Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

nbhien

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

1. Muốn xem 3D bằng cái Q10 IV cần mua kính 3D chủ động hay thụ động ạ?
2. Tivi có cần phải là TV 3D ko.
3. Nếu không cần TV 3D thì dùng kính thụ động của Lg đang bán tầm 120k/1 cái xem có đc ko ạ.
PS: Mấy vấn đề này em đã GG nhưng vẫn ko tìm đc đáp án ai có link giải thích hộ cho em thông não đc thì em cảm ơn lắm lắm.
Em Đặt mua trên Ladaza Mai là có Q10 IV để vọc rồi :v mong sớm có lời giải

Cần phải có TV 3D, TV nào thì dùng kính đó.

nbhien

Member

Em mới mua Q10IV, chạy 1.0.7 mà sao vào xem hayhayTV toàn quảng cáo rồi bật ra là sao hả các bác? Em nhớ là có bác nào hỏi về vấn đề này rồi nhưng topic nhiều trang quá em không tìm lại được. Giúp em với. Thanks!

Hay hay TV không cần code vip nên có QC để Họ có kinh phí để Họ phục vụ mìmh.

xuanthanh76

Phần Cài đặt - âm thanh - HDMI chọn RAW nha

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/956555-hoi-nhung-nguoi-xai-himedia-q10.html
mình để raw hết rồi, chỉnh suất ra 5.1, nhưng nó chỉ hiện lên trên hình anh là AAC 2CH 44100 thôi, hay file test không phải là DTS 5.1, mình down trên mạng về mà, đến bó tay thôi!!!!!!!!!

Hay hay TV không cần code vip nên có QC để Họ có kinh phí để Họ phục vụ mìmh.

Free nên có quảng cáo thì cũng chấp nhận. Nhưng em đang xem quảng cáo (chưa vào xem được hayhayTV có gì nữa cơ) là bị văng ra!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Free nên có quảng cáo thì cũng chấp nhận. Nhưng em đang xem quảng cáo (chưa vào xem được hayhayTV có gì nữa cơ) là bị văng ra!

hayhaytv app cùi lắm, bác cài addon trong XBMC có móc được phim của nó xem thì được.

Sẵn tiện cho hỏi luôn là có ai bị xem phim từ nguồn hayhaytv âm thanh rất nhỏ ko, vặn gần max volumn luôn mới nghe dc.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

hayhaytv app cùi lắm, bác cài addon trong XBMC có móc được phim của nó xem thì được.

Sẵn tiện cho hỏi luôn là có ai bị xem phim từ nguồn hayhaytv âm thanh rất nhỏ ko, vặn gần max volumn luôn mới nghe dc.

linh0983

Well-Known Member
Q10 IV xem film trên wed có âm thanh Doby hay DTS ko các bác . Em xem film trên Fshare thi có nhưng trên wed thì ko .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Q10 IV xem film trên wed có âm thanh Doby hay DTS ko các bác . Em xem film trên Fshare thi có nhưng trên wed thì ko .

web thì phải xem phim đó có chuẩn âm thanh DTS hay ko đã bác. Tuy nhiên là một số phim trên web có đề là 5.1 nhưng cuối cùng xem cũng chỉ là stereo thôi. Nói chung tùy phim tùy web

oldfriend

Moderator
web thì phải xem phim đó có chuẩn âm thanh DTS hay ko đã bác. Tuy nhiên là một số phim trên web có đề là 5.1 nhưng cuối cùng xem cũng chỉ là stereo thôi. Nói chung tùy phim tùy web

giới thiệu mình 1 web nào có DTS đi, trước giờ chưa thấy cái web nào coi online mà có DTS cả ?

oldfriend

Moderator
nói thât chứ toàn xem trên vietmedia, lâu lâu vô xshare với hdviet... chán phim rồi, khi nào có tiền sắm lai máy chiếu thì tải bluray về chiến tiếp :D

phuongtv_76

Well-Known Member

Đúng là e phải cho nó học phím on trên đk đi kèm của box, học cũng dễ dàng mà bác, theo đúng tờ hướng dẫn đi kèm km800 đó bác
Ủa ? vậy à , sao mình bấm ko ON nhỉ ? hay bác học phím ?

supportitvplus

Đúng là e phải cho nó học phím on trên đk đi kèm của box, học cũng dễ dàng mà bác, theo đúng tờ hướng dẫn đi kèm km800 đó bác
Bác thử xem có học lệnh được tất cả các phím trên em Km800 đó ko? Thấy có khách báo là học được tất cả các nút ( mặt dùng chuột) để điều khiển được tivi mà e test mãi không được :(

Bên trên