Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

thienthanxanh

Active Member
Ðề: Hội DVD Asia Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Đĩa này có liên khúc đầu tiên nghe hay nhưng hình như là xào lại từ mấy đĩa cũ.

tusontay

Huyền Thoại

Đã có bản 1080p chưa các bác nhỉ? :D BD thì E chịu, nặng lắm! :)

KPOP

Em thì bản nào cũng chơi mặc dù mạng vài trăm kbps, chỉ sợ không có HDD chứa :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

KPOP

Đang xem bản này, thấy chất lượng hình ảnh hơi nghi ngờ, xem đỡ nhiễu hơn DVD, nhưng hình ảnh vẫn nông và đục.

Nhóm nào rip bản 720p này mà không để next bài được như bản PBN104 cho bà con dễ xem nhỉ?
Chờ EbP tung hàng, hi vọng ảnh sẽ mượt và không bị cái lỗi lệch hình lệch tiếng như vụ PBN104.

Sorry các bác nhé, em chỉ lấy nguồn bên đó của uploader uy tín cho các down xem thử thôi chứ em không có rip :D

Sorry các bác nhé, em chỉ lấy nguồn bên đó của uploader uy tín cho các down xem thử thôi chứ em không có rip :D
Vâng biết là bác không trực tiếp rip mà. Bác dẫn link cho mọi người down để test thử hết các bản là tốt lắm rồi bác ạ. Tks again!

dunga

Active Member

Thấy các bác đang chủ yếu bàn về bản nọ bản chai, chưa thấy ai bàn về nội dung chương trình, mình xin nổ phát nhé:
Chỉ mong ông Trúc Hồ nên tập trung thời gian vào làm nhạc, bớt mấy việc kêu gọi đấu tranh này nọ thì hơn. Mặc dù đường lối, tôn chỉ hoạt động và sản phẩm mang hơi hướng gì của Asia thế nào thì ai cũng rõ nhưng như trước còn có những lựa chọn, phối khí cho các bản nhạc được chất lượng. Cũng không mong đợi thay đổi như TN nhưng nếu các số sau với nội dung theo công thức của một Đại nhạc hội = Xào lại 2/3 ca khúc đã dùng trước đó + ít Anh Bằng + ít sáng tác mới với nội dung khiên cưỡng đòi tự do, dân chủ này nọ của Trúc Hồ thì có lẽ Asia với mình chỉ từ đây trở về trước. Phải nói chưa bao giờ 1 ct của Asia, nhất là thời gian phát hành từ số trước đên số này khá lâu lại gây thất vọng cho mình như vậy.

overkillx

Huyền Thoại

Mình trước giờ vẫn coi Asia là the best, phần "nhạc" thì quá hay rồi còn phần "hình" thì tuy có hơi tăm tối nhưng chấp nhận được nhưng bắt đầu từ số 68 mình có cảm giác Asia đã cạn ý tưởng hay không còn được rót tiền để làm nữa, nội dung thì hầu như không có gì mới quanh đi quẩn lại toàn những bài cũ thậm chí nhạc cũng không thèm hòa âm lại, ca sĩ thì chủ yếu hát nhép... tóm lại càng ngày càng thụt lùi trong khi Thúy Nga càng ngày càng đạt yếu tố cả về nhạc lẫn hình. Nếu Asia cứ tiếp tục thế này thì mình có lẽ chỉ "nghe" chứ không muốn "xem" nữa

Asia69 em thấy hay nhất là bài Còn thương rau đắng mọc sau hè, em nghe phần tân nhạc còn cổ nhạc next qua.
Có lẽ đây là tiết mục có lối hòa âm điển hình của Asia đã làm mê đắm bao người nghe nhạc.
Còn đâu các liên khúc nên mở CD cũ ra nghe lại thì hơn, các ca sĩ cũ hát ăn đứt đám ca sĩ thí sinh bây giờ.

Về phần nhìn của Asia, em dẫn 1 ví dụ này các bác xem nhé. Cũng là áo dài trắng, cũng nón lá quê hương nhé.

Asia68 em Hà Thanh Xuân xinh tươi thế, mà cái đám múa đằng sau cứ mờ mờ ảo ảo, xếp hàng dọc đi đi lại lại trên sân khấu như đám ma chơi ấy.
Em không hiểu nổi ý đồ đạo diễn dàn dựng cho màn múa này là cái gì. Mà kiểu cứ xếp hàng đi lại là Asia rất hay mắc phải.

PBN104 thì hoành tráng, sinh động và rạng ngời như này cơ mà.

Cơ mà đến số 69 thì cũng ghi nhận Asia có cải thiện được chút rồi, sân khấu đẹp hơn, dancer cũng đỡ "đần độn" hơn đấy ạ.​

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác nào có thông tin bên nề của em "Hà Thanh Xuân" này không ah? Thấy em này xinh thiệt. Hjhj

trantien0072

Well-Known Member

Nói chung cách hòa âm của Asia đến với người nghe, như kiểu ta ăn cơm, tây ăn bánh mỳ, quen quen, ngon ngon, chán chán. Hòa âm theo kiểu truyền thống, ít thay đổi sáng tạo. TN hòa âm làm mới liên tục, có bài thành công, có bài ko, nhưng vẫn có cái mới để nghe.

Về phần vũ đạo của Asia thì thôi, ko còn gì để nói. Phần sân khấu thực tế mà nói thì số này bình thường thôi, sân khấu nhỏ, mỹ thuật ko có ý tưởng.

Xem bản bluray, thấy hình ảnh tạm đc, nhưng kém hơn số 68 chút xíu, hình ảnh ko trong bằng A68 & TN104.

KL: Có thể do số này Asia đầu tư hạn chế, nhưng với những Bạn ko thích thay đổi, thì số này có nhiều bài hát dễ nghe.

dunga

Active Member

Vấn đề Asia chả bao giờ quan tâm gì đến các ý kiến về nội dung từ trong nước như anh em mình đâu và nếu có lắng nghe thì là một phần của các fan cuồng trong 4r của họ thôi. Số này cho thấy sự đầu tư không được kỹ lưỡng, nội dung thì lan man không theo chủ đề để rồi cuối cùng trình diễn một tên, ra đến DVD phải lấy tên khác (từ đầu không chủ ý làm Tác giả tác phẩm đâu nhé). Bao thời gian cứ đi lo vận động cứu nét thì ct sao mà hay được, mà dạo này ông TH cũng hay chường mặt lên sân khấu phát biểu giảng giải với cái giọng khề khàn nghe hơi bố đời!

Asia69 đã xem Blu-ray rồi thì dễ hiểu tại sao DVD9 nó lại xấu đến thế.

Nghe liên khúc cuốn Asia69, những bài liên khúc đầu thập kỷ 90 ùa về, mình lẩm nhẩm hát theo, chợt nhận ra ngoài nhạc vẫn thế thì lời của LK vẫn như xưa, cách thể hiện vẫn như xưa, chỉ khác người hát.....

Vừa đi chơi về, giờ mới biết đã có link Bluray, tải thui.... tình hình tốc độ tải 10GB/1h (tải 2 link/ 1 lần) thế này chắc tối có để về xem lại :)

dh201hy

Well-Known Member

Lâu lâu thấy cái thớt này mới nổi dập dìu :D Hóa ra là có hàng mới. :D

TR0JAN

Hàng này chả mới mẻ gì. E chả khoái cái trung tâm này vì loanh quanh lại bới móc và chửi đổng :D

dunga

Active Member

Hàng này chả mới mẻ gì. E chả khoái cái trung tâm này vì loanh quanh lại bới móc và chửi đổng :D
Gì thì gì cũng nên có nhận xét công tâm, so với thời PBN ra Tape Video đến cả năm sau ở VN mới có được thì nay ở bển phát hành ngày 28, đến 29 các bác đã được thưởng thức rồi chả lẽ là hàng cũ?

TR0JAN

Gì thì gì cũng nên có nhận xét công tâm, so với thời PBN ra Tape Video đến cả năm sau ở VN mới có được thì nay ở bển phát hành ngày 28, đến 29 các bác đã được thưởng thức rồi chả lẽ là hàng cũ?

Ý em là "mới mẻ" vì nội dung nó cứ loanh quanh luẩn quẩn chứ không nói đến ngày phát hành đâu. :D

dunga

Active Member

OK, nội dung thì mình công nhận nhưng Asia từ xưa đến giờ vẫn thế, vui chơi không quên nhiệm vụ nên lượng khán giả cũng tương đối hẹp:)

Bên trên