Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

Ðề: Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

Nhà Hàng Tajmasago (invested by Khaisilk Group)
Phòng chiếu rất chuẩn nhưng tư vấn bộ loa hoàn toàn không phù hợp, bộ loa này chỉ thích hợp setup trong gia đình. Vị trí các loa hoàn toàn sai
Amply công xuất quá bé so với một phòng xem to như thế. Chắc chắn bộ này nghe không thể hay được
Tập đoàn Khaisilk Group tài chính rất lớn và chịu đầu tư nhưng đơn vị thi công lại tư vấn bộ dàn chỉ thích hợp xem trong gia đình, chứng tỏ đội ngủ chuyên viên chưa có kinh nghiệm trong việc set up các phòng xem tiêu chuẩn cao ( điều này dể thấy khi ở cả ba dàn đều có sai sót trong thiết kế )

iluxman

Active Member

Rear surround vi trí ko thích höp.

fostina

Well-Known Member
Ðề: Re: Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

Biệt thự Thảo Điền (Q.2)

Em góp ý phần loa Sub đặt trong hôp là hinh này, bác xem có đúng không vì nhìn trong hình không rõ lắm, con cặp front thấy loa treble ngang với tai gia chủ trong hình (đứng) thì e rằng so với người ngồi xem sẽ hơi bi cao. Đôi dòng góp ý với bác hy vọng bác đừng buồn em

Chỉnh sửa lần cuối:

traitimtraoem

Active Member

Biệt thự Thảo Điền (Q.2)

Em góp ý phần loa Sub đặt trong hôp là hinh này, bác xem có đúng không vì nhìn trong hình không rõ lắm, con cặp front thấy loa treble ngang với tai gia chủ trong hình (đứng) thì e rằng so với người ngồi xem sẽ hơi bi cao. Đôi dòng góp ý với bác hy vọng bác đừng buồn em

Bác này nói đúng nè. Theo e thì nên bỏ cái kệ đó đi, và thay vào đó cái kệ nhỏ và vừa cho mấy em AVR và HDplayer thôi. Vậy là hạ được 2 em font xuống mà còn dư chỗ để em Sub lun, và hạ lun cả màn chiếu xuống chút chút, chứ như vậy hơi bị cao xem phim phải ngẩng lên mỏi cổ lắm.
Em thấy hiện giờ là bác có 3 thiết bị và 1 e Hdplayer. Và cái kệ hiện giờ bác bỏ 2 khoang ở trên đi, để lại 3 khoang phía dưới cho 3 thiết bị và thu nhỏ lại cho vừa với thiết bị của mình để lại phần còn lại cho em Sub là đẹp. Em thấy thu nhỏ lại còn khá là nhiều chỗ cho Sub đó. Lúc đó font chỉ việc hạ xuống đúng vị trí cũ
Đôi lời góp ý... Nếu ko đúng bác bỏ qua

Minhsur

Banned
Qua mấy bức hình, em thấy các gia chủ đều có điều kiện, nhưng có lễ các nhà thiết kế chưa thuyết phục được các gia chủ về thẩm mỹ cũng như tính phù hợp của đồ chơi. Vì dụ: Ở ngay bức hình trong cmt kế trên, cái kệ ti vi lớn quá và làm giảm sự sang trọng cho căn phòng, cách xếp đồ trong kệ, trên kệ lộn xộn quá; Bộ loa của phòng trong nhà hàng quá nhỏ, nếu JAMO thì làm luôn bộ 809. Còn trong cái phòng chiếu có thảm hoa đỏ, thì em thấy mầu thảm và tường chưa hợp nhau lắm, gam màu hơi sáng quá và loa surr treo tường không sang, dùng mấy cái chân loa cách điệu có thể đẹp hơn.
Có gì chưa đúng bác chủ và các bác thông cảm. Em nổ tý thôi, em cũng đang phấn đấu để có được phòng riêng cho mục đích HD, nhưng chưa có điều kiện, giờ vẫn chung với phòng khách. Mà đã thấy oải lắm rồi...

langthangvn33

Uploader

Hi bác,
Phòng film được gia chủ thiết kế theo kiến trúc cổ điển, các phần sáng của phòng được bày trí xen kẽ với mảng tối. Tuy nhiên đối với phòng để xem film thì như bác nói, sẽ làm giảm hiệu ứng và gây khó nhìn cho khách. HDMediashop có đưa giải pháp lắp rèm cho mảng sáng, khi xem film thì kéo rèm, không xem thì cuốn lại. Tuy nhiên, phần hoàn thiện như bác thấy trong hình, HDMediashop cuối cùng phải thi công theo yêu cầu của khách hàng để đảm bảo kiển trúc chung cho công trình.
Nhà hàng Tajmasago có diện tích 7 x 11. Hệ thống loa Jamo S608 (5.0), 2 sub Jamo S300 và thêm 2 suround S403. Hệ thống âm thanh trải dài trong cả phòng và đảm bảo mọi vị trí đều nghe tốt bác ah.
Thanks bác đã quan tâm.

cho em hỏi nhỏ một tí ,hệ thống âm thanh có kham nổi không ah, hình như NR708 và S608 đuối sức cho phòng 77M2.
sao bác không tư vấn hệ thống khác ,...em hỏi vì cảm nhận hệ thống âm thanh có vấn đề....em chỉ muốn tìm hiểu không có ý gì khác...

HDMediashop

Re: Ðề: Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

- Về ánh sáng của đèn: k hiểu bác hdmediashop có chụp ngay thời điểm nào chứ e thấy ánh sáng của phòng có vẻ lạnh quá, k hiểu lúc xem film như thế nào?

Em chụp hình này vào buổi sáng, cửa ra vào được mở ra nên màu hơi sáng. Tuy nhiên khi xem film, các cửa được đóng lại, vẫn đảm bảo được độ sáng và sâu của hình ảnh. Để hôm nào em chụp và post lên hình nhà hàng được chụp lúc xem film cho bác xem.

- Còn về hệ thống âm thanh, hình ảnh thì e k bình luận. Cái này phải tuỳ thuộc vào gia chủ thôi!

Thanks bác, bác nói đúng, âm thanh tùy vào mức đầu tư của khách hàng, HDMediashop có đưa ra các gói âm thanh từ thấp đến cao, công suất và tiến hành demo từng dàn cho bác Khải nghe. Và kết quả thì như bác thấy trong hình rồi.

HDMediashop

Re: Ðề: Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

Nhà Hàng Tajmasago (invested by Khaisilk Group)
Phòng chiếu rất chuẩn nhưng tư vấn bộ loa hoàn toàn không phù hợp, bộ loa này chỉ thích hợp setup trong gia đình. Vị trí các loa hoàn toàn sai
Amply công xuất quá bé so với một phòng xem to như thế. Chắc chắn bộ này nghe không thể hay được
Tập đoàn Khaisilk Group tài chính rất lớn và chịu đầu tư nhưng đơn vị thi công lại tư vấn bộ dàn chỉ thích hợp xem trong gia đình, chứng tỏ đội ngủ chuyên viên chưa có kinh nghiệm trong việc set up các phòng xem tiêu chuẩn cao ( điều này dể thấy khi ở cả ba dàn đều có sai sót trong thiết kế )

Dear bác TanthanhHD,
Cám ơn bác đã quan tâm và cho ý kiến.
Không phủ nhận Khaisilk là tập đoàn tài chính rất mạnh, tuy nhiêu về khoản "chịu đầu tư" thì chắc chắn bác Khải có cân nhắc rất kỹ cho việc lắp đặt phòng film này. Tajmasago là một phức hợp nhà hàng khách sạn sang trọng theo phong cách Ấn Độ, phòng film là một tiện ích tăng thêm mà Khaisilk dành cho khách hàng.
HDMediashop có đưa ra các gói thiết bị âm thanh từ cao cấp đến trung bình, phù hợp với diện tích phòng phim, có demo từng gói để bác Khải và đội ngũ kỹ thuật Tajmasago nghe và quyết định. Hệ thống âm thanh được chọn là cả một quá trình tư vấn, thương lượng về giá (quản lý phòng film Tajmosago đã khảo sát giá rất kỹ các đối tác lắp đặt khác), do đó việc được chọn là đơn vị cung cấp và thi công cho Tajmasago là một niềm vinh dự của HDMediashop.
Với phương châm "Lấy khách hàng làm trung tâm", HDMediashop luôn đưa ra các tư vấn để đảm bảo đem lại cho khách hàng không gian giải trí thật sự đẳng cấp và sang trọng. Tuy nhiên như bác biết, khách hàng vẫn là người quyết định và HDMediashop hiện tại vẫn rất tự hào là đơn vị hàng đầu tại Sài Gòn được các khách VIP lựa chọn để lắp phòng giải trí tại nhà. Loạt bài tới HDMediashop sẽ post các hình ảnh để chứng minh cho điều này.

HDMediashop

Re: Ðề: Re: Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

Bác này nói đúng nè. Theo e thì nên bỏ cái kệ đó đi, và thay vào đó cái kệ nhỏ và vừa cho mấy em AVR và HDplayer thôi. Vậy là hạ được 2 em font xuống mà còn dư chỗ để em Sub lun, và hạ lun cả màn chiếu xuống chút chút, chứ như vậy hơi bị cao xem phim phải ngẩng lên mỏi cổ lắm.
Em thấy hiện giờ là bác có 3 thiết bị và 1 e Hdplayer. Và cái kệ hiện giờ bác bỏ 2 khoang ở trên đi, để lại 3 khoang phía dưới cho 3 thiết bị và thu nhỏ lại cho vừa với thiết bị của mình để lại phần còn lại cho em Sub là đẹp. Em thấy thu nhỏ lại còn khá là nhiều chỗ cho Sub đó. Lúc đó font chỉ việc hạ xuống đúng vị trí cũ
Đôi lời góp ý... Nếu ko đúng bác bỏ qua

Hi bác fostina, bác traitimtraoem,
Thanks các bác đã xem qua và cho ý kiến.
Đúng như các bác nói, vị trí front và Sub như vậy là chưa tối ưu, HDMediashop đã có ý định hạ front Elac xuống đất, đem 2 loa Sub ra phía trước, tuy nhiên như đã trình bày ở trên, việc cảm nhận âm nhạc thì mỗi người mỗi khác và người quyết định cuối cùng vẫn là khách hàng cảu HDMeidashop.

Xin nói thêm, gia chủ có mời chuyên gia về thu âm để tư vấn về hệ thống tiêu tán âm và có tính đến việc bố trí loa front ở trên kệ như trong hình. Trần nhà là lớp gỗ răn cưa được bố trí sát nhau, hai bên tường là các tấm tán âm (màu trắng), cách măng tường còn lại được bố trí lồi lõm xem kẽ nhau nhằm tạo hiệu ứng tối đa cho âm thanh. Đây quả thực là một sự đầu tư rất đáng được trân trọng của gia chủ và HDMeidashop rất vinh dự được chọn lắp đặt cho khách hàng này.
(p/s: nếu có dịp nghe thử, các bác sẽ thấy âm thanh trong phòng rất hài hòa và nghe rất êm tai - theo như nhận xét của gia chủ).

HDMediashop

Qua mấy bức hình, em thấy các gia chủ đều có điều kiện, nhưng có lễ các nhà thiết kế chưa thuyết phục được các gia chủ về thẩm mỹ cũng như tính phù hợp của đồ chơi. Vì dụ: Ở ngay bức hình trong cmt kế trên, cái kệ ti vi lớn quá và làm giảm sự sang trọng cho căn phòng, cách xếp đồ trong kệ, trên kệ lộn xộn quá; Bộ loa của phòng trong nhà hàng quá nhỏ, nếu JAMO thì làm luôn bộ 809. Còn trong cái phòng chiếu có thảm hoa đỏ, thì em thấy mầu thảm và tường chưa hợp nhau lắm, gam màu hơi sáng quá và loa surr treo tường không sang, dùng mấy cái chân loa cách điệu có thể đẹp hơn.
Có gì chưa đúng bác chủ và các bác thông cảm. Em nổ tý thôi, em cũng đang phấn đấu để có được phòng riêng cho mục đích HD, nhưng chưa có điều kiện, giờ vẫn chung với phòng khách. Mà đã thấy oải lắm rồi...

Xin cám ơn bác, như trình bày ở trên, HDMediashop lấy "khách hàng làm trung tâm" vì thế người quyết định cuối cùng về thiết kế, thiết bị, ... là khách hàng. HDMediashop đang cố gắng để giúp khách hàng cảm nhận tốt hơn về hệ thồng nghe nhìn của mình, qua đó cung cấp các sản phẩm "phù hợp theo yêu cầu của khách hàng"

HDMediashop

cho em hỏi nhỏ một tí ,hệ thống âm thanh có kham nổi không ah, hình như NR708 và S608 đuối sức cho phòng 77M2.
sao bác không tư vấn hệ thống khác ,...em hỏi vì cảm nhận hệ thống âm thanh có vấn đề....em chỉ muốn tìm hiểu không có ý gì khác...

Thanks bác đã quan tâm và gửi thắc mắc.
Xin trả lời bác là hệ thống NR708 và S608 vẫn có thể kết hợp được với nhau và cho âm thanh ổn định. Trên lý thuyết thì Amplier NR708 có công suất lớn, đòi hỏi một dàn loa có công suất tương ưng để tải hết công suất (như bác Minhsur - loa 809 - là dàn premium của Jamo với giá tiền +/- 100 tr/cái VND) Tuy nhiện, thực tế cho thấy NR708 và S608 vẫn đồng hành được với nhau và khi xem film, cho ra âm thanh khá tốt (gia chủ không đòi hỏi volume to - tránh ảnh hưởng đến các khách VIP đang nghỉ ở các luxury room bên dưới). Và xin lưu ý rằng, Khaisilk có một đội ngũ chuyên gia kỹ thuật với đội ngũ 5 người kỹ sư điện tử, sẵn sàng đánh rớt bất kỳ supplier nào tư vấn không chính xác và đặc biệt là không đáp ứng được mức đầu tư của họ.

fostina

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

Đúng như các bác nói, vị trí front và Sub như vậy là chưa tối ưu, HDMediashop đã có ý định hạ front Elac xuống đất, đem 2 loa Sub ra phía trước, tuy nhiên như đã trình bày ở trên, việc cảm nhận âm nhạc thì mỗi người mỗi khác và người quyết định cuối cùng vẫn là khách hàng cảu HDMeidashop.

Xin nói thêm, gia chủ có mời chuyên gia về thu âm để tư vấn về hệ thống tiêu tán âm và có tính đến việc bố trí loa front ở trên kệ như trong hình. Trần nhà là lớp gỗ răn cưa được bố trí sát nhau, hai bên tường là các tấm tán âm (màu trắng), cách măng tường còn lại được bố trí lồi lõm xem kẽ nhau nhằm tạo hiệu ứng tối đa cho âm thanh. Đây quả thực là một sự đầu tư rất đáng được trân trọng của gia chủ và HDMeidashop rất vinh dự được chọn lắp đặt cho khách hàng này.
(p/s: nếu có dịp nghe thử, các bác sẽ thấy âm thanh trong phòng rất hài hòa và nghe rất êm tai - theo như nhận xét của gia chủ).
Thank bác đã giải thích, cũng thông cảm cho bác vì khách hàng là thượng đế, vì không biết nên bác post hình lên ae vào comment để được hoàn thiện hơn. Chúc bác luôn đông khách

chihuahua

Member

Xin cám ơn bác, như trình bày ở trên, HDMediashop lấy "khách hàng làm trung tâm" vì thế người quyết định cuối cùng về thiết kế, thiết bị, ... là khách hàng. HDMediashop đang cố gắng để giúp khách hàng cảm nhận tốt hơn về hệ thồng nghe nhìn của mình, qua đó cung cấp các sản phẩm "phù hợp theo yêu cầu của khách hàng"

"phù hợp theo yêu cầu của khách hàng" vậy là shop của bro chỉ cạnh tranh về giá thiết bị và công lắp đặt thôi. Như vậy theo mình vẫn chưa có sự đột phá ra khỏi sự cạnh tranh thông thường. Khách hàng thường ko là experts, nếu là expert thì họ ko chú trọng về giá cả lắm . Mình cũng thông cảm, thời buổi khó khăn mà

HDMediashop

"phù hợp theo yêu cầu của khách hàng" vậy là shop của bro chỉ cạnh tranh về giá thiết bị và công lắp đặt thôi. Như vậy theo mình vẫn chưa có sự đột phá ra khỏi sự cạnh tranh thông thường. Khách hàng thường ko là experts, nếu là expert thì họ ko chú trọng về giá cả lắm . Mình cũng thông cảm, thời buổi khó khăn mà

Hi bác,
Bác nói đúng lắm, trong thị trường có rất nhiều công ty cùng ngành, kinh doanh các thiết bị và dịch vụ tương đương nhau thì việc tìm cho mình hướng đi để bức phá khỏi sự cạnh tranh thông thường là điều mà HDMediashop đang nhắm đến. Trong mọi trường hợp, HDMediashop luôn đem lại phương án thiết bị tối ưu nhất trong tầm đầu tư của khách. HDMediashop lấy dịch vụ bán hàng và sau bán hàng làm năng lực cốt lõi. Về chất lượng và giá thiết bị thì các cong ty gần như bằng nhau, không có sự chênh lệch nhiều.

HDMediashop

Dự án rạp film TTTM Soiva (Vĩnh Phúc)

Chi tiết thiết bị cho 01 phòng phim:
- Máy chiếu Sony VPL 30ES.
- Màn chiếu Grandview 200"
- Amplier Onkyo 1008
- Loa KEF: Q900 (1 cặp), Q100 (3 cặp), Q600 (01 cái), sub Velodyne EQ Max 12 (2 cái).
- HD Player: HD life 900B + HDD 2 TB
- Dây HDMI 1.4 15m + Dây loa monster.
- Kính 3D Sony: 50 cái

iluxman

Active Member

Dự án rạp film TTTM Soiva (Vĩnh Phúc)
Mình xin phát biểu cảm tưởng ( ko có ý dè bỉu đâu ạ ): Màu nặng nề quá. Tone màu là át hết cái màn hình to đùng.
Đèn nhiều và sáng quá. Với ánh sáng này thì coi 3D là 1 thất bại!
Với rạp hát mini này thì Onkyo 1008 đuối và SR Q100 cũng quá sức. 1008 và Q100 chỉ thích hợp cho HT gia đình thôi.
Góp ý chân thành. Nếu ko phải xin bỏ qua.
Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

iluxman

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Home cinema - HDMediashop đã lắp đặt 2012

Biệt thự Thảo Điền (Q.2)

Anh ơi cho em xin nói thẳng nói thật về nhận xét của mình nhé. Nếu ko ưng bụng xin lượng thứ vì em ko nhịn nổi.
Đây là 1 tập hợp hỗn độn giữa các thiết bị + trang trí + gam màu tổng thể.
"Xin nói thêm, gia chủ có mời chuyên gia về thu âm để tư vấn về hệ thống tiêu tán âm và có tính đến việc bố trí loa front ở trên kệ như trong hình." Thảm họa!
Không biết vị chuyên gia nào lại đi tư vấn bố trí cặp front như thế - Từ cái nhìn cũng thấy choán và dị rồi huống hồ chi nói tới cái căn bản nhất là độ cao của loa tương ứng ra sao với vị trí ngồi nghe. Hơn nữa cái đế của cặp loa front cũng tốn khá nhiều công sức của nhà sx sao cho nó vững chãi, thế mà lại thượng nó lên cao trên 2 miếng ván chơi vơi và mong manh. Nhìn em front chắc thế kia nhưng mà đảm bảo em í chắc chắn sẽ dễ dàng bị rung rẩy bởi tiếng rền phía dưới từ cặp sub.
Trời ơi chuyên gia nào nỡ lòng lại đi tư vấn khách hàng 1 cách ... thế!!!
Còn nữa sao lại ko gỡ cặp JBL Karaoke xuống và đặt nó nằm ngang trên kệ (giữa là center) nhìn cho nó đỡ rối?
Đã lỡ "tuôn" rồi thì tuôn cho hết: nhìn cặp đèn nằm chơi vơi lưng lửng hai bên tường thấy chướng mắt gì đâu.

Oải quá. Dẫu biết rằng thẫm mỹ thì mỗi người mỗi khác. Nhưng với cái phòng này thì xin lỗi chịu ko nổi.

Em ko có ý chê thiết bị và công lắp đặt của anh. Nhưng nhìn căn phòng thì em chịu ko nỗi nên thật lòng nói ra hết cảm nghĩ của mình.
Mong bác đừng giận em.

Bên trên