HT vui xuân 2010

onggia

Well-Known Member
Ðề: HT vui xuân 2010

Không hiểu sao em nghe thử 1 đôi 803S đánh với cặp rotel này thì thấy nó cũng chỉ hơn hifi 1 chút thui chứ chưa tới mức hiend bác ạ.

cothienlac86

e đang phân vân giữa con 4308 giống bác với con 4310. nhưng e chưa biết nó khác nhau nhiều không, và cho ra chất lượng như nào.. bác dùng 4308 rồi cho e vài dòng đi. hiện e dang dùng con front 602s3. cám ơn bác nhiều.

Wave125

Member

e đang phân vân giữa con 4308 giống bác với con 4310. nhưng e chưa biết nó khác nhau nhiều không, và cho ra chất lượng như nào.. bác dùng 4308 rồi cho e vài dòng đi. hiện e dang dùng con front 602s3. cám ơn bác nhiều.

Em thì em khoái 4308 hơn( thấy giang hồ đồn thổi 4308 nghe chất hơn)4310 nhẹ hơn 4308.

Wave125

Member

Chúc năm mới vui vẻ + bộ dàn đẹp.

1. Cháu bé có nhiều bóng bay quá, hi.

2. Loa surround lắp trên cửa ra vào như thế trông không hợp lắm. bác có thể thay bằng loại surround kiểu flat ấy, mua loại màu sáng của tường và treo 2 bên tường ngang chỗ ngồi xem cũng được.

3. LCD lắp hơi cao.

thx bác động viên, sr thì k thể treo thấp hơn đc, kiểu flat thì đc wa rồi bác tư vấn hộ em loa của hãng nào đc k. Chỗ ngồi xem ngang bên trái là của sổ, bên phải là phòng bếp>:D< chắc em potay quá. TV thì thấy tụi NK nó treo cao tầm 1m đên 1,2m do thằng ku nó nghịch nên mình chọn 1,2m.

thovanhim

Member

thx bác động viên, sr thì k thể treo thấp hơn đc, kiểu flat thì đc wa rồi bác tư vấn hộ em loa của hãng nào đc k. Chỗ ngồi xem ngang bên trái là của sổ, bên phải là phòng bếp>:D< chắc em potay quá. TV thì thấy tụi NK nó treo cao tầm 1m đên 1,2m do thằng ku nó nghịch nên mình chọn 1,2m.

sur nhà em cũng vì cái cửa mà phải treo cao ngất ngưởng nên cũng đang hóng vụ loa flat này đây. bác nào biết tư vấn cho bọn em phát

HD Beginner

Câu trả lời cho các bác về loa surround dạng flat đây

Tại sao gọi loa này là loa surround chuyên dụng

Thứ 1 vì hình dáng của nó: Mỏng gọn, thiết kế để treo sát vào tường. Khác với loa bookshelf như B&W 685 có lỗ thông hơi đằng sau, do đó ko thể treo mặt sau loa sát vào tường được

Thứ 2 vì đây là loa lưỡng cực. Do đó nó tạo được nhiều vị trí điểm ngọt hơn loa đơn cực. Hệ thống HT dùng loa bookshelf làm surround chỉ tạo ra 1 vị trí điểm ngọt, điểm ngọt là vị trí mà người ngồi đúng đó sẽ thấy hiệu quả âm thanh vòm hay nhất, người ngồi ra chỗ khác thì ko thấy được hay như vậy.

Thứ 3 là thông số kỹ thuật của nó phù hợp làm loa surround. Ví dụ công suất, tần số đáp ứng...vv

HD Beginner

Một số loa lưỡng cực chuyên làm surround khác

B&W DS3. Em này thì quá đỉnh rồi, giá còn đắt hơn cả loa Main. He he

Wave125

Member

Câu trả lời cho các bác về loa surround dạng flat đây

Tại sao gọi loa này là loa surround chuyên dụng

Thứ 1 vì hình dáng của nó: Mỏng gọn, thiết kế để treo sát vào tường. Khác với loa bookshelf như B&W 685 có lỗ thông hơi đằng sau, do đó ko thể treo mặt sau loa sát vào tường được

Thứ 2 vì đây là loa lưỡng cực. Do đó nó tạo được nhiều vị trí điểm ngọt hơn loa đơn cực. Hệ thống HT dùng loa bookshelf làm surround chỉ tạo ra 1 vị trí điểm ngọt, điểm ngọt là vị trí mà người ngồi đúng đó sẽ thấy hiệu quả âm thanh vòm hay nhất, người ngồi ra chỗ khác thì ko thấy được hay như vậy.

Thứ 3 là thông số kỹ thuật của nó phù hợp làm loa surround. Ví dụ công suất, tần số đáp ứng...vv

Bác cho em hỏi là cặp này tên là j, mua ở đâu và khoảng bao tiền ah?

HD Beginner

Bác Wave có con mắt tinh tường đấy. Cặp Mission này khá thông dụng ở các dàn HT của tụi Tây. Nó tên là Misson M5-DS. Trước Hoàng Hải có 1 đôi, tiếc là bị khách khuân về mất rùi

Wave125

Member

Bác Wave có con mắt tinh tường đấy. Cặp Mission này khá thông dụng ở các dàn HT của tụi Tây. Nó tên là Misson M5-DS. Trước Hoàng Hải có 1 đôi, tiếc là bị khách khuân về mất rùi

giời mắt mũi em tèm nhèm, tai thì ngễnh ngãng tinh tường j bác thấy hợp lý thì em hỏi thôi. Thế HH có 1 đôi giờ k biết mua ở đâu hả bác, chán nhể

luciano

Active Member

bác nghe BW thì em này chuyên trị nhạc nhanh mạnh, thử nghe mấy em dòng italia xem, nó cho chất giọng ngọt lắm :p

cothienlac86

Bác cho e hỏi hàng trưng bày có rẻ hơn nhiều so với hàng mới không? vì hôm trước e lên Hoàng hải, e tìm con ampli denon pma 2000 AE nhưng nó kêu còn hàng trưng bày thôi giá 1300usd... e mới tập chơi không biết j nhiều nên các bác thông cảm

luciano

Active Member

Denon mà phối với BW thì nghe chan chát lắm bác ạ, Bác nên kiếm Accuphase nghe cho nó bùi bùi... hoặc kiếm mấy em cambirdge nghe cũng hay.

Em nghe rotel kéo BW nó seo seo ấy k hợp với em lắm

Wave125

Member

Denon mà phối với BW thì nghe chan chát lắm bác ạ, Bác nên kiếm Accuphase nghe cho nó bùi bùi... hoặc kiếm mấy em cambirdge nghe cũng hay.

Em nghe rotel kéo BW nó seo seo ấy k hợp với em lắm

em dựng xem HD là chính, sau ngứa thịt sắm em cdp cho đỡ bùn

luciano

Active Member

vậy bác nên làm con amly 2 kênh trước rùi cuối cùng hãy làm cdp vì khi có amly 2 kênh vào bác sẽ nghe khác liền à.

chứ cdp mà vẫn avr thì bác sẽ thất vọng vô cùng đó :D

onggia

Well-Known Member

Thay CDP không thui thì cũng khó mà cải thiện nhiều được bác ạ,con CDP bác đang dùng cũng là tương đối rùi.Mình cứ nghe âm thanh AVR 1 thời gian để trải nghiệm đã bác ạ,sau này rư rả thì chơi hẳn 1 bộ 2 kênh sau.Bác dùng rây rợ tốt nó cũng đã khác tương đối rùi bác ạ.

HD Beginner

Bác wave đừng nhe luci. Hắn sắm 1 bộ 2 kênh riêng, ht riêng. rồi rốt cục lại phải bán bộ 2 kênh, nghe nhạc bằng receiver đó thôi...kkk

ko nên kéo người khác đi theo vết xe đường nghiện ngập của mình nhá luci

Bên trên