Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

BlackGragon

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Con Q5 này mà so với dune hd TV-102 thì ntn nhỉ ? Nhu cầu của mình chủ yếu xem offline iso, blueray remux... Hình như dune xem đẹp hơn nhưng Q5 lại có lợi thế là xem dc 3D và 4K zzz Dune cũng bền và thương hiệu tốt hơn mấy con android box china...

ruatmap

Member

http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=42.0
Theo như changelog thì mấy cái này đã có đầy đủ trong firmware của FUTEKO mà cái firmware 1.0.7 trước có MD5 giống y chang với FW của FUTEKO.

Đọc comment cuối trong topic nó mới thay link nên giống nhau là bình thường. Bản trước bị lỗi bọn nó cũng đã comment rồi. Trình eng hơi kém nhỉ.

Con Q5 này mà so với dune hd TV-102 thì ntn nhỉ ? Nhu cầu của mình chủ yếu xem offline iso, blueray remux... Hình như dune xem đẹp hơn nhưng Q5 lại có lợi thế là xem dc 3D và 4K zzz Dune cũng bền và thương hiệu tốt hơn mấy con android box china...

Con nào bền chưa nói trước được vì Dune Sx ở Đài Loan, còn Himedia TQ nhưng mạch nhìn ngon hơn Dune nhiều tính năng và tốc độ hơn hẳn, mở rộng bằng app cực nhiều, Dune thì phụ thuộc vào nhà phân phối đóng một phát là chả có gì coi luôn, hình ảnh thì ra tận mắt mà coi vì mắt mỗi người khác nhau.
Dune vỏ nhựa, Q5 nhôm hoàn toàn.

meocon

Well-Known Member

DUNE 102 ko xem dc 3D iSO , nếu a có xem file này thì ko chọn DUNE 102 rùi . :)

BlackGragon

DUNE 102 ko xem dc 3D iSO , nếu a có xem file này thì ko chọn DUNE 102 rùi . :)

Dune lại ko xem dc 4k nữa chứ... Nhưng có điều mình vẫn đang thắc mắc là Q5 so với dune 102 con nào giải mã phim offline tốt hơn. Mình chủ yếu dow về HDD xem mà vẫn đang phân vân cái này. Nghe nói AB ko thể so với HD box khoảng xem offline :(

baby1982

Member

AE xem giúp reply mình, hỏi bên kia mấy bác thương gia chưa reply rõ

TV hỗ trợ tối đa 1366x768 và nguồn phim là mkv 1920x1080 khoảng 8-9k bitrate + với xuất HDMI thì con Q10 này giải quyết ra sao hả ACE?
Đa tạ.

Thanks bạn. Mình vẫn biết rằng cỡ nào thì cỡ, xuất ra luôn luôn theo phân giải tối đa của TV. Mình chỉ sợ nó không lên hình thui chứ vì nghĩ vượt quá phân giải TV.

- Àh, mà mấy cái đầu này nó vẫn decode theo phân giải & bitrate của nguồn phim mặc cho phân giải TV nhỏ hơn àh (xuất HDMI)? Vậy cũng thuộc dạng nghẽn cổ chai trong trường hợp này nhỉ.

- Tiện AE cho hỏi đầu android tổ chức Cover-Art ra sao vậy? Có giống bên Dune hay không? Có đẹp không? Tổ chức cụ thể ra sao?

- Muốn xuất hình ra HDMI, kèm với xuất cùng lúc audio ra AV (trắng, đỏ) trên AMP được không?
Đa tạ.

AE xem giúp reply mình, hỏi bên kia mấy bác thương gia chưa reply rõ

Nếu TV 1366*768 phải chỉnh ngay trong setting out ra của box để box chuyên về độ phân giải đó. Nếu set cao hơn sẽ ko lên hình.
Đầu vẫn decode 1080p bt,nhưng khi out ra TV độ phân giải thấp hơn sẽ tự động hạ xuống cho phù hợp.
Q10 thấy duyệt fan art vẫn chưa hoàn chỉnh lắm.
Xuất hình HDMI và audio ra AV là chuyện đương nhiên bác.

baby1982

Member

Xuất hình HDMI và audio ra AV là chuyện đương nhiên bác.
Vì mình có ý định là vừa xuất audio đến TV, vừa muốn xuất ra AMP analog nghe bằng loa. Không biết là thao tác sẽ ra sao? Chỉnh trên remote box hay phải chuyển audio-out thủ xông.

Đang nghe bằng AMP, sợ phiền người khác, tắt AMP để nghe từ TV đó mà :-*

nphuong60

Vì mình có ý định là vừa xuất audio đến TV, vừa muốn xuất ra AMP analog nghe bằng loa. Không biết là thao tác sẽ ra sao? Chỉnh trên remote box hay phải chuyển audio-out thủ xông.

Đang nghe bằng AMP, sợ phiền người khác, tắt AMP để nghe từ TV đó mà :-*

Cứ gắn một lúc cả hai

1. To TV = HDMI: chon auto

2. To Amp - RCA: auto

Muon TV khong thi tắt AMP
Muôn nghe AMp khong thi tắt TV
Muốn nghe lộn xộn thì bật cả hai

Cái này có gì phức tạp đâu, mình cứ để mặc định, tự nhiên có thể xuất ra 3 dường: HDMI, RCA, digital

oldfriend

Moderator
mặc định xuất tiếng ra cả cổng HDMI và cổng AV

tivi 1366x768 khi xem có thể bị tràn hình xíu nhưng chỉnh thoải mái trong setting để vừa khung hình. dù setting output là 1080p thì vẫn ra hình bình thường vì mình cũng có tivi độ phân giải như vậy

bác muốn fan art tuyệt vời và chuyên nghiệp thì dùng XBMC nhé. hiện tại XBMC cho himedia đã hỗ trợ chơi 3D cũng như âm thanh HD rồi.

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ba. Cho em link neutron voi, ban crac cang tot. Thank bac.

j3n339

Member

Các bác cho xin file root em q10 iv với ạ

baby1982

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mặc định xuất tiếng ra cả cổng HDMI và cổng AV

tivi 1366x768 khi xem có thể bị tràn hình xíu nhưng chỉnh thoải mái trong setting để vừa khung hình. dù setting output là 1080p thì vẫn ra hình bình thường vì mình cũng có tivi độ phân giải như vậy
Mình nghĩ tràn ít lắm không sao (1,778 & 1,77777), hơn nữa có tinh chỉnh thì khỏe re :)

bác muốn fan art tuyệt vời và chuyên nghiệp thì dùng XBMC nhé. hiện tại XBMC cho himedia đã hỗ trợ chơi 3D cũng như âm thanh HD rồi.
Bạn review lên post 1 luôn cho hot, vì theard bên kia không biết XBMC hỗ trợ từ version nào.

ruatmap

Member

Hỗ trợ 3d, âm thanh HD trong XBMC thực chất là khi chạy file trong XBMC nó sẽ dùng trình mặc định, dùng trình mặc định luôn cho nhanh vì vào XBMC phải nhấn 2 lần nó mới chạy.

tqt1986

Member
Có bác nào xài Q5 IV khi chơi bằng trình mặc định không hiển thị phụ đề như em không.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mình nghĩ tràn ít lắm không sao (1,778 & 1,77777), hơn nữa có tinh chỉnh thì khỏe re :)

Bạn review lên post 1 luôn cho hot, vì theard bên kia không biết XBMC hỗ trợ từ version nào.

Mình ko chơi xbmc nên ít xài lắm

đang tính lấy em q10 mà chưa em tv 60'' nào vừa ý @-)@-)

lequocvan

Active Member
Bên trên