HTPC Dã chiến siêu cùi

K4Nichan

Sau 1 ngày đi khắp forum spam tùm lum cuối cùng cũng đủ 10 post để upload hình >:)

Tình hình là bị cái thú chơi ”tốn xiền” này lôi kéo từ năm lớp 9 nhưng phải hơn 1 năm để dành tiền + đi vay tùm lum mới ráp được 1 dàn HTPC để xem dã chiến. Vì thiếu tiền cũng như kinh nghiệm nên nó còn rất thiếu sót. Mong được mọi người chỉ bảo .

Màn hình: Samsung LCD 32" LA32B450. Kết nối qua cổng từ HDMI của VGA qua HDMI của TV
Loa: Dùng chung loa của LCD :-". Chừng nào có xiền tính tiếp

Cấu hình HTPC:

CPU: Intel Core2Duo E7500 (2.93GHz)
Mainboard: Gigabyte GA-G41M-ES2L
VGA: Gigabyte N9400TOC-1GI (NVIDIA 9400GT 1GB with CUDA)
HDD: Seagate Barracuda 500GB (7200RPM) + HDD Box Buffalo 320GB
RAM: Kingston DDR2 2GB 800 (2GBx1)
ODD: ASUS DVD-RW 24B1ST
Case: Patriot ATOM Type2
PSU: CoolerMaster Elite 350W RS-PSAR-350-I3
Card reader: Apacer AE300 All-in-One
Keyboard & Mouse: Mitsumi Keyboard + Genius Optical Mouse

Update 2011 Version

Trước mắt cám ơn các bác đã cho em ý kiến về dàn "TV Theater" của em. Sau 1 hồi suy nghĩ, em đã quyết định dứt áo cái DVD,không nối vào cặp loa cùi nữa mà nối HTPC vào. Thế thành ra nó đã trở thành "Home Theater" đúng nghĩa

Update hình mới,không khác gì 2010 ver trừ chỗ đổi chổ bàn phím xuống dưới và thêm cái quạt

Bổ sung thêm cái Laptop cùi để coi HD khi không ở nhà

Dạ em xin hết,xin mời các tiếp tục chọi đá với dép vào em tiếp

Chỉnh sửa lần cuối:

trongvuvan

Ðề: HTPC Dã chiến siêu cùi

Card màn hình cũng không cao lắm, chơi em GTS250 đi bro (2tr4, 512Mb), tháo bộ nguồn ra đi, thay vào cái tầm 500w trở lên, chạy nặng cẩn thận quá tải :)

satan85

Well-Known Member

Card màn hình cũng không cao lắm, chơi em GTS250 đi bro (2tr4, 512Mb), tháo bộ nguồn ra đi, thay vào cái tầm 500w trở lên, chạy nặng cẩn thận quá tải :)

Người ta đã mua rồi mà đâu có phải chưa đâu, dàn của bác chưa có loa thì không thể gọi là home theater được, mà mới có lớp 10 như vậy cũng ngon rồi

K4Nichan

nghe bằng gì hở bác

Nghe tạm bằng loa TV. Khi nào có xiền sẽ tính đến chuyện mua loa sau

GTS250 giá tới 2tr4 thì đu không nổi. PSU 350W này mình tính kỹ rồi, nếu sau này nâng cấp vẫn nhồi thêm được 2 HDD loại 7200RPM (Case dỏm chỉ có chỗ chứa 1 HDD 8-}) mà PSU mới tải có 361W (Peak Load 110% của loại này là 385.45W). Chạy nặng hiện tại cũng load từ 321 ~ 343W là hết mức.

Người ta đã mua rồi mà đâu có phải chưa đâu, dàn của bác chưa có loa thì không thể gọi là home theater được, mà mới có lớp 10 như vậy cũng ngon rồi

Cám ơn Bác, thấy nhiều mem trong forum là sinh viên mà dùng còn dữ dội hơn mình nhiều. Thế cho hỏi là dùng loa gì mới tính là Home Theater, dùng loa vi tính được không Bác?

dragonhuy

Thế cái cục All-in-one để dưới kia ko có loa hử bác. Loa vi tính Z5500 ấy, gọi là chiến luôn chứ không phải là dã chiến nữa. Bác lớp 10 mà build được vậy là khá rồi. Chúc bác nâng cấp dàn loa như ý.

minizip

Member

Lấy mấy cái bộ loa của gia đình cắm vào nghe ầm ầm ạ. Ko thì logitech or soundmax tầm hơn 1tr là ổn :D

K4Nichan

Thế cái cục All-in-one để dưới kia ko có loa hử bác. Loa vi tính Z5500 ấy, gọi là chiến luôn chứ không phải là dã chiến nữa. Bác lớp 10 mà build được vậy là khá rồi. Chúc bác nâng cấp dàn loa như ý.

Cái đó câu dây nhợ lòng thòng quá nên không thích lắm mà hơn nữa nó nối đầu DVD phía trên sẵn rồi. Lúc chụp hình ngồi mày mò nối dây qua TV nghe cũng hay nhưng thấy nản quả nên dùng loa TV cho nó gọn

hoai_trangoc

Active Member

đến chết cười với cái ông này mất. nghe bằng tivi thi gọi gì là thiết mới chả chờ nũa. gọi là home tivi thôi.

Bóc cái tem ở TV ra đi ông e, để thế trông mất cảm tình quá, mua về dùng chứ có để bán đâu mà để tem làm j

tnm

Well-Known Member

Cố gắng sắm thêm bộ loa đi chủ thớt

K4Nichan

Cố gắng sắm thêm bộ loa đi chủ thớt

Loa có sẵn rồi bác,bác nhìn xuống thấy cái cục đen thui dưới cái DVD là nó đó

ko thấy loa đâu hết bác?

Loa treo phía trên, cao quá chụp không được.Mà loa cũng là hàng cùi chụp xong mấy bác trong Forum nó em bày đặt không tiền khoe hàng lởm

đến chết cười với cái ông này mất. nghe bằng tivi thi gọi gì là thiết mới chả chờ nũa. gọi là home tivi thôi.

Cám ơn bác, em đã Upgrade thêm dàn All-in-one để em nó lên đời Home Theater luôn đó

Bóc cái tem ở TV ra đi ông e, để thế trông mất cảm tình quá, mua về dùng chứ có để bán đâu mà để tem làm j

Cái này nhà em kêu lột nhưng em lại thích để vậy nhìn vào thấy nó có tí màu mè,để đen thui nhìn nó chán mắt lắm

Bên trên