Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

dangnhuquynh

Ðề: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội ( Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

À nhưng không thấy các lão bình luận về "chưn dài". Đây có lẽ là động lực để kéo tiếp.

Nếu lão xem bài của em Tóc Tiên thì rất đáng để kéo cả dvd này. Rất gợi cảm và vũ đạo tuyệt vời

conghieu1978

Moderator

Nếu lão xem bài của em Tóc Tiên thì rất đáng để kéo cả dvd này. Rất gợi cảm và vũ đạo tuyệt vời

Thế thì phải kéo xem mới được. Tui khoái nhất cái vụ chân dài. Xem ca nhạc thời nay thì khoản này cấm mà không có nhá.

dangnham

Số gần đây nhất cả PBN lẫn Asia đều rủ nhau đi xuống, hiệu ứng lan sang cả copa america như trường hợp Arg gọi, Bra chả nhời!:D

E đang xem Disc 2. Quang Lê hát dở quá, chắc về VN hát nhiều quá nên mất giọng rồi :D

dangnham

Tui ghét giọng hát của Quang Lê lắm. Giọng hát eo ẻo èo thế nào ý.

Giọng ngày trước thì đc, chứ từ cuốn 102 rồi 103 nghe giọng xuống cấp trầm trọng. Không ấm áp như ngày xưa nữa .

Đúng là âm thanh cuốn này dở thật, nghe có vẻ như hơi bị vỡ tiếng, mở to bị rè

dangnhuquynh

Giọng ngày trước thì đc, chứ từ cuốn 102 rồi 103 nghe giọng xuống cấp trầm trọng. Không ấm áp như ngày xưa nữa .

Đúng là âm thanh cuốn này dở thật, nghe có vẻ như hơi bị vỡ tiếng, mở to bị rè

lão chuyển nhanh xuống bài cuối của Tóc Tiên cho đỡ chán

khonggianhd

em thấy đĩa PBN 103 hay đấy chứ rất tình cảm em thích nhất bài

Hoang mang (Võ Hoài Phúc) Quỳnh Vi
Giáng ngọc (Ngô Thụy Miên) Bằng Kiều
Hai chuyến tàu đêm (Trúc Phương) Quang Lê

rất cảm ơn các bác trên diễn đàn đã chia sẻ !

trantien0072

Well-Known Member

Cá nhân Tôi cảm nhận.

Chương trình TN103 này xem đc đấy chứ. Nhưng đúng là chất lượng hình ảnh hơi kém thật, xem màn >42 hơi bị vỡ

dangnhuquynh

Cá nhân Tôi cảm nhận.

Chương trình TN103 này xem đc đấy chứ. Nhưng đúng là chất lượng hình ảnh hơi kém thật, xem màn >42 hơi bị vỡ

Nội dung chương trình thì không vấn đề gì, nhưng chất lượng hình ảnh đặc biệt là phần hậu trường sân khấu thì không thể chấp nhận được quá xấu và mờ hình

bubi

Member

Rất tiếc là tôi vẫn chưa có đủ thời gian để xem hết đĩa 1 (chứ đừng nói cả chương trình). Xem lướt qua một chút thì cảm nhận của tôi là cũng không đến nỗi quá tệ.

Âm thanh cũng khá, chất lượng hình thì không xuất sắc, vì có đĩa hình đẹp lắm cơ (không nhớ là số nào). Có lẽ vì nhà tôi TV chỉ là 37 inch nên không 'bức xúc' lắm về chất hình.

Có một số bác phàn nàn về hình ảnh và âm thanh của những số gần đây, kể cả đĩa 100, 101. Có lẽ vì TT Thúy Nga từng có những số vừa hay, vừa đẹp nên chúng ta kỳ vọng họ ngày càng đẹp hơn hay hơn chăng.

Thiển ý của tôi là không nên kỳ vọng nhiều, vì càng hy vọng nhiều dễ thất vọng lớn. Hơn nữa, hãy so sánh tương đối với các Trung Tâm khác (cũng vừa ra các số mới), thêm cả các Chương trình ca nhạc trong nước nữa.

Thêm chút: không nên xem trên TV lớn hơn 37 inch, hì hì hì.

dangnham

Đúng là về nội dung chương trình thì không tệ. Nhưng về chất lượng hình ảnh , âm thanh thì không được tốt cho lắm. Nhất là Disc 2 nghe âm thanh chán hẳn luôn

Giờ em mới xem hết cả 2 đĩa nên mới dám có chút cảm nhận của mình.

Về chất lượng âm thanh thì tốt. Chất lượng hình ảnh em xem trên tivi 46" thấy không quá tốt (so với số 85 chẳng hạn) mà cũng không quá tệ (so với số 89, 99 chẳng hạn).

Có điều PBN diễn quá nhiều ở sân khấu của Knott's Berry Farm gây nhàm chán với người xem.

Và đúng là do chúng ta quá yêu quý Thuynga, kỳ vọng nhiều nên nảy sinh yêu cầu cao là đúng rồi. Cá nhân em cũng đã từng có giai đoạn thấy thất vọng vì một số chương trình. Tuy nhiên, như bác BuBi nói, so sánh trong tương quan chung thì sẽ dễ thấy hài lòng hơn. Rồi chúng ta cũng sẽ vẫn háo hức "săn hàng" mỗi đợt PBN phát hành thôi.

My Top Hits:

- "Trả Lại Thời Gian" - Như Quỳnh và "Một Đời Yêu Em" - Thế Sơn (các bác thông cảm dạo này em với gấu có nhiều feeling nên nghe bài này thấm vãi chưởng). Hai bài điển hình của dòng nhạc vàng cho ai yêu thích hoài cổ.

- "Giáng Ngọc" - Bằng Kiều và "Bài Không Tên Cuối Cùng" - Ngọc Anh. Hai bài này ca sĩ không có gì đột phá, nhưng vẫn vững ở phong độ vốn có. Dành cho ai yêu cầu cao về kỹ thuật thanh nhạc và dòng nhạc chính thống. Cái này là em thích ạ.

- "Môi Xinh Nụ Cười" - Mai Tiến Dũng và "Gục Ngã" - Tóc Tiên để giúp chúng ta giải quyết phần nhìn ạ. Khi coi hai bài này mấy bạn trẻ ai cũng muốn nhún nhảy theo ca sĩ hết. Em cũng thích cái này nữa nè.

Như vậy là PBN103 đáp ứng được đầy đủ style cho các đối tượng khán giả của mình rồi nhé. Sau này mở PBN103 coi lại, chắc em sẽ mở bấy nhiêu bài phía trên.

Tuy nhiên, vâng, lại là tuy nhiên, vẫn có vài điều mà đáng ra theo em có thể thay đổi được thì chương trình nãy sẽ hoàn hảo hơn nhiều.

- "Họp Mặt Lần Cuối" - Hương Thủy: là thể loại nhạc vàng nhưng giai điệu hơi khó nghe với giọng ca này. Các bác thử tưởng tượng nếu bài này cô Hương Lan hát sẽ hay hơn rất nhiều, dễ và nhanh đến được với khán giả hơn. Vai trò của em Hương Thủy trong bài này không đạt, em hát mỏng và không có chiều sâu.

- "Người Đi Qua Đời Tôi" - Trần Thái Hòa và "Hai Chuyến Tàu Đêm" - Quang Lê: ca sĩ hát có phần xuống phong độ. Trình diễn bài hát mà cảm giác như "trả bài" hay sao ấy. Đồng ý là 2 anh hát rất "tròn" nhưng không mang lại chút gì mới mẻ hết.

- "Đời Không Còn Nhau" - Don Hồ: nếu không nghe phần giới thiệu chắc em khó nắm bắt được tinh thần nội dung bài hát. Một bài có ca từ quá mờ nhạt, phong cách trình diễn của ca sĩ cũng quái quái sao đó. Nói chung Don Hồ và Nguyễn Hưng đuối quá rồi.

Những tiết mục còn lại em không thấy ấn tượng gì nhiều lắm. Tổng quan trong một chương trình mà có được dăm bài đáng để ta muốn nghe lại thì theo em là cũng ok lắm rồi các bác nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối:

linhlinh88

Well-Known Member

em xem cái DVD5 trên cái màn 17 inch mà chán ko tả :(

bubi

Member

em xem cái DVD5 trên cái màn 17 inch mà chán ko tả :(

Có D9 thì bác xem D5 làm gì. Nhất là bây giờ quen sướng với HD rồi, xem D9 có khi còn thấy chán nữa là.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoabantrang

Well-Known Member

Em lỡ xóa mất cái D9 down cái D5 để lấy chỗ trống trên HDD. Cơ mà em cũng cảm giác thấy kể cả cái D9 hình cũng kém so với mấy số trước mà em có. Người ta tính làm Bluray mà như thế sao ?

Nội dung chương trình thì không vấn đề gì, nhưng chất lượng hình ảnh đặc biệt là phần hậu trường sân khấu thì không thể chấp nhận được quá xấu và mờ hình

Có hay không việc họ làm vậy trước khi ra Bluray ???, chứ tôi nghĩ (quan điểm cá nhân nhé)
1. Họ thừa sức làm DVD chất lượng hình ảnh đẹp(cái này ai xem TN cũng biết)
2. Họ thừa biết cái DVD này hình kém (chắc chắn là họ biết)nhưng họ vẫn cho phát hành

dangnhuquynh

Có hay không việc họ làm vậy trước khi ra Bluray ???, chứ tôi nghĩ (quan điểm cá nhân nhé)
1. Họ thừa sức làm DVD chất lượng hình ảnh đẹp(cái này ai xem TN cũng biết)
2. Họ thừa biết cái DVD này hình kém (chắc chắn là họ biết)nhưng họ vẫn cho phát hành

bác cứ để ý xem. Cứ có một chương trình đẹp và hoành tráng là lại có mấy số chất lượng hình bị kém hơn. Cụ thể nhất là test với chất lượng hình của số gần nhất cũng tổ chức tại cùng sân khấu là số 102 thấy chất lượng hình khác nhau hoàn toàn. Bitrate và stream hình thua xa nhau về chất lượng

linhnguyen5187

Không biết bác Bubi xem cái TN mới thế nào chứ theo cá nhân em thấy chất lượng hình ảnh cảu TN mới (xem trên con 42 inch) kém thật. Âm thanh thì cũng còn tạm. Hic!
Làm em mắm môi mắm lợi kéo hơn kéo pháo! Híc!

Bên trên