Hội những người yêu thích nữ ca sĩ Hương Thủy !

HVTXXTVH

Hương Thủy

With me, you are the best singer I've ever known !

Fan Page chính thức: https://www.facebook.com/HuongThuyFC

Nghe trực tuyến những bài hát của Hương Thủy tại đây:

Tuyển chọn những video clip hay nhất của Hương Thủy trên Paris by Night:

1. Mở đầu

Đã nghe và xem các tiết mục của không ít ca sĩ từ trước tới giờ nhưng mình chỉ thực sự ấn tượng với giọng ca cũng như tính cách và ngoại hình của người nữ ca sĩ này. Chị xuất thân từ cải lương nhưng lại có khả năng ca tân nhạc rất hay, đặc biệt là dân ca và nhạc đồng quê. Từ trước tới giờ, chưa một ca sĩ nào ngoài Hương Thủy có thể khiến mình nghe đi nghe lại mãi không biết chán. Dường như được nghe tiếng hát của chị mỗi ngày với mình bây giờ là một trong những niềm hạnh phúc...

Còn các bạn, nếu cũng yêu thích giọng ca Hương Thủy giống như mình, xin hãy để lại comment trong topic này! Còn ngược lại thì xin miễn!

Mọi thông tin về nữ ca sĩ Hương Thủy, các bạn vui lòng ghé qua link Wikipedia mình đã đưa ở trên!

3. Ảnh chụp ca sĩ Hương Thủy trên sân khấu và ngoài đời:

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Hội những người yêu thích nữ ca sĩ Hương Thủy !

Hương Thủy thì có em. Em thích thứ nhất vì xinh thứ 2 là hát hay! :D

HVTXXTVH

Hương Thủy thì có em. Em thích thứ nhất vì xinh thứ 2 là hát hay! :D

Mình thích HT trước hết là vì giọng hát ngọt ngào, cao trong và có sức lôi cuốn mãnh liệt. Thứ 2 là vì HT thật đẹp, đẹp cả về ngoại hình lẫn nội tâm !

HVTXXTVH

Còn ai hát bài này hay hơn Hương Thủy...

[video=youtube;-t61Yn5opYM]http://www.youtube.com/watch?v=-t61Yn5opYM[/video]

antony_hg

Active Member

gia nhập hội thôi

HVTXXTVH

Họp mặt lần cuối... !

[video=youtube;-t61Yn5opYM]http://www.youtube.com/watch?v=-t61Yn5opYM[/video]​

‘’Còn buổi họp cuối cùng này thôi
Mai chúng ta giã biệt người ơi!
Tâm sự đi những gì chưa nói
Câu ca này và tiếng thơ ngâm
Mình mang một nỗi buồn xa xăm.

Cùng chúc nhau những lời gì đây
Mai cánh chim nhỏ dại tìm đi
Anh về nơi cuối trời thương nhớ
Riêng tôi ngược về chốn kinh đô
Ai gieo chi nỗi buồn đầu thơ…’’

Tôi nghe bài hát ‘’Họp mặt lần cuối’’ của nhạc sĩ Song Ngọc trong đĩa Paris By Night 103 chủ đề Tình sử trong âm nhạc Việt Nam, cũng gần lúc tôi chuẩn bị làm lễ tốt nghiệp đại học, và cũng gần buổi ‘’họp mặt lần cuối’’ của lớp trước khi mỗi đứa mỗi ngả lưu vào cuộc mưu sinh.

Lời nhạc có ‘’già’’ và sâu hơn tình thế thật của tôi, vì nhạc sĩ Song Ngọc viết bài hát vào những năm thập niên 60, cho lứa thanh niên trí thức lúc rời trường lớp, cũng như tôi, nhưng mang nặng nỗi buồn tri âm hơn so với lứa bạn bè trẻ trung, hồn nhiên như chúng tôi ngày nay.

Ở nhà tôi cũng hay nghe ba tôi kể về tình bạn học trò của giới trí thức trẻ trước giải phóng ngày xưa, và cũng được đọc những cuốn kỉ yếu của các cô chú bác lứa tuổi ba tôi viết lại thời đi học và chia tay ngày xưa, thấy nó buồn da diết hơn, và có gì trưởng thành hơn lứa tuổi tôi và mấy đứa bạn bây giờ. Chắc vì ngày đó vật chất không đầy đủ, tình cảm con người là thứ đáng trân trọng nhất, và cũng vì thời đại của giới thanh niên trẻ phải chịu nhiều áp lực của đất nước chia đôi xẻ dọc, cái nỗi sầu thời đại nó ngấm vào người những con người thời đó nên khi đọc lại văn thơ, kí truyện của lớp người xưa đó, bao giờ tôi cũng gặp nỗi buồn man mác của con người trước thế sự nhiễu nhương.

Bài hát ‘’Họp mặt lần cuối’’ của nhạc sĩ Song Ngọc viết cho lứa tuổi học trò, sinh viên chia tay nhau khi rời trường, xa lớp, nhưng nó buồn vì thời đó đất nước loạn lạc, lại chẳng hiện đại như bây giờ, bạn bè chia xa nhau rồi khó trông ngày gặp lại được, như trong lời nhạc có chỗ ‘’Anh về nơi cuối trời thương nhớ – Riêng tôi ngược về chốn kinh đô’’, dường như sau những cuộc chia li ngày ấy, con người, bạn bè sẽ rất khó có dịp được gặp lại nhau hàn huyên, hay cùng ôn lại những kỉ niệm xưa một thời mài ghế nhà trường và chia nhau dăm ba cuốn sách. Còn bây giờ, lứa tuổi trẻ của tôi, bạn bè có xa nhau rồi thì cũng dễ dàng gặp lại, không ngoài đời thì cũng trên mạng, internet, điện thoại, đủ cách liên lạc trên đời. Cuộc sống bây giờ đầy đủ hơn nhiều nên con người cũng có nhiều niềm quan tâm mới, tình bạn được mở rộng xuyên biên giới với một vòng mắt xích có quá nhiều người, không dễ gì mà chăm chút được cho tốt những mối quan hệ đặc biệt với những người bạn chí cốt như thời xưa ấy còn ít ỏi bạn bè.

Tôi nghe ‘’Họp mặt lần cuối’’ mà tưởng nhớ lại một thời xa xăm nào đó với cái siết tay nồng ấm với bạn, và hoa phượng hồng rơi lả tả réo gọi một mùa hè chia li nào.

ngocvusg

traitimsat1982

Active Member

hết VOZ giờ lại sang đây, bác định mở bao nhiêu fan club?

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cho em báo danh hội này với ah!!!

nguyenhoangnhuy

Có thể nói tuy Hương Thủy ko còn trẻ (teen) nhưng lại là ca sỹ có body đẹp nhất của TNga, xem các DVD dacing nhìn phải nói là ghen tị vô cùng tận

HVTXXTVH

Có thể nói tuy Hương Thủy ko còn trẻ (teen) nhưng lại là ca sỹ có body đẹp nhất của TNga, xem các DVD dacing nhìn phải nói là ghen tị vô cùng tận

Mình lại thấy HT là một nữ ca sĩ tương đối toàn diện: hát hay mọi thể loại nhạc Việt Nam (từ vọng cổ cho tới tân nhạc, từ nhạc vàng cho tới nhạc đồng quê, từ ca dao đến dân ca); giọng hát rất ngọt, cao và truyền cảm; nhảy đẹp; múa giỏi; diễn kịch cũng tốt; tính tình thì dịu dàng, dễ mến, đậm chất miền Tây Nam Bộ; cách nói chuyện có phần e dè nhưng rất dễ thương. Có thể nói HT là mẫu phụ nữ Việt Nam điển hình. Bạn nào quan tâm tới HT có thể vô đây để add friend facebook của chị ấy ^_^! Khả năng đc accept là rất cao đó nên cứ yên tâm !

cautre5555

Active Member

Mỗi lần xem mấy cuốn PBN phỏng vấn HT nghe chị nói mà thấy dễ thương vô cùng, chất giọng có phần e dè và đặc sệt chân chất miền tây luôn ;)

HVTXXTVH

Mỗi lần xem mấy cuốn PBN phỏng vấn HT nghe chị nói mà thấy dễ thương vô cùng, chất giọng có phần e dè và đặc sệt chân chất miền tây luôn ;)

Đó cũng là một phần lý do khiến mình rất thích cô ca sĩ này. Mặc dù Như Quỳnh cũng là một trong những ca sĩ mình yêu thích nhưng nếu phải chọn giữa NQ và HT thì mình sẽ chọn Hương Thủy.

cautre5555

Active Member

Gởi 1 tấm hình luôn

VThanhgtvt

Well-Known Member

Mình cũng gửi một vài tấm Hương Thủy ngoài đời, mời a c e chiêm ngưỡng

Hjhj. Ơ thế là chị Hương Thủy có gia đình rùi hay sao thế nhỉ? Em tưởng chưa có chứ nhỉ?

HVTXXTVH

Hjhj. Ơ thế là chị Hương Thủy có gia đình rùi hay sao thế nhỉ? Em tưởng chưa có chứ nhỉ?

Chị Thủy có chồng và 1 cậu con trai 11 tuổi rất đẹp trai rồi bạn à. Nếu bạn có xem vở Thiếu phụ Nam Xương chị Thủy đóng cặp với anh Mạnh Quỳnh thì sẽ thấy cậu bé trong vở kịch đó cũng chính là con trai của chị Thủy ngoài đời đó ^_^!

HVTXXTVH

:)):)):)):)) vỡ mộng đi nhé

Có mộng cũng chẳng đc, vì mình kém Hương Thủy tới 15 tuổi lận :)) Nhưng mình thích giọng ca và con người tuyệt vời của HT :p Thêm 2 tấm chụp 2 mẹ con nè, nhìn đáng yêu chưa ^_^!

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

Chị Thủy có chồng và 1 cậu con trai 11 tuổi rất đẹp trai rồi bạn à. Nếu bạn có xem vở Thiếu phụ Nam Xương chị Thủy đóng cặp với anh Mạnh Quỳnh thì sẽ thấy cậu bé trong vở kịch đó cũng chính là con trai của chị Thủy ngoài đời đó ^_^!

Aha. Em cũng không để ý mấy, em cứ nghĩ chị ấy vẫn Free cơ, tại một dạo có tin đồn QL & HT mà!!! Vầy là toàn tin vịt!!!

Bên trên