Hội Nvidia Shield Android TV

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Sao mình chạm như trên mà không pause?
Nhân đây xin hỏi các bác là touchpad trên controller không sử dụng được phải không?(firmware v.3.1)

Em làm trên remote bác ạ. 100% đc ạ. Rất tiện và rất tuyệt. Trên controller là tay game hả bác. Tay game có touchpad hả. Chổ nào thế bác. Mà ko dùng đc hả. Từ lúc mua tới giờ chưa khi nào dùng tới cái gamepad cả

oldfriend

Moderator
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

dạo này khuyến mãi liên tục, lúc thì tặng tay game, lúc thì tặng remote, nhưng kèo thơm nhất là mua trực tiếp tại Best buy có sẵn remote nhưng vẫn được tặng thêm tay game, cả bộ full giá không đổi.

dạo này khuyến mãi liên tục, lúc thì tặng tay game, lúc thì tặng remote, nhưng kèo thơm nhất là mua trực tiếp tại Best buy có sẵn remote nhưng vẫn được tặng thêm tay game, cả bộ full giá không đổi.

Bây giờ còn không bác

oldfriend

Moderator

Bây giờ còn không bác

có mấy bác có người nhà bên đó, nhờ ra thẳng best buy mua loại có kèm remote giá 200 đồng, nếu còn hàng thì mua sẽ được tặng kèm game pad theo chương trình khuyến mãi mới này.

vinagoh

Well-Known Member

có mấy bác có người nhà bên đó, nhờ ra thẳng best buy mua loại có kèm remote giá 200 đồng, nếu còn hàng thì mua sẽ được tặng kèm game pad theo chương trình khuyến mãi mới này.

Cho anh cái link nào. :)

vinagoh

Well-Known Member

Đã có bác nào xài bộ chia HDMI khi sử dụng con shield này chưa ạ. Một số phim 4K khi muốn play trên tivi 4K mà cái receiver lại lên được có 1080p chẳng hạn. Em đang định kiếm con tivi 4K về, nhưng lại lăn tăn khoản này, vì cái receiver hiện tại của em chỉ lên được 1080p thôi. Em đang nghĩ khi đó từ cổng HDMI của shield ra, em sẽ chia thành 2 cổng HDMI, 1 vào tivi để lấy hình, 1 vào receiver để lấy tiếng. Các bác cho em ít kinh nghiệm với, em cảm ơn nhiều ạ.

oldfriend

Moderator

bộ chia xịn cũng tốn bạc triệu mà chưa chắc đưa được 4K lên tivi qua bộ chia..... lời khuyên: mượn thử trước khi mua ^^

nghiadhd

Active Member

bộ chia xịn cũng tốn bạc triệu mà chưa chắc đưa được 4K lên tivi qua bộ chia..... lời khuyên: mượn thử trước khi mua ^^

Bác @oldfriend nói đúng đó, hiện giờ cái chuẩn HDCP 2.2 nó khá là kén, ngay cả TV 4K HDMI 2.0 mà rất khó nhận tín hiệu từ Shield. Trên diễn đàn của Nvidia người ta complain qua chừng, ngay cả dòng highend của LG/Pana cũng bị no signal issue

hothanhdam

Active Member
Nghe bảo bác old friend đang tìm mua ampli. Mua đc chưa bác. Em đang tìm dàn 5.1 cho shield. Mấy bác tư vấn với. Nghe nhạc 40, phim 60, thấy có dàn onkyo s4505, 12m, em với ko tới. Mấy bác tư cấn em dàn rẽ hơn tí ạ

oldfriend

Moderator
Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Nghe bảo bác old friend đang tìm mua ampli. Mua đc chưa bác. Em đang tìm dàn 5.1 cho shield. Mấy bác tư vấn với. Nghe nhạc 40, phim 60, thấy có dàn onkyo s4505, 12m, em với ko tới. Mấy bác tư cấn em dàn rẽ hơn tí ạ

có 1 bác đang rao bán S4505 giá 5tr, mua cũ luôn là lựa chọn hợp lý :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Đã có bác nào xài bộ chia HDMI khi sử dụng con shield này chưa ạ. Một số phim 4K khi muốn play trên tivi 4K mà cái receiver lại lên được có 1080p chẳng hạn. Em đang định kiếm con tivi 4K về, nhưng lại lăn tăn khoản này, vì cái receiver hiện tại của em chỉ lên được 1080p thôi. Em đang nghĩ khi đó từ cổng HDMI của shield ra, em sẽ chia thành 2 cổng HDMI, 1 vào tivi để lấy hình, 1 vào receiver để lấy tiếng. Các bác cho em ít kinh nghiệm với, em cảm ơn nhiều ạ.

Search trên mạng thấy có vài sản phẩm chia 1 ra 2 có hỗ trợ 4K (30Hz), thấp nhất giá cũng cỡ 8 xị trở lên:), nhưng chưa chắc đáp ứng như mong đợi, chỉ còn cách lấy về test thử

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Bác
Dàn này mà bán giá đó thì xem lại, 8 chai không cho rờ!QUOTE]

Bác nói chuẩn. Bác old friend cho em xin link em sao. Chứ 8m ko cho rờ. 5m em càng ko dám rờ. Sẳn tiện nhắn mấy bác inbox mua shield chổ em. Mấy bác cứ đặt bên fullbox.vn đi. Em trước mua ở đó. Giá 5m8 kèm remote. Chờ khoản 2 tuần thôi. Shield của em chắc chung thành với chủ rùi

Bên trên