hỏi về mây bay

superman

các bác ơi cho em hỏi cái,các bác coi những bộ film mà có những cảnh nó quay cảnh bầu trời ko,sao em thấy những cảnh đó bầu trời mây nó bay vù vù mà cảnh vật xung quanh lại bình thường là sao vậy các bác

chiminh

Member
Ðề: hỏi về mây bay

đơn giản thôi bạn.Bạn xem phim thấy có những đoạn người ta cho phim chay nhanh lên thì nó cũng vây.
thế thì cảnh vật xung quanh đứng im thì cũng dễ hiểu thôi.Nếu bạn lấy 1 cái đt có may quay phim.Bạn đặt điện thoại xuống bàn hay gì đó cố định 1 chỗ và lấy 1 cây bút đặt trước ống kính.Sau 1 phút thì ban dung lai va mo lai xem
ban se thay doan phim đó như là 1 tấm hình.
nếu kết hợp 2 cái đó lại.ví dụ đặt máy quay cố định quay cảnh 1 ngọn núi có 1 đám mây bay nhe nhe qua.sau đó về,bạn cho máy quay play với tốc độ chạy nhanh bạn sẽ thấy núi thì đứng im còn mây thì bay vù vù.
hết.

superman

em hỉu cái bác noái,nhưng ở đây ý em á là những cảnh như người,tàu bè,xe cộ qua lại vẫn bình thường ko đứng yên gì hết mà mây vẫn bay vèo vèo là sao

chiminh

Member

cho tớ xem đoạn phim đó đi mới giải thích cho bạn người ta dùng kỹ xão gì.Nhưng chủ yếu vẫn sẽ là có 1 đoạn cho chạy nhanh còn đoạn kia là bình thường.Ghép 2 cái với nhau.

manhthang

Huyền Thoại

em hỉu cái bác noái,nhưng ở đây ý em á là những cảnh như người,tàu bè,xe cộ qua lại vẫn bình thường ko đứng yên gì hết mà mây vẫn bay vèo vèo là sao

Nếu bác đứng ngắm nhìn bầu trời trên cao nguyên Bắc Mỹ bác sẽ ngừng hỏi tại sao.

Bên trên