Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ruatmap

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác HimediaVN đề xuất với hãng thêm cái đổi font chữ với khung viền đen quanh phụ đề với cho dễ đọc. Mà con này chơi 3D bị mất 2 bên viền trái phải khoảng 2-3cm, 2D thì bình thường test mấy chục phim rồi, xem trên HTPC thì bình thường, ko biết có phải lỗi ko?
P/s: Dịch ra tiếng việt cái player mặc định đi bác, cho trẻ em với người già dùng. Thêm cái luancher nào đẹp cái, bên TQ có cái HiUI nhìn đẹp ghê.

oldfriend

Moderator
mình xem cũng đủ thể loại phụ đề, rốt cuộc phụ đề trắng là loại dễ đọc nhất, kể cả 3D... cái này mỗi người mỗi ý, đâu thể chỉnh theo ý khách hàng được =))

Test trên tivi sony 55inch 3D iso không bị mất viền tí nào nhé, bạn xem lại setting đi !

ruatmap

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình xem cũng đủ thể loại phụ đề, rốt cuộc phụ đề trắng là loại dễ đọc nhất, kể cả 3D... cái này mỗi người mỗi ý, đâu thể chỉnh theo ý khách hàng được =))

Test trên tivi sony 55inch 3D iso không bị mất viền tí nào nhé, bạn xem lại setting đi !

Thì cho cái Option ai thích chỉnh gì thì chỉnh, bác thích gì kệ bác. Coi 3D ổ cứng cắm thẳng qua TV thì bình thường chả mất tí gì, qua box thì mất viền xung quanh luôn kiểu như nó co lại( cả ISO lẫn Mkv). Setting mình chỉnh từ đầu rồi mà 2D có mất tí nào đâu.
P/s:
Mình dùng Samsung 50" 3D hay chỉ bị lỗi với Samsung

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Thì cho cái Option ai thích chỉnh gì thì chỉnh, bác thích gì kệ bác. Coi 3D ổ cứng cắm thẳng qua TV thì bình thường chả mất tí gì, qua box thì mất viền xung quanh luôn kiểu như nó co lại( cả ISO lẫn Mkv). Setting mình chỉnh từ đầu rồi mà 2D có mất tí nào đâu.
P/s:
Mình dùng Samsung 50" 3D hay chỉ bị lỗi với Samsung

nhà ko ai có cảm tình với samsung nên ko biết. Bác tự kiếm mà test, ko thì ra cửa hàng cho họ test, mịa mới sáng trả lời mất cả cảm tình.

ruatmap

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mới coi lại thì set màn hình theo kiểu này thì 3D full nhưng dùng bình thường với 2D thì bị ăn mất góc( xem video nhìn cái hình bánh răng trong Displays bị ăn mất):
Video này em lấy trên mạng chắc no cũng dùng LG
[video=youtube;5Upxnyphu94]https://www.youtube.com/watch?v=5Upxnyphu94[/video]

Còn set theo kiểu Box Setting->Display->Screen postions size( kiểu này em set lúc mới về) thì dùng thì bình thường với 2D nhưng xem phim 3D bị co lại. Cái này là lỗi của box vì nó xuất hình theo 2 kiểu( 2D kiểu dưới còn 3D kiểu trên).
Em trả lời mất cảm tình thì xin lỗi bác, vì trong Menu Subitles Options của Himedia có nhiều tùy chỉnh( chắc bác chưa xem) nhưng chưa có mấy cái này em đề xuất thêm vào, ai thích gì thì chọn chứ hãng có bắt bác theo em đâu.
2 Link game PSP( chơi trong soft PPSSPP)
https://www.fshare.vn/folder/U3MKOGZDI761

Các bác cho em hỏi ngu chút!Em cũng mới lấy con Q10 này,sau khi nạp mã code VIP của HDviet thấy giao diện của ứng dụng này không hề thay đổi,vào xem phim vẫn không được(bấm nút play cạnh hình trái tim)trong khi xem tvonline thì đuợc?bấm vào box thông tin chỉ thấy mỗi giao diện để nạp mã code.Hayhaytv em xem free ngon lành chỉ mất 2' quảng cáo và một số tiện ích không dùng được...

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cho em hỏi ngu chút!Em cũng mới lấy con Q10 này,sau khi nạp mã code VIP của HDviet thấy giao diện của ứng dụng này không hề thay đổi,vào xem phim vẫn không được(bấm nút play cạnh hình trái tim)trong khi xem tvonline thì đuợc?bấm vào box thông tin chỉ thấy mỗi giao diện để nạp mã code.Hayhaytv em xem free ngon lành chỉ mất 2' quảng cáo và một số tiện ích không dùng được...

nếu bản HDviet set top box thì chuyển qua giao diện bàn phiếm xem nhé.

bác nào biết thì hướng dẫn mình xóa file trực tiếp trên HDD với. Mình dùng cái Q10 IV, cài ESxplorer rồi nhưng vào mò hoài mà không thể xóa file hay copy, rename gì được hết. Thanks

tienlequoc

Well-Known Member

Click giữ chuột trái vào file nó sẽ hiện các tùy chọn cho bác.

itvplus

Active Member

bác nào biết thì hướng dẫn mình xóa file trực tiếp trên HDD với. Mình dùng cái Q10 IV, cài ESxplorer rồi nhưng vào mò hoài mà không thể xóa file hay copy, rename gì được hết. Thanks

nếu bác dùng cái trình duyệt file mặc định của Q10IV thì bác dùng cái remote của HiMedia đó, chọn menu để xóa hoặc copy... nhé

Click giữ chuột trái vào file nó sẽ hiện các tùy chọn cho bác.

thanks bác, để mình thử xem được không.

---------- Post added 15-01-2015 at 18:41 ----------

nếu bác dùng cái trình duyệt file mặc định của Q10IV thì bác dùng cái remote của HiMedia đó, chọn menu để xóa hoặc copy... nhé

Mình thử giống như bác nói rồi mà vẫn không được, để tối về làm thử lần nữa xem sao. Thanks bác.

vinhpapa

Member

Q10IV chơi game giả lập ppsspp grand theft auto sao lag quá. Chỉnh làm sao cho mượt giờ?

ruatmap

Member

GTA có bản trên Android rồi mà chơi giả lập chi cho lag.

vinhpapa

Member

@ruatmap : vấn đề là bộ nhớ của android box cài vài game là hết. Với giả lập thì ko cần cài mà chỉ để ở thẻ nhớ là chơi dc

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác làm ơn cho em hỏi:sao bản HDviet trên settop box chỉ sửa dụng được giao diện bàn phím nhỉ?Bất tiện quá là bất tiện,có cách nào để sửa dụng được giao diện dùng chuột Bác nhỉ?Cảm ơn Bác!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác làm ơn cho em hỏi:sao bản HDviet trên settop box chỉ sửa dụng được giao diện bàn phím nhỉ?Bất tiện quá là bất tiện,có cách nào để sửa dụng được giao diện dùng chuột Bác nhỉ?Cảm ơn Bác!

:( chắc bác PM cho HDviet hỏi xem sao .

eolohd

Active Member

Q10IV chơi game giả lập ppsspp grand theft auto sao lag quá. Chỉnh làm sao cho mượt giờ?

Bác vào setting của PPSSPP, chọn Mode => chọn Non-buffered Rendering thử nhé. Vì thường mấy con Android Box cấu hình lõi tứ RAM 2GB thì em chẳng cần phải chọn non-buffered như vậy đâu, ko hiểu sao bác choi cái GTA lại lag nhỉ? Chọn Non-Buffered thường em chỉ áp dụng cho mấy con điện thoại cấu hình thấp RAM 1GB của em thôi.

vinhpapa

Member

Bác vào setting của PPSSPP, chọn Mode => chọn Non-buffered Rendering thử nhé. Vì thường mấy con Android Box cấu hình lõi tứ RAM 2GB thì em chẳng cần phải chọn non-buffered như vậy đâu, ko hiểu sao bác choi cái GTA lại lag nhỉ? Chọn Non-Buffered thường em chỉ áp dụng cho mấy con điện thoại cấu hình thấp RAM 1GB của em thôi.
Bác eolohd test thử xem thế nào chứ trên Q10IV của em giật tung chảo. Liệu có phải do rom em down từ coolrom.com ko nhỉ?

Bên trên