Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

renhat

Well-Known Member
60UE630 ĐÃ VỀ HÀNG. cụ nào có nhu cầu alo e ạ. số lượng có hạn các cụ nhé!

moivo

Member
Cảm ơn bác vdan67 nhiều mình sẽ thử ngay :)

E đã chọn phương án tạm thời là xem bằng Kodi, download phụ đề trực tiếp trên mạng bác ạ ^^ ! Hôm sau e mua luôn cái đầu HD rồi ạ!
Cảm ơn bác hen.
Thật ra mình chủ yếu coi phim bằng máy tính cắm cable hdmi, muốn thử nghiệm Tv phát mà chưa thấy tình hình khả thi.
Để mình thử Kodi theo bác vdan67 xem.

P.S: Mình cũng đã thử dùng esfile explorer + vlc nhưng xem phim dài dài là bị crash, và không seeking, nhảy chapter được.

Mình còn một vấn đề nữa với game. Mình thấy trên "lcdthailand.com" review tv này bằng cách chơi game "bombsquad", mình test thử thì chơi với game pad cũng ok khoảng 10 phút. Sau đó tv hay bị crash, restart lại không biết có ace nào gặp vấn đề này ko ? ( mấy game như modern combat thì bình thường ).

ubuntulover

Em đang chuẩn bị mua Tivi mà phân vân con Sharp LC-40LE380X, bác nào cho xin ít đánh giá với ạ :).

xgamox

Member
Tình hình hãng khắc phục lỗi TV đến đâu rồi bạn nhỉ?
Đến giờ vẫn chưa được bạn nhé. Bao giờ xong, tôi sẽ tường thuật lại câu chuyện bảo hành của sharp. Tôi cũng không nhận được bất cứ sự hỗ trợ nào của bên bán hàng (thành viên trên diễn đàn của chúng ta: ndchieu22 - điện máy ela). Tivi bị lỗi sau 5 phút giao hàng và trả tiền. Bạn nào có ý định mua ti vi ở chỗ này thì cũng cân nhắc lại nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

xgamox

Member
Hàng sharp tần số quét thấp. Ngay như con ue630x, Dùng điện thoại chụp màn hình, màn nháy như ti vi đời cổ, trong khi mấy con lcd từ đời ơ kìa (hẳn 2008 nhé) của mình thì hình bình thường, không nháy như em sharp.

noidongquatchay

Active Member
Đến giờ vẫn chưa được bạn nhé. Bao giờ xong, tôi sẽ tường thuật lại câu chuyện bảo hành của sharp. Tôi cũng không nhận được bất cứ sự hỗ trợ nào của bên bán hàng (thành viên trên diễn đàn của chúng ta: ndchieu22 - điện máy ela). Tivi bị lỗi sau 5 phút giao hàng và trả tiền. Bạn nào có ý định mua ti vi ở chỗ này thì cũng cân nhắc lại nhé.
Hiện trạng đến giờ sao rồi bác, bác có thể nói lại cho em được không?khả năng em giúp bác được. :)

vanninhthuan119

Well-Known Member

Chán nhất là vụ này, bên bán hàng vào hỗ trợ cho khách đi, bác hàng xong chỉ là bước đầu thôi nhé, dịch vụ sau bán hàng mới quan trọng

xgamox

Member
Hôm nay, bên bán hàng đã mang ti vi khác đến để thay, nhưng lỗi vẫn tương tự. Đang chờ ý kiến chính thức từ hãng.

xgamox

Member
Hiện trạng đến giờ sao rồi bác, bác có thể nói lại cho em được không?khả năng em giúp bác được. :)
khi bấm nút chuyển kênh CH +/- trên điều khiển, hoặc tivi thì ti vi báo lỗi " unfornately, aquos tv has stopped" hoặc tiếng việt là "rất tiếc, aquos tv đã dừng lại". và thoát ra màn hình Home.
Bên bán đã mang ti vi khác đến, lỗi tương tự như vậy.

renhat

Well-Known Member
sharp sẽ khắc phục sớm thôi ạ. các bác cứ an tâm sử dụng.

luxury1809

Nên mua con 50UE630X hay 50LE570X hả mấy bác ?
Em thì định múc con 630x mà thấy trên kia có bác bảo lỗi chuyển kênh nên cũng hơi ngại.

pro2740

Active Member
Nên mua con 50UE630X hay 50LE570X hả mấy bác ?
Em thì định múc con 630x mà thấy trên kia có bác bảo lỗi chuyển kênh nên cũng hơi ngại.
Nếu ngại lấy 630X thì nên lấy con 50LE580X ( con này chạy android tv ) chứ đừng lấy con 50LE570X ( chạy android tùy biến )

trai_lieu_giai

Cũng đang định tăm tia shap 630x từ bác ndchieu22. Đọc comment trên bỏ ý định luôn, quay ra mua LG hay Samsung cho lành vậy. Đắt hơn chút nhưng nếu có vấn đề gì thì họ qua bảo hành trong 1 nốt nhạc. Ko tham rẻ nữa vậy :(

wellwits

Member
E đã về với đội Sharp các bác ạ
E chuyển kênh ko bị sao cả, mọi thứ rất ok, chỉ là ko sáng bằng màn ips. TV đã chạy sẵn 6.0

wellwits

Member
Bạn chuyển kênh ở chế độ truyền hình cáp hay bắt kỹ thuật số? Nếu ở chế độ truyền hình cáp thì không bị lỗi đâu.
Mình bắt dvb-t2, đc 40 kênh, bị lặp khoảng 4-5 kênh gì đó, hii
Tiện thể bác nào rành kodi chỉ e cài gì ngoài ITV plus nữa

Bên trên