[HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

remote không có tác dụng trong android luôn bác ạ, loại remote mới ấy

Đúng rồi, muốn sử dụng điều khiển mới "K60" bàn phím số, a cần update lên FW cao hơn, vẫn là 4.2.2 nhưng phù hợp với khiển anh đang dùng

1. Tải FW này về
http://www.fshare.vn/folder/ZXG52LKQRB1Y
2. Copy 2 file đó vào USB hay thẻ nhớ
3. Đến Icon Upgrade/ Local/ update_spi_stvmx_20140322.img - OK. Hoặc có thể vào Rec chọn chạy File Spi trước và file còn lại up sau
4. Reboot System Now

P/S: Nhớ rằng để up FW trên thì box hiện tại của bạn phải đang ở Rom 4.2.2. Rom thấp hơn sẽ bị Brick

anhtuan0

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

máy mình giờ vào setting nhấn reset khôi phục cài đặt gốc là nó tắt màn hình chốp đèn đỏ hoai luôn ko lên hình phải rút nguồn gắn lại lên như cũ ,hay rút nguồn nhấn nút reset phía sau rồi gắm nguồn 5 giây nó cũng ko lên hình để reset máy hay up fw mới được ,vậy là máy hư rồi hả mấy bác

thaovjp89

Well-Known Member

máy mình giờ vào setting nhấn reset khôi phục cài đặt gốc là nó tắt màn hình chốp đèn đỏ hoai luôn ko lên hình phải rút nguồn gắn lại lên như cũ ,hay rút nguồn nhấn nút reset phía sau rồi gắm nguồn 5 giây nó cũng ko lên hình để reset máy hay up fw mới được ,vậy là máy hư rồi hả mấy bác

Vâng máy của bác đã bị Brick vần mang đến trung tâm bảo hành để được cứu chữa nhé

anhtuan0

Vâng máy của bác đã bị Brick vần mang đến trung tâm bảo hành để được cứu chữa nhé
Nhắc mới nhớ hổm đang reset bị mất điện nên giờ nó bị vậy luôn ,bác biết chỗ nào nhận cứu chữa hong chỉ mình với máy này hết bảo hành rồi mình ở q8 ,mang lên chổ bán nó bảo máy này sài hơn 1 năm là bền lắm rồi mang về đi vậy là nó hỏng cứu rồi

thaovjp89

Well-Known Member

vào Upgrade/Local/ thì chỉ thấy file update_MyGica_4.2_20140821_with_KR60.zip , bấm vào thì nó vào REC , ko thấy up gì hết bác Thao oi

Đã trả lời bác, ko biêt có kết quả chưa ?
Cứ đọc kĩ hướng dẫn và làm mạnh tay thôi, Brick em cứu cho :)

Đã trả lời bác, ko biêt có kết quả chưa ?
Cứ đọc kĩ hướng dẫn và làm mạnh tay thôi, Brick em cứu cho :)

Hi bác Thảo, cái máy e sửa xong bây giờ e coi tivi thì nó cứ chóp lên màn hình xanh dương, cứ phải ngắt nguồn cái hộp thì mới hết, bị gì vậy bác?

thaovjp89

Well-Known Member

Nhắc mới nhớ hổm đang reset bị mất điện nên giờ nó bị vậy luôn ,bác biết chỗ nào nhận cứu chữa hong chỉ mình với máy này hết bảo hành rồi mình ở q8 ,mang lên chổ bán nó bảo máy này sài hơn 1 năm là bền lắm rồi mang về đi vậy là nó hỏng cứu rồi

HI, bây giờ mới quay lại pic này
Chỗ bán nói như vậy thì ko hợp lí rồi, sài gòn bác qua 99 hoàng hoa thám nhé. Các bạn giúp anh

HI, bây giờ mới quay lại pic này
Chỗ bán nói như vậy thì ko hợp lí rồi, sài gòn bác qua 99 hoàng hoa thám nhé. Các bạn giúp anh

Hi bác Thảo, cái máy e sửa xong bây giờ e coi tivi thì nó cứ chóp lên màn hình xanh dương, cứ phải ngắt nguồn cái hộp thì mới hết, bị gì vậy bác?
Và bây giờ cứ khác chút là nó bị đơ sau khi khởi động lại thì hiện ra nguyên con android

thaovjp89

Well-Known Member

Và bây giờ cứ khác chút là nó bị đơ sau khi khởi động lại thì hiện ra nguyên con android

A vào cài đặt, reset lại máy xem sao. Thay vì để tự động a chọn lại độ phân giải theo cách thủ công

v_t

Member

Atv1200 của mình bây giờ cứ tắt nguồn là phải set lại ngày giờ, nó bị sao bác Thaovip ơi :(

thaovjp89

Well-Known Member

Atv1200 của mình bây giờ cứ tắt nguồn là phải set lại ngày giờ, nó bị sao bác Thaovip ơi :(

Vâng em inbox bác rồi đó. Chỉ cần chỉnh múi giờ và để cập nhật giờ tự động là OKie nhé

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Con atv1200 bị treo ở recovery phải làm sao đây?

Nếu đơn giản thì bác thực hiện Wipe data,..Cache xem Boot được không
Ko đc thì quay lại bài #1 bác copy rom 4.2 dùng thẻ nhớ Restore lại thôi

thangxd48

Active Member

CÓ bác nào dùng ATV3200. atv 1200 không thế. thấy cấu hình giống với mấy con HANET KARAOKE .Câu hỏi đặt ra là bác nào thử up rom của HANEt chưa tui có bản rom của Hanet này. Em gà về mấy cái này nên nên không dám up rom nhỡ sao lại không biết xoay sở. Và cho hỏi con Hanet chạy Kodi có mượt không vậy.
gửi mail tôi [email protected] để cùng chia sẻ.,

thangxd48

Active Member
Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

mình gửi cho bạn rồi đấy. thaovjp89

Bên trên