mình cũng đã chia sẻ khá nhiều vip code cho anh em sài rất ok rồi. Còn ACC thì mình ko bao giờ quan tâm đến mấy cái đó

Bác thử chỉnh động phân giải Q10 về 1080p-24hz xem sao? Mình đang thắc mắc là ở giao diện chính có bị mất hình hoặc có viền đen tứ phía không? Nếu ở giao diện chính bác ko gặp hiện tượng trên thì để trong phần cài đặt - Hình ảnh bác chỉnh về 1080P-24Hz xem phim sẽ full hình, không bị viền đen tứ phía hoặc tràn hình, ngoài ra bác cũng nên xem trình phát video có cho thay đổi chế độ phát hay không, trên remote của Himedia thường có nút chỉnh (TV mode), thử file 2D thông thường xem có bị không? Nếu vọc mọi thứ vẫn ko được tức là box lỗi. Chờ fw mới hoặc thử đổi con khác xem bị không?

xem 2D và màn hình chính vẫn bình thường ko tràn và ko bị viền đen, riêng xem 3D khi trập lại sẽ bị, nếu 3D mà dùng remote convert sang 2D thì lại full hình. Mình test hết mấy firmware từ 1.0.7, 1.0.9, 3.0.1, 3.0.2 và hiện tại quay về 3.0.3 rồi đều bị hết, mình chẳng hiểu bị gì trong khi trc đây rõ ràng mình vẫn xem bình thường được. Chờ Q10pro fix firmware ngon mình đổi lên luôn

Có nhiều người bị rồi bác đang chờ bản fw từ nhà sản xuất khắc phục.

duongha1

Member

Các bác cho em hỏi lỗi này là gì và cách khắc phục Mặc định Ðề: Himedia Q10 Pro- Không phụ lòng Fan!
Có bác nào bị lỗi GIAO DIỆN NGƯỜI DÙNG HỆ THỐNG ĐÃ DỪNG LẠI không ạ

oldfriend

Moderator

Các bác cho em hỏi lỗi này là gì và cách khắc phục Mặc định Ðề: Himedia Q10 Pro- Không phụ lòng Fan!

mình dùng Q10 pro từ những ngày đầu tiên và hoàn toàn chưa bị lỗi này lần nào cả.

Nếu bạn reset và cài tất cả ứng dụng từ đầu mà vẫn bị lỗi như vậy thì mang ra cửa hàng nhờ khắc phục / đổi sản phẩm mới đi nhé.

---------- Post added 27-04-2016 at 13:08 ----------

mình dùng Q10 pro từ những ngày đầu tiên và hoàn toàn chưa bị lỗi này lần nào cả.

Nếu bạn reset và cài tất cả ứng dụng từ đầu mà vẫn bị lỗi như vậy thì mang ra cửa hàng nhờ khắc phục / đổi sản phẩm mới đi nhé.

chon_hoi

Member

Có nhiều người bị rồi bác ạ trong đó có máy của mình. Theo như khuyến cáo thì nên reset factory lại máy rồi cài lại từ đầu thì hết lỗi. Mình chưa có time nên chưa thử.

oldfriend

Moderator

hồi trước Q10IV của mình xài ngon, coi 3D bình thường, từ lúc factory reset rồi up 3.0.3 là có vấn đề, hay xuất hiện bảng hệ thống đã dừng... từ lúc đó tới nay là cái 3D có vấn đề theo luôn

mình dùng bản 3.0.2 của Đức, bác thử với bản của Đức chưa ?

3D , bác setting giống như mình thử chưa ?

oldfriend

Moderator

hồi trước Q10IV của mình xài ngon, coi 3D bình thường, từ lúc factory reset rồi up 3.0.3 là có vấn đề, hay xuất hiện bảng hệ thống đã dừng... từ lúc đó tới nay là cái 3D có vấn đề theo luôn

mình dùng bản 3.0.2 của Đức, bác thử với bản của Đức chưa ?

3D , bác setting giống như mình thử chưa ?

Có nhiều người bị rồi bác ạ trong đó có máy của mình. Theo như khuyến cáo thì nên reset factory lại máy rồi cài lại từ đầu thì hết lỗi. Mình chưa có time nên chưa thử.

duongha1

Member

Thank mn để em thử phát

Reset box cũng không ăn thua đâu bác .Cái này là lỗi phần mền phải chờ bản fw vá lỗi thui.

duongha1

Member

Sau 24 giờ dùng 10pro em muốn đập cho nó phát tối qua về dùng đc 2 tiếng kg vấn để gì sang nay mở nó báo lỗi giao diện người dùng hệ thống đã dùng lại giò thì lại full ceche

meocon

Well-Known Member
Bên trên