Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

tranduyquang

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có cách nào để mặc định bật android box lên là vào thẳng IPTV để xem truyền hình không nhỉ? À, xem IPTV thì có chọn kênh bằng số trên remote được không các bác?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có cách nào để mặc định bật android box lên là vào thẳng IPTV để xem truyền hình không nhỉ? À, xem IPTV thì có chọn kênh bằng số trên remote được không các bác?

cài phần mềm auto boot để chọn app tự động chạy khi khởi động box. Lúc trước có hướng dẫn gán kênh trên remote, bác google lại xem. Mình thì ko xem iptv vì list kênh thiếu ổn định quá, được vài bữa lại chết.

tranduyquang

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

cài phần mềm auto boot để chọn app tự động chạy khi khởi động box. Lúc trước có hướng dẫn gán kênh trên remote, bác google lại xem. Mình thì ko xem iptv vì list kênh thiếu ổn định quá, được vài bữa lại chết.

Bài bác viết hay ai viết thế? Từ khóa search là gì bác cho em tìm cho nhanh. Chả là đang tính setting cho các cụ ở nhà xem TH cho dễ, chứ vào app, rồi chọn các bước này nọ thì các cụ chịu không làm được.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bài bác viết hay ai viết thế? Từ khóa search là gì bác cho em tìm cho nhanh. Chả là đang tính setting cho các cụ ở nhà xem TH cho dễ, chứ vào app, rồi chọn các bước này nọ thì các cụ chịu không làm được.

trước mình có làm 1 lần, nhưng kênh lúc coi được lúc không nên bỏ rồi. Có 1 bài hướng dẫn chi tiết của bác gì ấy, quên mất ^^, để tim giúp bác. Hình như của bác Luc_quyet_chien

"Q5/Q10 4K3D are not dead.

HiMedia will continue to release updates and provide support. As will we."

Thằng futeko nó nói thế hôm 03/3/2016! ko biết là thật hay do nó tồn hàng nên trấn an dư luận để dễ bán thế nhỉ? lâu có thấy ra fw mới đâu? =))

oldfriend

Moderator

"Q5/Q10 4K3D are not dead.

HiMedia will continue to release updates and provide support. As will we."

Thằng futeko nó nói thế hôm 03/3/2016! ko biết là thật hay do nó tồn hàng nên trấn an dư luận để dễ bán thế nhỉ? lâu có thấy ra fw mới đâu? =))

tháng sau có con himedia pro rồi

hainam1982

Well-Known Member

con Q5IV của em 2 hôm nay trở chứng thỉnh thoảng mở lên không boot được cứ hiện chữ HIMEDIA mãi, bực quá rút nguồn cắm lại thì nó lại lên, lúc được lúc không. Các bác có cách nào giải quyết không các bác

oldfriend

Moderator

con Q5IV của em 2 hôm nay trở chứng thỉnh thoảng mở lên không boot được cứ hiện chữ HIMEDIA mãi, bực quá rút nguồn cắm lại thì nó lại lên, lúc được lúc không. Các bác có cách nào giải quyết không các bác

up lại fw đi ^^

supportitvplus

Chạy lại firmware thôi bác. Có thể dùng lâu ngày, firmware nảy sinh vấn đề.
Em chưa chơi thử cái firmware 3.0.2 bản Đức bao giờ, thấy ae pr bản này ngon mà ko dám làm, haha

duongha1

Member

các cao thủ cho hỏi ạ em em định q10 iv mà thấy em nó chỉ có 4k 30fps còn em q10pro thì lại 4k60fps và có hdmi2.0 theo các bác em lên lấy con nào ạ.

smowtion

Active Member

Mình đang dùng 3.0.3 dạo này bị lỗi
1.load iptv, nó load lên mãi và bị lỗi ở màn hình báo là iptv client not start đại loại như vậy
2. Nếu load được thì phải bắt buộc mở vtv1 thì mới mở được các kênh khác ( mình dùng iptv của fpt)
có bạn nào bị lỗi vậy không Thank

Chạy lại firmware thôi bác. Có thể dùng lâu ngày, firmware nảy sinh vấn đề.
Em chưa chơi thử cái firmware 3.0.2 bản Đức bao giờ, thấy ae pr bản này ngon mà ko dám làm, haha

Cứ yên tâm mà chơi, không phải lo nghĩ j, ngon hơn bản gốc là cái chắc!

xuanyen445

Các bác cho minh hỏi, minh đang xai himedia q10, co qua cho thếgioibluray chép phim 3d 25g, ve xem thì hinh ảnh rat xấu, họ nói phải chép loai 3d 50g thi moi xem đẹp dc. Họ nói con Q10 ko có hổ trợ xem loai 3d 25G nen ko dep, lam minh tôtn tien chép 1 phim 3d 25g của họ la 15k, gio phai chép loai 3d 50g, phải vay ko các bác.

oldfriend

Moderator

Các bác cho minh hỏi, minh đang xai himedia q10, co qua cho thếgioibluray chép phim 3d 25g, ve xem thì hinh ảnh rat xấu, họ nói phải chép loai 3d 50g thi moi xem đẹp dc. Họ nói con Q10 ko có hổ trợ xem loai 3d 25G nen ko dep, lam minh tôtn tien chép 1 phim 3d 25g của họ la 15k, gio phai chép loai 3d 50g, phải vay ko các bác.

bác bị lừa rồi =)), 3D 25Gb mà xấu là do họ encode xấu, chứ liên quan gì =)). Nén đẹp thì 3D SBS xem cũng đẹp chứ đừng nói 3D iso

xuanyen445

Vay la pó tay chổ thêgioiray nay roi, minh vào nói rỏ la chép 3d bluray iso voi gia 15k phim, ve xem thì phải chỉnh chập hình laị mới xem dc, hình ảnh thì ko có chieu sâu gì cả, vợ minh đem ra thì họ nói do con chip q10 la đời moi, nen xem nhửng phim 3d 25g la vay, phải chep phim 3d 50g moi dc. Minh nghe ma bực bội, pó tay voi nó lun

supportitvplus

Vay la pó tay chổ thêgioiray nay roi, minh vào nói rỏ la chép 3d bluray iso voi gia 15k phim, ve xem thì phải chỉnh chập hình laị mới xem dc, hình ảnh thì ko có chieu sâu gì cả, vợ minh đem ra thì họ nói do con chip q10 la đời moi, nen xem nhửng phim 3d 25g la vay, phải chep phim 3d 50g moi dc. Minh nghe ma bực bội, pó tay voi nó lun
Chập hình thì ko phải là bluray rồi bác. Bluray là bật lên, Q10 tự chập hình cho bác, cái của bác là 3D dạng Side by side, hoặc Top and Bottom rồi. Bên này vậy mà cũng giải thích cho bác đc @@

oldfriend

Moderator

3D mà bác phải tự chập hình thì ko phải 3D iso rồi. Chia buồn với bác, muốn test xem có nổi hay chiều sâu hay ko thì tải cái đĩa LG 3D iso về test, bảo đảm cá bơi lượn đầy phòng.

meocon

Well-Known Member

QUái lạ 1 chỗ film 3D ISO mà open lên là 2 hình , mình cũng từng gặp khách đem qua test , sau đó phải giải thíhc khách hiều Bluray 3D ISO gốc là 1 hình :)

Bên trên