[HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Alan_Hill

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Em up rom xong xóa 1 số phần mềm cài sẵn nhưng mỗi lần tắt máy đi bật lại nó lại tự install lại cái đống phần mềm đó các bác ợ .

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Em up rom xong xóa 1 số phần mềm cài sẵn nhưng mỗi lần tắt máy đi bật lại nó lại tự install lại cái đống phần mềm đó các bác ợ .

Mặc định nó đã vậy rồi, bác muốn xóa hoàn toàn mỗi khi khởi động lại, bác cần vào thư mục hệ thống: System/app/ứng dụng cần xóa - Bác có thể sử dụng RootExplore hoặc tương đương, trên ATV 1200 đã root sẵn nên việc xóa các app cũng nên cẩn thận nhé, del nhầm file hệ thống có thể gặp anh quang tèo đó ạ [-O<

TrungBaoHoang

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

bác cho e hỏi ngu cái đổi đuôi từ .zip sang .img ntn vậy? Em đổi xong copy vào usb lúc mở appy update qua usb thì ko thấy 2 file .img đâu cả~X(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

bác cho e hỏi ngu cái đổi đuôi từ .zip sang .img ntn vậy? Em đổi xong copy vào usb lúc mở appy update qua usb thì ko thấy 2 file .img đâu cả~X(

Trang đầu nói rõ rồi đó bác, có thể bác chỉ là đổi tên file chứ ko phải đổi định dạng file nhé ví dụ như
update.zip khác với update.zip.zip - có thể trên window a đang để ẩn type do đó bác chỉ sửa tên chứ ko phải sửa định dạng file

thaovjp89

Well-Known Member
Update Rom 4.2.2 mới nhất đã add CHPLAY, cải thiện hình ảnh, khắc phục lỗi khi dùng Remote
FW có thể Flash cho MyGica ATV 1200, ATV 520, ATV 3200

Cách Update:
1./ Xả nén copy toàn bộ các file "6file" vào trong thẻ nhớ - Không Dùng Usb
2./ Cắm thẻ nhớ vào trong ATV 1200
3./ Box đang tắt "rút hẳn nguồn" nhấn giữ upgrade phía sau đồng thời kết nối nguồn đếm ngược khoảng 5s thì bỏ cả 2 tay ra
4./ 10s sau sẽ có chú Android xuất hiện - nạp xong máy tự Reboot và setup như bình thường

[hide]MyGica_4.2_13.05.2014_CHPLAY.rar[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Up theo cách nào bác thaovjp89?

Load về giải nén có chứa file hướng dẫn dạng tex bên trong đó:

1./ Xả nén copy toàn bộ các file "6file" vào trong thẻ nhớ - Không Dùng Usb
3./ Box đang tắt "rút hẳn nguồn" nhấn giữ upgrade phía sau đồng thời kết nối nguồn đếm ngược khoảng 5s thì bỏ cả 2 tay ra
4./ Chờ đợi và hưởng thụ,....

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Load về giải nén có chứa file hướng dẫn dạng tex bên trong đó:

1./ Xả nén copy toàn bộ các file "7file" vào trong thẻ nhớ - Không Dùng Usb
4./ Chờ đợi và hưởng thụ,....

Tìm hoài không thấy cái mục chỉnh bung ra hết toàn màn hình như trong các bản room trước, nó ở đâu vậy bác Thao?~X(

P/s: đã tìm ra nó, khi cài đặt cứ quen tay next tới luôn nên bỏ qua bước này. Up lại mới chỉnh được.

Chỉnh sửa lần cuối:

tat100

Member
Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Tìm hoài không thấy cái mục chỉnh bung ra hết toàn màn hình như trong các bản room trước, nó ở đâu vậy bác Thao?~X(

P/s: đã tìm ra nó, khi cài đặt cứ quen tay next tới luôn nên bỏ qua bước này. Up lại mới chỉnh được.
Hình ảnh có đẹp hơn bản 4.1.2 không Bác?Sao mình giải nén ra chỉ thấy có 6file mà Bác Thao lại bảo 7file là thế nào nhỉ?

Rom lấy ở đâu vậy bác chỉ co 6file nhỉ

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Hình ảnh có đẹp hơn bản 4.1.2 không Bác?Sao mình giải nén ra chỉ thấy có 6file mà Bác Thao lại bảo 7file là thế nào nhỉ?

E nhầm là 6 file bác nhé :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Sơ lược với mấy bác như thế này: Bản này 4.2.2, hình ảnh đẹp hơn các bản trước (rõ nhất là dùng trình mặc định để chơi offline), tốc độ xử lý cải thiện rõ, các phần mềm đều tương thích (MyTV.net, dangcapHD, HTVOnline, FPTplay, HayhayTV, HDplay...). Chỉ chạy XBMC Frodo 12.2, mình thử cài lên 13, hoặc xuống 12.0 đều không được8-|. Thử kéo online 1files 720, 5.1 dung lượng 10GB qua HDrepo chạy ngon, nhưng xơi offline trong ổ cứng 3Tb có 8GB thì lại giật giật?!!. Phím tắt nguồn trên Remote rất nhạy. Đang định tets luôn vụ Miracast, mới lấy cái MTB Asus ra, nhóc nhỏ quăng luôn xuống nền nhà, tắt ngúm, sáng nay phải đi bảo hành ở TGDĐ mà hẹn tới cuối tháng!

Bác thaovjp 89 cho em hoi ban rom có app chplay rom 4.2.2 bác lấy ở đâu cho em với bản cua em không co chplay rom 10/5/2014 lấy ơ bên bác

tat100

Member

phiên bản 4.2.2 này chạy mượt hơn hẳn những bản firmware trước,hình ảnh đẹp hơn và Airplay ổn định hơn và remote sử dụng rất ổn định.
Một lần nữa thanks Bác Thao nhiều !!!

thaovjp89

Well-Known Member

Bác thaovjp 89 cho em hoi ban rom có app chplay rom 4.2.2 bác lấy ở đâu cho em với bản cua em không co chplay rom 10/5/2014 lấy ơ bên bác

Em đã shared rùi mà, bác quay lại bài #1 nhé

Rom 4.2.2 ngày 10/05/2014 up sang rom ngày 13/5/2014 cua bác vẫn theo hương rấn ở #1 ha bác thaovjp89

Bên trên