Hỏi gì đáp nấy

bobby_lee

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Với tầm tiền ấy muốn trải nghiệm 3D và phòng xem 3-3,5m thì bác múc em này:
LG 47LM6200

tiendat

Active Member
cách chơi file *.flac trên Dune như thế nào để thấy và chơi riêng các bài trong album?

Cho mình hỏi cách chơi file *.flac trên Dune với.
Nếu trên máy tính, mình dùng "foobar" để chơi thì có thể thấy được các bài riêng lẻ trong cả album (đóng gói trong file *.flac) và chơi các bài đó riêng rẽ.
Tuy nhiên trên Dune D1 thì chỉ có thể chơi 1 file gộp *.flac duy nhất đó, mà không thể tách/ nhảy bài như trên máy tính.
Vậy trên Dune này thì cần xử lý như thế nào?

bobby_lee

Member
Ðề: cách chơi file *.flac trên Dune như thế nào để thấy và chơi riêng các bài trong album?

Nếu trên máy tính, mình dùng "foobar" để chơi thì có thể thấy được các bài riêng lẻ trong cả album (đóng gói trong file *.flac) và chơi các bài đó riêng rẽ.
Tuy nhiên trên Dune D1 thì chỉ có thể chơi 1 file gộp *.flac duy nhất đó, mà không thể tách/ nhảy bài như trên máy tính.

Vấn đề là con Dune của bác nó không hiểu file *.cue, có thể phải update firmware, em chưa xaid Dune nên bác nào có Kinh nghiệm cho cao kiến!

hunghuyen288

Active Member

bác nào ở hải phòng biết chỗ nào bán máy ảnh NIKON D3100 mới không chỉ em chỗ mua với em xin cảm ơn nhiều............

hunghuyen288

Active Member

Thế bác cho em hỏi ở hải phòng thân yêu bác có biết chỗ nào bán không chỉ em mới.........

loiruot

Well-Known Member
Re: cách chơi file *.flac trên Dune như thế nào để thấy và chơi riêng các bài trong album?

Lúc trước em cò dùng D1 với Duo thì file flac hay ape gộp chung 1 file cue nó xơi tốt mà, vẫn chọn từng bài vô tư, bác thử với file cue khác xem!!!

Các bác có ai thấy anh Tiến ( sửa amply, đầu đĩa) ở trong chợ điện tử Trần Quang Khải bây giờ mở cửa hàng ở đâu không ah? Nhà em có mấy thứ đồ đang cần tìm gặp bác ấy. Có số điện thoại là em thanks cả nhà 1 phát.

Anh em cho hỏi có ai biết chỗ nào sửa cái AMPLY HT RC180 không ạ?
Cái AMPLY của mình cắm điện vào là cứ chạy loạn như demo các đường vào. Nhấn các nút điều khiển trên mặt máy và Remote đều không có tác dụng.
Không biết khu vực Hà Nội, Hải Phòng có chỗ nào bảo hành chính hãng không nhỉ vì mấy con này phức tạp như máy tính có khi chỉ vào hãng mới khám bệnh được.

damtac84

Member
Re: Ðề: Hỏi gì đáp nấy

bác nào có bản Kingdom of Heaven 1080p của EuReKa ko cho e xin vs . mấy bản của DON vs CtrlHD e xem rồi nhưng vẫn thấy ấn tượng nhất vs bản EuReKa (xem ở nhà thằng bạn , mà h nó xóa mất rồi)

tiendat

Active Member

Anh em cho hỏi có ai biết chỗ nào sửa cái AMPLY HT RC180 không ạ?
Cái AMPLY của mình cắm điện vào là cứ chạy loạn như demo các đường vào. Nhấn các nút điều khiển trên mặt máy và Remote đều không có tác dụng.
Không biết khu vực Hà Nội, Hải Phòng có chỗ nào bảo hành chính hãng không nhỉ vì mấy con này phức tạp như máy tính có khi chỉ vào hãng mới khám bệnh được.

Em gặp trường hợp tương tự bác là với con Pioneer 812 ở nhà: nó đơ ở tình trạng lần cuối dùng (volume, source, ... all setting) và vẫn kêu chỉ ở mức đó, không khiển được trên cả máy lẫn khiển. Gặp đủ các loại thợ ở HP mà k làm gì được vì ai cũng bảo chắc toi phần khiển rồi. Toàn bộ phần công suất, nguồn... chắc là ổn. Kết quả là giờ đưa đứa cháu nó đi sửa mãi không được, chả rõ nó ném đi đâu không biết.

Com AMP ONKYO HT-RC hiện tại chưa kiếm được thợ sửa, do vậy em muốn mua một con có tính năng tương đương về dùng thì nên mua con nào anh em ơi?

khcn

Member

Chào các bác Hải Phòng
Có bác nào biết chỗ bán USB android tivi ở Hải Phòng không, chỉ giúp em với
Em đang tìm con ANDROID TV BOX IMITO MX2 hoặc con MK808II.
Thanks all

Bên trên