Home Theather của Newbie - Version đầu tay - 2010 !

thogaubien

Ðề: Home Theather của Newbie - Version đầu tay - 2010 !

Dàn loa quá ngon so với cái tv bác ơi. Giá bớt lại 1 cục loa để đắp vào cái tv thì hết ý.

Đề nghị bác hạ cục sub xuống đất chứ không cái kệ nó kêu leng keng thì mất sướng. Với lại hình như ko nên để tv chồng lên trên cái cen thì phải

leepham

Well-Known Member

kệ đẹp rồi chú đổi gì nữa, kệ đó chuẩn rồi mà, đổi con TV to treo lên tường đi hợp lý hơn

Dàn loa quá ngon so với cái tv bác ơi. Giá bớt lại 1 cục loa để đắp vào cái tv thì hết ý.

Đề nghị bác hạ cục sub xuống đất chứ không cái kệ nó kêu leng keng thì mất sướng. Với lại hình như ko nên để tv chồng lên trên cái cen thì phải

Đang đợi coi gần cuối năm có đổi tv khác ko . Đang nhắm 1 con 40'' full HD coi cho sướng mắt , nên giờ chưa treo cái lcd lên :D Mốt lại ko đúng bass tháo xuống hư hết cả tường thì mệt

leepham

Well-Known Member

Đã cho e nó xuống đất nhưng có vẻ hơi chật chội... :( đành chịu

tieuthieugia

Well-Known Member

cuối cùng la hum nay ok rùi phải hem?
chỉ còn vụ đèn xanh thui là xong phần âm, cải thiện nữa bằng POW
xong thì tính tiếp máy chiếu đi là vừa

leepham

Well-Known Member

cuối cùng la hum nay ok rùi phải hem?
chỉ còn vụ đèn xanh thui là xong phần âm, cải thiện nữa bằng POW
xong thì tính tiếp máy chiếu đi là vừa

đèn xanh thi đổi cái vga card là ok ngay thôi mà bác :D
Còn pre-pow thì chưa rành và cũng chưa được nghe thử
Máy chiếu thì sẽ ko bao giờ xảy ra :D :))

ph291

Member

Hehe để nghiên cứu đổi cái kệ .... Nhưng giờ chưa biết cái kệ cũ vứt đi đâu ??:-S

ủa, kệ này e thấy đẹp và gọn lắm mà
đang tính hỏi bác xem bác đặt hay mua sẵn ở đâu, giá thành bao nhiêu ?
để bắt chước mới dc
THANKS !

leepham

Well-Known Member

ủa, kệ này e thấy đẹp và gọn lắm mà
đang tính hỏi bác xem bác đặt hay mua sẵn ở đâu, giá thành bao nhiêu ?
để bắt chước mới dc
THANKS !

http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=34613
Kệ thì e bác kham khảo ở đây em thấy gọn đẹp lắm . Giá cả cũng ok tầm 2t5 đổ lại có cái kệ để bày rùi :)
Kệ nhà e nó to bề ngang quá nhìn bề thế ko có chỗ để e sub , hơi chật lối đi vào . Nên định đôi cái nhỏ gọn hơn . Nhưng thôi để tiền đó sắm mấy cái khác hay hơn :p nghe lời khuyên của máy bác zị :-*

myozuka

Member

Phòng của bạn khá rộng, thooair mái làm phòng nghe nhìn. Hic hic, nhà có điều kiện thích thật, nhớ cách đây hơn 10 năm, bằng tuổi bạn bây giờ,có đôi loa máy tính nghe nhạc mp3 là đã sướng lắm rồi.

leepham

Well-Known Member

Phòng của bạn khá rộng, thooair mái làm phòng nghe nhìn. Hic hic, nhà có điều kiện thích thật, nhớ cách đây hơn 10 năm, bằng tuổi bạn bây giờ,có đôi loa máy tính nghe nhạc mp3 là đã sướng lắm rồi.

10 năm trước có loa có vi tính để nghe nhạc như bác cũng gấu lắm rồi ạh ;)) đâu phải chuyện đùa :p bác khiêm tốn wá
Bây giờ bác vẫn gấu ấy thôi ;)

tolydieu

Nhà mình có con P4 1,5 :)) đề làm hàng cổ đang kiếm 1 con PIII về để chơi làm hàng cổ :))
Mình vẫn để con Celeron 1 Ghz, Ram 384MB, VGA card 8MB, HDD 20GB để đọc báo, download và làm những thứ dự phòng. Tuy nhỏ nhưng vẫn mang trên mình Autocad2007, Photoshop CS2, Coreldraw X3 portable, Micosoft 2003 portable, IDM portable, utorrent, Filezilla,....

leepham

Well-Known Member

Mình vẫn để con Celeron 1 Ghz, Ram 384MB, VGA card 8MB, HDD 20GB để đọc báo, download và làm những thứ dự phòng. Tuy nhỏ nhưng vẫn mang trên mình Autocad2007, Photoshop CS2, Coreldraw X3 portable, Micosoft 2003 portable, IDM portable, utorrent, Filezilla,....

Của quý này 10 năm sau nữa thành đồ cổ :)) không chừng đem đấu giá được mớ tiền cho con cháu đấy bác =))

TR0JAN

Em phản đối:
1 - Cái case của bác
2 - Cen và sr như bác đã nói
3 - Tivi
4- Việc đưa HT vào Bedroom (em thích nó có nới có chồn riêng hoặc ko thì phòng khách)

Chúc mừng bác đã hoàn thành dự án. em đang cố gắng dây ạ

Nhìn mà thích quá, cũng là mơ ước của mình nữa. Dành xiền mãi mà chưa mua được

Phòng của chú như cái hội trường, rộng dã man. thích nhỉ?

leepham

Well-Known Member

Phòng của chú như cái hội trường, rộng dã man. thích nhỉ?
Phòng to mà ko phải thiết kế để nghe nhìn thì cũng oải lắm bác ơi ko tận dụng được hết cái phòng
Nhìn mà thích quá, cũng là mơ ước của mình nữa. Dành xiền mãi mà chưa mua được
Có bao nhiu thì chơi bấy nhiêu bác :D chứ theo cái này khổ lắm :)) Nhìu bác vẫn hay bảo e như thế
Em phản đối:
1 - Cái case của bác
2 - Cen và sr như bác đã nói
3 - Tivi
4- Việc đưa HT vào Bedroom (em thích nó có nới có chồn riêng hoặc ko thì phòng khách)
Không hiểu bác phản đối cái gì áh ?

Chúc mừng bác đã hoàn thành dự án. em đang cố gắng dây ạ

Bác phản đối là sao e ko hiễu :-??
Cái đấy là dự định e nói thế thôi mà . Chứ cũng ko co điều kiện mà đổi chát nữa :D:D Chắc cũng phải năm sau Giờ mình có sao chơi vậy hài lòng là được ùi

Nghia_PMT

Well-Known Member

Sẵn mới mua thì mang ra đổi đỡ lỗ chú, surr thành Bose 161 dư tiền ra đổi con cen 61 luôn

leepham

Well-Known Member

Sẵn mới mua thì mang ra đổi đỡ lỗ chú, surr thành Bose 161 dư tiền ra đổi con cen 61 luôn

Hic thui a :) mới lắp đổi chat ở nhà mẹ e ko bít cứ tưởng là bựa mắng cho 1 trận thì khổ :) Có tiền thì đổi hẵn lun 1 lúc chứ lắc nhắc mắc công . Bose 161 e chưa nghe ko bít thế nào . Nhưng chỉ thấy là nó xấu nhìn bộ giàn kì quá :) . Đợi có tiền làm con 61 với 685 thay con Sub Velodyne nữa rồi dừng lun

phuc1269

ghê ghê bác này chịu chi thiệt

Bên trên