HTPC bình dân của mình

phuong210876

Ðề: HTPC bình dân của mình

Hệ thống HD của pác có một số vấn đề sau:
1- Hai loa Sub cho xuống đất và di chuyển vào một số vị trí cách xa nhau ví dụ một cái trước, một cái sau; hoặc hai cái ở hai đầu ghế sofa. Nói chung là kế ở chỗ nào mà cảm thấy hay là được nhưng sub thì lên kê kín chút. đó là ý kiến của em. (cách kê hiện nay thiên về phô diễn quá)

2- HTPC hạ thấp xuống và có thể nói thể nói thế này.
Dùng HTPC ở chế độ Dual view 2 màn hình không bao giờ kê thế này. 1 cái màn hình nhỏ kê ở vị trí ngồi dùng để setup, chọn phim hoặc duyệt web. và một cái chiếu phim thì tất nhiên là vị trí trước mặt rồi.
đảo chỗ HTPC cho Center hoặc cách tốt nhất là HTPC giải tán về phí sau hoặc ngang hông gân vị trí màn hình nhỏ.. dòng dây HDMI kéo dài kết nối với màn hình chiếu phim => Cách này rất nhiều người đã làm và thực hiện.

Chỉ có ý kiến vậy

creed

Member

Hệ thống HD của pác có một số vấn đề sau:
1- Hai loa Sub cho xuống đất và di chuyển vào một số vị trí cách xa nhau ví dụ một cái trước, một cái sau; hoặc hai cái ở hai đầu ghế sofa. Nói chung là kế ở chỗ nào mà cảm thấy hay là được nhưng sub thì lên kê kín chút. đó là ý kiến của em. (cách kê hiện nay thiên về phô diễn quá)

2- HTPC hạ thấp xuống và có thể nói thể nói thế này.
Dùng HTPC ở chế độ Dual view 2 màn hình không bao giờ kê thế này. 1 cái màn hình nhỏ kê ở vị trí ngồi dùng để setup, chọn phim hoặc duyệt web. và một cái chiếu phim thì tất nhiên là vị trí trước mặt rồi.
đảo chỗ HTPC cho Center hoặc cách tốt nhất là HTPC giải tán về phí sau hoặc ngang hông gân vị trí màn hình nhỏ.. dòng dây HDMI kéo dài kết nối với màn hình chiếu phim => Cách này rất nhiều người đã làm và thực hiện.

Chỉ có ý kiến vậy

Thanks ý kiến đóng góp xây dựng của bác. Mình đã sắp lại cái loa sub cho xuống đất ở 2 bên kệ. Mà cách này thì mình phải kiếm thêm cái chân thấp thấp cho nói mới đơợc, vì mỗi lần lau nhà là nước dính vào sợ lâu ngày mục thùng loa luôn. Do phòng cũng không tiện đi dây loa lòng thòng cho lắm nên hông xếp được gần sofa nè.
Còn cái màn hình LCD dell hông phải để dual view mà mình chỉ phải cắm vào để cái thằng VGA card của mình nó giữ độ phận giải cho LCD SONY, vì nếu mình chỉ cắm từ PC vào SONY thì chỉ được vài ngày là TV không nhận ra được tín hiệu từ PC nữa, mình phải cắm monitor vào và chỉnh lại độ phân giải mới xem tiép được (Cái này mình cũng không biết tại sao, không biết có bác nào bị trường hợp này chưa)

tommy8288

2 cái loa Sub bác sợ lau nhà thấm nước vào thì ra chổ bán đá Granit cắt 2 miếng về kê lên là OK thôi !

phuong210876

Thanks ý kiến đóng góp xây dựng của bác. Mình đã sắp lại cái loa sub cho xuống đất ở 2 bên kệ. Mà cách này thì mình phải kiếm thêm cái chân thấp thấp cho nói mới đơợc, vì mỗi lần lau nhà là nước dính vào sợ lâu ngày mục thùng loa luôn. Do phòng cũng không tiện đi dây loa lòng thòng cho lắm nên hông xếp được gần sofa nè.
Còn cái màn hình LCD dell hông phải để dual view mà mình chỉ phải cắm vào để cái thằng VGA card của mình nó giữ độ phận giải cho LCD SONY, vì nếu mình chỉ cắm từ PC vào SONY thì chỉ được vài ngày là TV không nhận ra được tín hiệu từ PC nữa, mình phải cắm monitor vào và chỉnh lại độ phân giải mới xem tiép được (Cái này mình cũng không biết tại sao, không biết có bác nào bị trường hợp này chưa)

Theo ngu ý của em thì loa sub để trước cái, sau ghê cái, dấu biệt nó đi đừng khoe loa sub ra. nghe mới hay. thoáng gọn đệp. Mà tiếng thì uy lực hơn nhiều hơn so với 2 cái để cùng trước mặt.

namnhidt

Bác để 2 cái sup như vậy chắc nhiều khi cũng hay, như đang xem có cảnh nổ bom thì bảo đảm bật ngửa luôn...

berryfun

chúc mừng bác bước vào chốn đau thương. nhưng em vẫn thíc dang ghép hơn.

DiHD

Dàn nhà bác giống của nhà tôi. Như đúng là để Sub trên bàn không đẹp và hoành tráng nghe lại không hay, cho nó nằm đất để nếm mùi rung sàn nhà.

DiHD

Quên 1 điều là sơn lại cái bàn mầu sáng đi, hoặc pha thêm cái gì nhiều mầu, lắp bóng mầu nữa. Trông tối thui lạnh lẽo không đẹp.

ryohunter

bác chủ ơi cho em hỏi bộ dàn So nỳ ấy giá bao nhiêu thế và bác mua ở đâu ịa em kết con này ở cái hình thức còn âm thanh thì em mong bác review để em còn biết em quất

pndinhmbvt

chao cac bac, e moi gia nhap HD viet nam, em vua xay nha song, dang dinh dau tu con Sony 7.2 HT-DDW7500 nhu cua bac. Mong anh em tu van gium. Muc dich cua minh chi la de sem phim va nghe nhac thui.

giaitriso

Member

Hệ thống này đúng là ngon bổ rẻ nè.... tiết kiệm công sức và tiền bạc....

Bên trên