Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cài MX player và MX player codec , sau đó play danghd , chọn Thiết Bị là OK nhá

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác cài MX player và MX player codec , sau đó play danghd , chọn Thiết Bị là OK nhá

đã cài mx codec và mx player (dùng để xem ITV Phim), nhưng xem dangcaphd chọn chương trình thì mới play, chọn thiết bị thì không có phản ứng.

---------- Post added 13-02-2015 at 08:23 ----------

Tôi xem trên Q5IV rất tốt ( mua gói vip 50K/ 3 tháng)

mình có tk vip, cũng cài trên Q5IV nhưng xem bị vỡ hình và hạt, bác có cài thêm gì không ?

tatam

Well-Known Member

Theo hướng dẫn này có thể được, để tối về thử xem sao.

Trích từ: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/969799-danh-sach-cac-ung-dung-pho-13.html

Cám ơn bạn HCMLIKÉ nhiều nha.
À bạn ơi sao cái Dang cap HD mình mở lên nó hỏi thiết bị và chương trình, nhưng mình bấm vào thiết bị thi không chạy mà bấm vào chương trình thì nó bị mờ giống như là mình mở không dúng độ phân giải vậy.
Bạn chỉ giúp mình với.
Cám ơn nhiều

Bấm vào tùy chọn Thiết bị nó sẽ chỉ chạy khi bạn cài MX Player Pro. Bạn cài MX Player Pro đi, xem tốt hơn là Chương trình mặc định.

- Download MX Player Pro :https://www.dropbox.com/s/dvqgekqpxbsc7i8/MX%20Player%20Pro%20v1.7.36a.apk?dl=0
- Download bộ Code hỗ trợ âm thanh cho MX Player ( tải về bỏ vào thư mục chính bộ nhớ trong Android Box là MX Player sẽ tự nhận)
https://www.dropbox.com/s/jt45u7yaffj97c2/neon.1.7.32.zip?dl=0

oldfriend

Moderator
hỏi ngu chút cái bước bỏ vào thư mục chính bộ nhớ trong android box... cụ thể là làm thế nào :D

P/s: tại sao các con khác không cần cài codec và mx vẫn chơi dc app dangcaphd ???

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

1/ Theo mình hiểu là copy vào thư mục gốc của bộ nhớ trong (bộ nhớ ROM), có thể do codec này không cần cài đặt.

2/ Cũng giống như trường hợp Q3 phải cài MX player codec thì mới chạy được âm thanh DTS, AC3, tức là firmware các con khác thì có tích hợp sẵn codec này trong khi Himedia thì không nên cần phải cài vào.

hỏi ngu chút cái bước bỏ vào thư mục chính bộ nhớ trong android box... cụ thể là làm thế nào :D

P/s: tại sao các con khác không cần cài codec và mx vẫn chơi dc app dangcaphd ???

oldfriend

Moderator
vấn đề là đã cài codec mx rồi, đã cài mxplayer rồi, nhưng nó vẫn bị, cho nên mới thắc mắc là có nhất thiết phải cài mxplayer pro + với copy cái codec vào bộ nhớ trong không, vì hành động đó chẳng khác gì cả.

nhtphong

Active Member

Tối qua em cài codec rồi mà vẫn ko dc, tối nay về reset rồi cài lại hết xem.

Còn chú dangcapHD chưa kịp chọn phim đã bị văng ra >.<

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

mình thì vẫn chọn và xem được, nhưng hình ảnh bị bể...

3dong

Member

Có bác nào dùng con Q5 IV để gọi Skype chưa, hướng dẫn cho AE với.

Hỏi mà chẳng thấy ai chia sẻ, buồn ghê!!!!
Vấn đề ở chỗ lầ con Q5 IV này không nhận webcam.

supportitvplus

Bác đang xài con nào để em gửi bản dangcaphd phù hợp cho? Cho em cái địa chỉ mail để e gửi cho đẹp

meocon

Well-Known Member

rồi, bác nào có vấn đề với app DangcapHD mà bi như em thì gỡ mấy cái mx player với codec cũ ra, cài bản mới nhất ở đây, và sau đó play trên dangcaphd chon thiết bi là xem đươc

Download MX Player Pro APK with Neon Codec v1.7.37
http://dl1.revdl.com/2015/1501/MX_Player_Pro_v1.7.37_NEON_www.revdl.com.apk

tks bác cho link direct luôn :)

vukinkong113

Chào các bác, tình hình là em cũng thích con Q5IV nên mới tậu em nó về sáng hôm nay, mọi thứ vẫn ổn, ngoại trừ vấn đề về mạng, chạy cực kì chậm, mạng nhà em là FPT 15mb/s , thử dùng đủ mọi cách vẫn ko lên trang web nhanh được, em thử lên máy tính để lên mạng xem phim thử, kết quả là vẫn bình thường, nhưng khi lên web trên con himedia q5IV thì nó lại chậm, load 1 trang web tầm 40 50s, bác nào có cao kiến nào giúp em cải thiện tốc độ mạng giúp em được không, ngàn lần cảm ơn các bác, chứ không chứ em lại đem lên trên cửa hàng để coi lại quá :((

baby1982

Member

Vậy mà chú mèo bảo mình hết hàng cơ... Bắt mình chờ đợi nè

3dong

Member

Chào các bác, tình hình là em cũng thích con Q5IV nên mới tậu em nó về sáng hôm nay, mọi thứ vẫn ổn, ngoại trừ vấn đề về mạng, chạy cực kì chậm, mạng nhà em là FPT 15mb/s , thử dùng đủ mọi cách vẫn ko lên trang web nhanh được, em thử lên máy tính để lên mạng xem phim thử, kết quả là vẫn bình thường, nhưng khi lên web trên con himedia q5IV thì nó lại chậm, load 1 trang web tầm 40 50s, bác nào có cao kiến nào giúp em cải thiện tốc độ mạng giúp em được không, ngàn lần cảm ơn các bác, chứ không chứ em lại đem lên trên cửa hàng để coi lại quá :((

Bạn root máy rồi cài trình duyệt chrome, dùng trình duyệt mặc định của nó chậm lắm

vukinkong113

Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bạn root máy rồi cài trình duyệt chrome, dùng trình duyệt mặc định của nó chậm lắm

root máy sao bác, bác có thể gửi em link kèm được không ạ, thanks bác nhiều

Bên trên