Hội Nvidia Shield Android TV

nghiadhd

Active Member
Ðề: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

đập hộp 1 phát là up lên 3.2 =))

tiếp theo là mở youtube coi 4K ^^

tiếp theo là so sánh màu sắc với Oppo :D

tiếp đó là mang oppo lên chợ trời thanh lý ^^

Nhớ sắp cộng dây HDMI 2.0 nữa (recommend dây hiệu Golden Sound HD-V1000)

bác @oldfriend cho em hỏi?
Cài USB Audio Player có hiện đầy đủ menu không(Menu ... bên góc trên phải)
Em biết để biết đường tính. hihi
sao phải cài nhỉ. bạn dùng ngay trình nghe nhạc mặc định là google play để chạy. ok luôn. xuất qua usb luôn.

vandtd

Do bận đi công tác nước ngoài nên không sử dụng. Bác nào có nhu cầu pm em, 1 bộ với 2 controller và 1 remote. Em để lại giá hạt dẻ luôn.

Có ai dùng Shield để xem phim Bluray nguyên gốc cho mình hỏi 1 câu với?

nghiadhd

Active Member

kết quả test dây là do shield kén hay do tivi mi kén ?

Hì hục chạy xe qua HDCafe saigon (tiệm bán cable HDMI 2.0 SA USA). Mở cửa bước vào trong thì thấy nguyên em MiTV 3 chình ình trước mặt.
Bắt đầu quá trình test cable, đầu tiên đưa cộng cable SA và nói cộng này kén máy quá, tiệm ko tin (nói rằng mấy con China Box) chạy ngon, mình ok, móc con Shield ra thử -> No Signal
Móc cộng cable của bác @BuiHung, cắm phát -> lên 4K/60Hz : Chủ tiệm bắt đầu nóng máu lên
Lôi hết cable của của hàng ra -> ko có cộng nào chạy lên được 4K/60 cả : Bắt đầu xuống giọng nói, máy em mua bao nhiêu, con này sao kén quá, a thử mấy box khác chạy ngon, cộng cable xanh (của bác @BuiHung) sao lại chạy được nhỉ, ...

Cuối cùng xách xe ra về, mở máy tính lên taobao order cộng "Golden Sound"

oldfriend

Moderator

hiểu thêm về các sợi 2.0 và 4K quảng cáo đầy ngoài tiệm ^^

thanhminhppc

Active Member

Bác ko test mấy cọng của Altona hay Monster xịn xem sao

nghiadhd

Active Member

Bác ko test mấy cọng của Altona hay Monster xịn xem sao

Không có điều kiện mua bác ơi.

Hiện nhà em đã có 4 cộng HDMI 2.0 rồi

- Shield zin
- SA USA
- Zhenzao (ko nhớ rỏ tên)
- Golden Sound HD-V1000 2.0 (có loại cùng mã nhưng 1.4)

thì chỉ có cộng Golden Sound nhận được Shield với MiTV thôi. Mình nghĩ là do sợi Golden Sound có chip xịn nên nhận liền

PS: Bác nào có HDMI xịn thì cứ qua nhà mình test thoải mái

vinagoh

Well-Known Member

Mình vửa seach cọng Golden Sound đắt vãi. :D

Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Em cũng vừa mua 1 cái remote ở chỗ này. Giá trên web là 1,2tr nhưng khi order thì giá chính xác là 1,4tr đó bác. Vì em nó nói là hết đợt rồi, phải ship về lại. Em đặt hàng cách đây gần nữa tháng, mới lấy về xài được 3 ngày. Em order online và giao hàng trực tiếp chứ cũng không đến cửa hàng để lấy.

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Re: Hội Nvidia Shield Android TV - hơn cả một máy chơi game

Em cũng vừa mua 1 cái remote ở chỗ này. Giá trên web là 1,2tr nhưng khi order thì giá chính xác là 1,4tr đó bác. Vì em nó nói là hết đợt rồi, phải ship về lại. Em đặt hàng cách đây gần nữa tháng, mới lấy về xài được 3 ngày. Em order online và giao hàng trực tiếp chứ cũng không đến cửa hàng để lấy.

haha.em order bên đó kèm remote là 5m8, vậy chi con shield của em cóa 4tr4.:-j
Mà trừ thêm cái game pad 1tr2 nữa thì con shield của em rẽ hơn con Q10 pro nữa. thấy ngại quá

chào các bác, cho mình hỏi đã bác nào rơi vào tình trạng của mình như thế này chưa. Mình đang dùng Shield android tivi 16G, đã up lên FW 3.2, nghe các anh em nói Flex dùng rất hay, mình cũng làm theo hướng dẫn thì thấy load film (xxx.m2ts trên 20G/Phim) rất là lâu, mà trước đó mình có nhét thẻ nhớ micro sd của samsung chuẩn pro tốc độ 80M/s làm bộ nhớ trong, sau đó mình chuyển qua USB 128G làm bộ nhớ trong vẫn load rất chậm, phát được 1 chút rồi dừng, không thể phát được film 4k. Bác nào đã làm thành công mà cho ra chất lượng đẹp hơn thì xin chỉ bảo dùm. Xin cảm ơn

pttpth

Active Member

Coi chừng mua thẻ lỡm nha bác,Như mình đã nói không nên bỏ phim vào bộ nhớ trong để dùng Plex phát,cho dù các bác có bỏ Micro SD hay USB stick vào để làm bộ nhớ trong thì cũng không nên,tốt nhất là bỏ phim vào 1 Ổ cứng di động cắm vào cổng usb đằng sau của Shield rồi chọn đường chứa phim là ổ cứng này khi vào plex.tv,lưu ý khi vào trang web plex.tv login account của mình xong thì chọn đường dẫn mục movie đến ổ cứng di động đang gắn vào shield thì việc này chỉ làm 1 lần thôi là xong,ngoại trừ sau này có Thay đổi ổ khác thì mới làm lại bước này

Plex server trên Shield không bắt buộc phải chứa phim vào bộ nhớ trong mới phát được bởi vậy chúng ta không nên,dù sao với lượng phim lớn thì bỏ vào ổ cứng di động gắn ngoài vẫn an tâm hơn.Như em đây mua thẻ 200GB thẳng từ Amazon chất lượng hoàn hảo em cũng chỉ dùng nó làm bộ nhớ trong cho Shield để tải game hay apps thoải mái thôi.Còn phim cho Plex thì vẫn copy trong 1 ổ 2TB gắn ngoài,Shield có bị lỗi gì hay phải reset lại Shield thì cũng không bị mất cả đống phim mình tốn công download bấy lâu nay.

Bác dangdinhtien,bác thử copy file phim đó vào usb stick hoặc ổ cứng gắn ngoài rồi dùng plex trên thiết bị khác stream xem sao,coi có khá hơn không,Nhớ là gắn ngoài chứ không phải là bộ nhớ trong nha bác,chúc bác thành công

Chỉnh sửa lần cuối:

hillo88

Cho mình hỏi là shield có cho tải file trực tiếp về ổ cứng gắn ngoài ko ?

Bên trên