Hướng dẫn các bước tự xây dựng một Nas gia đình trên nền PC

thmac

Member
Ðề: Hướng dẫn các bước tự xây dựng một Nas gia đình trên nền PC

Đối với con NAS này thì những camera support ONVIF hoặc có trong list của nó thì mới thật sự chạy ổn định và setup đc. Còn lại thì hên xui thôi.

Ở VN có những con camera ghi support ONVIF nhưng thật sự là ko có. VD: VDTECH

Đối với con NAS này thì những camera support ONVIF hoặc có trong list của nó thì mới thật sự chạy ổn định và setup đc. Còn lại thì hên xui thôi.

Ở VN có những con camera ghi support ONVIF nhưng thật sự là ko có. VD: VDTECH

Em thấy có phần use define nhưng không biết điền thông số ntn, hix mấy con dc support thì giá đắt quá bác ạ
[/URL][/IMG]

thmac

Member

Có chơi cho vui thôi, trên thực tế mình test thử thì cực hiếm những con camera đc nhận (nhận ko có nghĩa là chạy nhé) qua chế độ này.

Nếu có nhận thì camera cũng sẽ disconnect/connect liên lục ko thể ghi hay view đc. Có 1 số trường hợp camera sẽ liên tục khởi động lại.

Tốt nhất nếu muốn sd pm ghi camera này thì kiếm con hỗ trợ ONVIF chuẩn hoặc những hiệu có trong list.

P/S: Đánh giá chủ quan của mình về pm này là nó hđ rất ổn đinh.

Monday

Member

Em thấy có phần use define nhưng không biết điền thông số ntn, hix mấy con dc support thì giá đắt quá bác ạ
[/URL][/IMG]

Mình đã test camera Belkin ( không support ) dlink dcs-935L support ok
đang dùng 2 camera dlink dcs-935l và 1 webcam ( webcam cắm vào router buffalo ag300h firmware openwrt )

thmac

Member

Mình đã test camera Belkin ( không support ) dlink dcs-935L support ok
đang dùng 2 camera dlink dcs-935l và 1 webcam ( webcam cắm vào router buffalo ag300h firmware openwrt )

Bạn có thể hướng dẫn ae đc ko?
Bạn xài pm ver bao nhiêu vậy?

Monday

Member

thật ra rất dễ nếu camera có trong list support
trước tiên login in vào web config của camera bắng cách : bật camera ip lên dùng laptop hay pc kết nối wifi use & pass có trên camera rồi
sau đó cài wifi connect vào router wifi ( vì mình dùng dcs-935l không có LAN ), bạn nào dùng camera ip có lan thì cắm vào router luôn
quay trở lại SurveillanceStation add camera auto là tìm thấy camera : nhập usr & pass cho canera nếu ở trên nếu có config

ps : xpenology 5.1-5022 update 5

thmac

Member

thật ra rất dễ nếu camera có trong list support
trước tiên login in vào web config của camera bắng cách : bật camera ip lên dùng laptop hay pc kết nối wifi use & pass có trên camera rồi
sau đó cài wifi connect vào router wifi ( vì mình dùng dcs-935l không có LAN ), bạn nào dùng camera ip có lan thì cắm vào router luôn
quay trở lại SurveillanceStation add camera auto là tìm thấy camera : nhập usr & pass cho canera nếu ở trên nếu có config

ps : xpenology 5.1-5022 update 5

Bạn sd SurveillanceStation ver bao nhiêu vậy?

thmac

Member

Mình cũng dùng ver này nhưng ko add đc camera ngoài list.

Bác monday làm 1 cái hướng dẫn cho anh em cách add camera ngoài list được không ạ, thanks bác !

beginner11

Nhờ các bạn hướng dẫn mình làm sao cho nó hiểu file / folder tiếng việt có dấu với. Mình chép cả Tb nhạc có nhiều file đặt tên bằng tiếng việt nên nó không hiểu, cứ báo not found. Dùng WinSCP sửa được, nhưng chắc phải mất vài tháng mới xong :((
Thanks nhiều.

phduyanh

Well-Known Member

Tiếng việt nas nhận tốt mà bác.

toanmht

của bác như các folder trước đây gõ tiếng việt kiểu TCVN3 (ABC) nên mới bị.
Nếu bác gõ unicode thì không bị đâu.

beginner11

Re: Ðề: Hướng dẫn các bước tự xây dựng một Nas gia đình trên nền PC

của bác như các folder trước đây gõ tiếng việt kiểu TCVN3 (ABC) nên mới bị.
Nếu bác gõ unicode thì không bị đâu.

Hàng copy mà, đâu biết trước đây dùng cái gì đâu. Giờ lọ mọ gõ lại phê lòi luôn :)| chắc nửa năm mới xong 3Tb

beginner11

Các bạn giúp mình với, trước mình dùng ổ usb external loại 500Gb thì cắm vô NAS nhận bình thường. Nhưng giờ mình gắn ổ cứng HDD 3Tb vào box usb để chép phim thì nó không nhận nên không thể nào chép được. Cảm ơn nhiều nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

nxlong2005

Active Member

NAS của em bị lỗi như thế này. Mở Storage Manager trống trơn luôn. Dữ liệu được mới 50% thôi. Bác nào biết giúp em với. Truy xuất dữ liệu vẫn bình thường

phduyanh

Well-Known Member

Hình như trong này có bác nói về vấn đề này rồi , bác tìm lại thử xem sao.

NAS của em bị lỗi như thế này. Mở Storage Manager trống trơn luôn. Dữ liệu được mới 50% thôi. Bác nào biết giúp em với. Truy xuất dữ liệu vẫn bình thường

Bỏ dùng Cloud Station đi là hết.

nxlong2005

Active Member

Bỏ dùng Cloud Station đi là hết.

Đã uninstall mọi thứ và hết tình trạng trên. Nhưng nó lại báo "File system error was found on volume [1]" repair và Run a file system check vẫn không hết lỗi. Bác nào biết giúp em. Cám ơn các bác trước

Bên trên