Hội Nvidia Shield Android TV

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Ý bác ấy hỏi là bác xài cái này cắm ổ cứng gắn ngoài vào mấy lỗ usb đó thì Shield có đọc được tốt không,mình cũng đang muốn mua để xài như vầy có gì cho mình biết luôn nha thanks

hic. nhà em ko có SSD.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Ý bác ấy hỏi là bác xài cái này cắm ổ cứng gắn ngoài vào mấy lỗ usb đó thì Shield có đọc được tốt không,mình cũng đang muốn mua để xài như vầy có gì cho mình biết luôn nha thanks

Vẫn đọc tốt, nhưng nghe nói hình như Shield ko nhận 2 ổ, có bác nào có 2 ổ cứng thì confirm giúp nhé, bản thân em thì chơi qua NAS nên cũng ko quan tâm đến vụ rút cắm (đang tính nâng câp OS cho cái NAS)

nghiadhd

Active Member

Ức chế em Shield.

Không cho mình chỉnh YCbCr 4.2.2 or 4.2.0. Nvidia nói sẽ hỗ trợ trong tương lai, nhưng ko biết thế nào, hiện tại em phải down resolution xuống 4K30hz mới chơi được trên con MiTV

oldfriend

Moderator

Ức chế em Shield.

Không cho mình chỉnh YCbCr 4.2.2 or 4.2.0. Nvidia nói sẽ hỗ trợ trong tương lai, nhưng ko biết thế nào, hiện tại em phải down resolution xuống 4K30hz mới chơi được trên con MiTV

nvidia nói sẽ hỗ trợ thì chắc là đợi được :D

nghiadhd

Active Member

nvidia nói sẽ hỗ trợ thì chắc là đợi được :D

Nvidia là chúa dây thun mà bác không biết sao? lịch sử đã chứng minh, hồi hứa tung ra bản 3.0 (3.1). Dân tình chờ mõi mòn gần 3-6 tháng. Hứa 3.2 coming soon, đã 2 tháng nay vẫn bặt vô âm tính

Vẫn đọc tốt, nhưng nghe nói hình như Shield ko nhận 2 ổ, có bác nào có 2 ổ cứng thì confirm giúp nhé, bản thân em thì chơi qua NAS nên cũng ko quan tâm đến vụ rút cắm (đang tính nâng câp OS cho cái NAS)

Em thì thấy vụ đọc HDD từ USD của Shield dở lắm. Gắn cái Dock 2HDD vào, lúc nhận lúc không, nhất là HDD chứa nhiều nội dung (em có 2HDD 3T, 1HDD 2T, 1HDD 1T đang gần full dung lượng, mỗi ổ còn tầm 10GB). Gắn 1 ổ đọc lâu lắm mới xong, còn nếu gắn 2 ổ thì lúc nhận lúc không, nhận rồi có khi cũng chả thấy nội dung, hic. Cuối cùng em đành dùng giải pháp chia sẻ từ máy tính sang. Về điểm này thì em thấy Shield thua hẳn con Himedia Q10 IV trước đây em xài. Nhưng cũng không quá quan trọng lắm với em vì chủ yếu nó lên hình đẹp là ok rồi, còn vụ đọc HDD thì chuyển sang phương án khác, không chơi từ USB nữa.

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Em thì thấy vụ đọc HDD từ USD của Shield dở lắm. Gắn cái Dock 2HDD vào, lúc nhận lúc không, nhất là HDD chứa nhiều nội dung (em có 2HDD 3T, 1HDD 2T, 1HDD 1T đang gần full dung lượng, mỗi ổ còn tầm 10GB). Gắn 1 ổ đọc lâu lắm mới xong, còn nếu gắn 2 ổ thì lúc nhận lúc không, nhận rồi có khi cũng chả thấy nội dung, hic. Cuối cùng em đành dùng giải pháp chia sẻ từ máy tính sang. Về điểm này thì em thấy Shield thua hẳn con Himedia Q10 IV trước đây em xài. Nhưng cũng không quá quan trọng lắm với em vì chủ yếu nó lên hình đẹp là ok rồi, còn vụ đọc HDD thì chuyển sang phương án khác, không chơi từ USB nữa.

Share từ máy tính qua lan chắc tốc độ chậm hơn nhiêif hả bác. Em share từ máy tính sang qua lan, 1 video 1080p. Mp4, trên shield vào es explore rùi mở bằng trình mặc định và vlc. Nhưng ko có cái nào chạy hết. Ai giải thích hộ với

pttpth

Active Member

Mới vô mấy forum nước ngoài thì người ta khuyên nếu có mua usb hub thì nên mua loại có dây power cắm điện thì nó sẽ mạnh hơn và nhận được tất cả các loại ổ cứng di động có điện hay k có điện (loại passport) mới vô amazon múc 1 em để về xem thử

nguyenlb2006

Ðề: Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Share từ máy tính qua lan chắc tốc độ chậm hơn nhiêif hả bác. Em share từ máy tính sang qua lan, 1 video 1080p. Mp4, trên shield vào es explore rùi mở bằng trình mặc định và vlc. Nhưng ko có cái nào chạy hết. Ai giải thích hộ với
Em thì thấy vẫn ổn bác ạ, em đang xài mạng LAN 1Gb, kể cả khi xem những phim 4K H265 dung lượng trên 50GB vẫn chạy ổn. Ngay cả mạng 100Mb cũng có thể chạy tốt những ở những phim cần băng thông không quá lớn (tốc độ tối đa của mạng LAN 100Mb là khoảng 12MB/s).

Vấn đề không xem được cũng phụ thuộc nhiều nguyên nhân đó bác, có thể do phần mềm, cũng có thể do mạng LAN tại thời điểm bác xem có vấn đề, chưa được tối ưu tốc độ.

bạn cắm ổ cứng vào rồi dùng KODI để đọc. bảo bảo nhanh như Q10 IV luôn. mình cũng bị ức chế như bạn nhưng giờ đỡ rồi

nguyenlb2006

bạn cắm ổ cứng vào rồi dùng KODI để đọc. bảo bảo nhanh như Q10 IV luôn. mình cũng bị ức chế như bạn nhưng giờ đỡ rồi

Em đang sử dụng cả Kodi và SPMC luôn đó bác, SPMC đa phần em dùng để xem offline vì nó passthrought được những phim có âm thanh DTS HDMA, Kodi em dùng xem online. Tuy nhiên vụ HDD gắn qua cổng USB thì cả 2 đều không nhận tốt được, nhất là HDD có nhiều file. Cũng có thể không do Shield mà do phần mềm thôi.

oldfriend

Moderator

Em đang sử dụng cả Kodi và SPMC luôn đó bác, SPMC đa phần em dùng để xem offline vì nó passthrought được những phim có âm thanh DTS HDMA, Kodi em dùng xem online. Tuy nhiên vụ HDD gắn qua cổng USB thì cả 2 đều không nhận tốt được, nhất là HDD có nhiều file. Cũng có thể không do Shield mà do phần mềm thôi.

lúc mình dùng shield thì cắm ổ cứng vô lúc nó nhận lúc không nhận (ổ cứng có cấp nguồn riêng), chứ ko phải lúc nào cũng nhận 100% :)

nguyenlb2006

lúc mình dùng shield thì cắm ổ cứng vô lúc nó nhận lúc không nhận (ổ cứng có cấp nguồn riêng), chứ ko phải lúc nào cũng nhận 100% :)

Đồng bệnh tương lân, hehe. Thôi thì an tâm rằng không phải chỉ cái Shiled của mình nó bị vậy. Hiện tại cái Dock HDD em gắn vào 1 máy tính (máy tính cùi Dell Optiplex 775, cổng USB 2.0 thôi), sau đó dùng SPMC connect tới máy tính đó để xem thì thấy vẫn ok, kết nối ổn định kể cả những phim Bluray ISO 1080P hay thậm chí 4K H265. Vậy nên cứ thế mà chơi, sẵn tiện cái máy cắm để down phim nên copy qua lại cũng không mất thời gian ngồi rút, cắm nữa.

vinagoh

Well-Known Member

Vậy là kém dock!? Các Bác thử dock khác thử xem.
Em có con C-200 không nhận My book WD 3tb, nhưng nhận Seagate 5tb.
Chả biết đường nào mà lần.

oldfriend

Moderator

con nào không nhận bác cứ cho em, thống nhất vậy nhé :D

nguyenlb2006

Không biết có kén dock thật không nữa, em có 1 cái dock orico 2 hdd và 1 cái box 1 hdd cũng orico. Kết quả là dock hay box gì nó cũng ọc ọc hết, hehe. Để tối về em gắn thử 2 cái HDD di động vào xem sao

vinagoh

Well-Known Member

con nào không nhận bác cứ cho em, thống nhất vậy nhé :D

2 x 3TB lận, cụ lấy 1 hay 2. :D

Không biết có kén dock thật không nữa, em có 1 cái dock orico 2 hdd và 1 cái box 1 hdd cũng orico. Kết quả là dock hay box gì nó cũng ọc ọc hết, hehe. Để tối về em gắn thử 2 cái HDD di động vào xem sao

Em nghe (lại nghe :) ) dock Orico kém lắm, Bác thử tìm dòng khác thử xem. :D

buihung

Administrator

Bác nào chưa có remote zin thì dùng tạm remote của TV xiaomi cũng ổn nhé ( dĩ nhiên là ko có vụ điều khiển bằng giọng nói và lỗ tai nghe 3,5 thôi)

hungkaax1

Các bác cho em hỏi chia sẻ qua LAN như nào, em gà mờ mấy vụ này quá

Bên trên