HỎI VỀ DVD ASIA 68 BLURAY

XIn chào các bạn
Được biết asia 68 bluray được [phát hành rùi, nhưng chưa thấy ai post lên hdvietnam, nếu anh em nào có xin chia sẻ với. Thanks

nguyenthienqui

Active Member
Ðề: HỎI VỀ DVD ASIA 68 BLURAY

hic chắc ko ai mua đĩa gốc rồi, ít nhất cũng phải 50GB nhỉ, mong có ai up lên dù nặng cỡ nào cũng phải kéo ^^

Dinhquoc

Member

hic chắc ko ai mua đĩa gốc rồi, ít nhất cũng phải 50GB nhỉ, mong có ai up lên dù nặng cỡ nào cũng phải kéo ^^
Mình cũng đồng ý cả 2 tay, đã mất công mong mỏi Blu-ray thì sợ chi dung lượng chứ, hơn nữa đây là hàng đặc biệt về mọi mặt nên không nên tiếc gì để được cảm nhận cả. Kính mong các ACE khác quan tâm thì cùng theo dõi để truy tìm Link, thank

Anh hai

Active Member

gần 40GB thôi .... 50GB chắc lá thở luôn ... nhà người bạn có nên AH check thử nó khoảng bao nhiểu GB wow......

Mã:
General
ID                               : 0 (0x0)
Format                           : BDAV
Format/Info                      : Blu-ray Video
File size                        : 38.8 GiB
Duration                         : 3h 46mn
Overall bit rate                 : 24.5 Mbps
Maximum Overall bit rate         : 48.0 Mbps

Dinhquoc

Member

gần 40GB thôi .... 50GB chắc lá thở luôn ... nhà người bạn có nên AH check thử nó khoảng bao nhiểu GB wow......

Mã:
General
ID                               : 0 (0x0)
Format                           : BDAV
Format/Info                      : Blu-ray Video
File size                        : 38.8 GiB
Duration                         : 3h 46mn
Overall bit rate                 : 24.5 Mbps
Maximum Overall bit rate         : 48.0 Mbps

Thank, anh làm ơn nghĩ cách Share cho AE đi anh. Thấy thế này thì luồng máu Load Blu-ray Hot của em lại sôi lên rồi, nóng lòng quá, hoặc anh Hai có ở HCM không? em qua chép ké với

em cũng đang máu asia 68 bluray quá, rất mong anh em nào có chia sẻ với. Thanks so much

Anh hai

Active Member

file mkv khoảng 1-2GB còn gồng được chứ 40GB thì upload chắc mất 6 tháng quá ... chưa kể trong lúc upload lên có file nào gặp vấn đề .... internet của chuối mà chơi nguyên bluray luôn thì bó tay.... có lòng mà không có sức

Dinhquoc

Member

file mkv khoảng 1-2GB còn gồng được chứ 40GB thì upload chắc mất 6 tháng quá ... chưa kể trong lúc upload lên có file nào gặp vấn đề .... internet của chuối mà chơi nguyên bluray luôn thì bó tay.... có lòng mà không có sức

Thế "Anh hai" đang ở đâu vậy để AE có ai tiện đến làm ly cafe rồi mượn chép luôn, Thank. Không tìm đâu ra được Link chứ thấy là mình chộp ngay à

tkltmt

Well-Known Member

Vậy ko phải "vô duyên" mà PBN 104 sẽ phát hành Bluray,cạnh tranh nhau đây mà

KKK

mỗi ngày vẫn mong chờ Blueray Asia 68 để thưởng thức xem thế nào.....nhưng chẳng thấy đâu.

iceman

(^_^)

Link Fshare.vn
Mã:
[url]http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn-mega-1280-com/194838-chuong-trinh-ca-nhac-asia-68-sai-gon-noi-nho-saigon-nostalgia-bluray.html#post1840817[/url]

vnmusic4ever

Well-Known Member

Mình có vài câu hỏi về Blu-ray:

1. Nếu xem Blu-ray bằng TV HD Ready thì nó khác cái gì so với TV Full HD?
2. Băng có lấy từ hàng gốc không hay là hàng Blu-ray giả ở Việt Nam?
3. Download Blu-ray Asia 68 có lợi cho người bắt đầu với Blu-ray không?
4. Có cách lấy MU nhanh hơn nếu không có Premium Account (thử download nhưng chậm lắm)?

Lý do tại sao mình hỏi điểm số 3 là tại vì mình hoàn toàn chưa có máy móc Blu-ray gì hêt. Nếu mình quyết định muốn làm thì phải mua 3 thứ:

(Tính theo Euro vì mình sống tại Đức)

1. máy xem Blu-ray ~ 100€
2. máy chép Blu-ray ~ 80€ (loại lắp trong máy - internal device)
3. đĩa Blu-ray để chép ~ 12€ (50GB)
Tổng cộng: gần 200€

Nếu mình mua băng gốc thì khoảng 30€ + ~ 100€ cho máy xem thì tổng cộng là 130€ (tiết kiệm được 70€)

Nhưng nếu các trung tâm khác ra Blu-ray thì lại rất đắt tiền.

Các bạn nghĩ sao?

TRANVANKHUYNH

Mình có vài câu hỏi về Blu-ray:

1. Nếu xem Blu-ray bằng TV HD Ready thì nó khác cái gì so với TV Full HD?
2. Băng có lấy từ hàng gốc không hay là hàng Blu-ray giả ở Việt Nam?
3. Download Blu-ray Asia 68 có lợi cho người bắt đầu với Blu-ray không?
4. Có cách lấy MU nhanh hơn nếu không có Premium Account (thử download nhưng chậm lắm)?

Lý do tại sao mình hỏi điểm số 3 là tại vì mình hoàn toàn chưa có máy móc Blu-ray gì hêt. Nếu mình quyết định muốn làm thì phải mua 3 thứ:

(Tính theo Euro vì mình sống tại Đức)

1. máy xem Blu-ray ~ 100€
2. máy chép Blu-ray ~ 80€ (loại lắp trong máy - internal device)
3. đĩa Blu-ray để chép ~ 12€ (50GB)
Tổng cộng: gần 200€

Nếu mình mua băng gốc thì khoảng 30€ + ~ 100€ cho máy xem thì tổng cộng là 130€ (tiết kiệm được 70€)

Nhưng nếu các trung tâm khác ra Blu-ray thì lại rất đắt tiền.

Các bạn nghĩ sao?
Chưa sẵn sàng thì đừng theo, hàng của iceman va giomua lại còn nghi à ? 40Gb cũng kéo, MU xài megakey ổn hết. Thanks.

vnmusic4ever

Well-Known Member

Cám ơn bác nhiều nhé, bầy giờ có Megakey trên máy rồi (down rất nhanh)!!! Bây giờ có hàng nóng Blu-ray rồi cho nên CHƠI luôn :D

dhpaul

Well-Known Member

Nói thực là mức giá Blu-ray mà Asia đưa ra là quá rẻ (gần 30 USD, cứ cho là bác ở châu Âu có tính phí shipping thì cũng tầm 30 Euro) so với mức đầu tư của họ cho chương trình này. Mặc dù list nhạc của chương trình hơi thất vọng, tuy nhiên phải nói đây là chương trình có mức đầu tư lớn nhất của Asia trong mấy năm trở lại đây. Nếu đã chơi được đầu Blu-ray và các thiết bị đi kèm, thiết nghĩ bác nên mua đĩa gốc để ủng hộ cho trung tâm.

Nói thực là mức giá Blu-ray mà Asia đưa ra là quá rẻ (gần 30 USD, cứ cho là bác ở châu Âu có tính phí shipping thì cũng tầm 30 Euro) so với mức đầu tư của họ cho chương trình này. Mặc dù list nhạc của chương trình hơi thất vọng, tuy nhiên phải nói đây là chương trình có mức đầu tư lớn nhất của Asia trong mấy năm trở lại đây. Nếu đã chơi được đầu Blu-ray và các thiết bị đi kèm, thiết nghĩ bác nên mua đĩa gốc để ủng hộ cho trung tâm.

Chỉ được cái hình ảnh thôi à, còn âm thanh thì vẫn cỡ DVD thôi chứ chưa phải là âm thanh thực thụ của chuẩn Bluray :(.

Anh hai

Active Member

Chỉ được cái hình ảnh thôi à, còn âm thanh thì vẫn cỡ DVD thôi chứ chưa phải là âm thanh thực thụ của chuẩn Bluray :(.

nhìn cuốn bluray của asia xong thấy mí cô cô nào cũng mụn và theo không à .. lần sau chắc hết dám coi bluray va hd quá hehehehe

Bên trên