Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Bản Bluray lần này hơi bị thất vọng vì chất lượng hình ảnh không như mong đợi. Có lẽ dồn 5h39p video trong 1 đĩa 46GB đã làm suy giảm chất lượng hình ảnh chăng. Tuy nhiên 1 điều mà không thể phủ nhận là khả năng cập nhật mã khóa mới nhất của Thúy Nga . Phải dùng cả 2 soft AnyDVD bản mới nhất và DVDFab mới nhất mới xử lý em nó được trơn tru. Cũng rất muốn upload lên chia sẻ với các bác nhưng với tốc độ upload 80 kb/s thì chắc 1 tuần mới xong. Thôi thì hi vọng bác ledung sẽ lên hàng nóng trong 1 2 ngày nữa cho anh em cùng thưởng thức

Dinhquoc

Member
Ðề: Re: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Bản Bluray lần này hơi bị thất vọng vì chất lượng hình ảnh không như mong đợi. Có lẽ dồn 5h39p video trong 1 đĩa 46GB đã làm suy giảm chất lượng hình ảnh chăng. Tuy nhiên 1 điều mà không thể phủ nhận là khả năng cập nhật mã khóa mới nhất của Thúy Nga . Phải dùng cả 2 soft AnyDVD bản mới nhất và DVDFab mới nhất mới xử lý em nó được trơn tru. Cũng rất muốn upload lên chia sẻ với các bác nhưng với tốc độ upload 80 kb/s thì chắc 1 tuần mới xong. Thôi thì hi vọng bác ledung sẽ lên hàng nóng trong 1 2 ngày nữa cho anh em cùng thưởng thức

Nếu không có ý Upload và Share thì bác này mã hóa làm gì nhỉ??? Chắc là máy bác này hiệu khủng long rồi, kể công nhưng chắc có lẽ chẳng có ai ghi ơn vì họ có chứng thực được thành quả của bác đâu

Re: Ðề: Re: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Nếu không có ý Upload và Share thì bác này mã hóa làm gì nhỉ??? Chắc là máy bác này hiệu khủng long rồi, kể công nhưng chắc có lẽ chẳng có ai ghi ơn vì họ có chứng thực được thành quả của bác đâu

Bác vui lòng đọc kỹ comment của người khác trước khi nói nhé. Mình nói là phải dùng 2 phần mềm để phá khóa của Thúy Nga để copy vào HDD mà xem hoặc chia sẻ cho bạn bè chứ không phải mình mã hóa nó như bạn nói.

tinkhang

Well-Known Member
Ðề: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

dù sao thì cũng trân trọng công sức của ae uploader,dg ngóng bản bluray của các bạn,thanks

Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Bác vui lòng đọc kỹ comment của người khác trước khi nói nhé. Mình nói là phải dùng 2 phần mềm để phá khóa của Thúy Nga để copy vào HDD mà xem hoặc chia sẻ cho bạn bè chứ không phải mình mã hóa nó như bạn nói.

Không biết bác có ở Saigob không, có chạy qua copy cho lẹ, chứ ngóng mãi khó chịu quá

hoabantrang

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Không biết bác có ở Saigob không, có chạy qua copy cho lẹ, chứ ngóng mãi khó chịu quá

Mọi người cũng đều phải down cả thôi. Bác không muốn chờ thì đặt hàng ở Thúy Nga shop người ta ship về cho bác ngay.

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Bản Bluray lần này hơi bị thất vọng vì chất lượng hình ảnh không như mong đợi...

Cảm ơn bác Ledung123!
Chắc chất lượng đĩa bluray (tất nhiên hình ảnh phải đẹp hơn DVD9) là do chính sách của Thuý Nga. Ngay phần âm thanh, vẫn những bản nhạc nghe qua CD họ phát hành thì khác hẳn tiếng nghe từ chương trình có hình. Các số gần đây họ nói nhiều đến bản quyền và trong chương trình 109 này thì họ khẳng định luôn tiền thu được chủ yếu là người xem trực tiếp và quảng cáo.

ak47

Member

Một chương trình lớn vậy mà trong quá trình xử lý âm thanh lại có "tạp âm" nhỉ...chán mấy bố làm việc tắc trách...
Ps: CŨng ham hố như mềnh =))

bragon187

PBN 109 khoái nhất là tiểu phẩm hài "Tấm cám vượt thời gian", xem mà mình cứ cười mãi.

dangnhuquynh

Một chương trình lớn vậy mà trong quá trình xử lý âm thanh lại có "tạp âm" nhỉ...chán mấy bố làm việc tắc trách...
Ps: CŨng ham hố như mềnh =))

Tạp âm chắc chắn không xuất phát từ biên tập nhé bạn. Chỉ có thể xảy ra khi người rip lại cố chèn thôi. Chứ một đơn vị chuyên nghiệp như Thuý Nga họ không thể mắc một lỗi ngớ ngẩn thế được. Vì tạp âm chỉ thấy ở chương trình chia sẻ trên mạng. Còn đĩa gốc không hề có nhé bạn...

vnmusic4ever

Well-Known Member

binhhc

Moderator

Mình cũng đồng ý với ý kiến của bác Quỳnh, Thúy Nga không thể nào mắc một lỗi sơ đẳng như vậy, đội ngũ họ làm việc chuyên nghiệp với nhiều người thì nếu có bị lỗi người ta đã phát hiện ra rồi :D
Cái đoạn tạp âm đó mình nghĩ kiểu như nó bị.......vi-rút. :p

vnmusic4ever

Well-Known Member

Món quà đầu năm!!!

vnmusic4ever

Well-Known Member

Đã có người đc hưởng hàng nóng mà rất tiếc ko phải là mình... =))

Bên trên