[Hướng dẫn] cài đặt chi tiết Media Center bằng Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

arryo

Active Member
Ðề: Media Portal và Ant Movie Catalog (AMC)

Nguồn phim mình đi chép lại,

type lại tên theo IMDB là làm sao, như trong hình mình gỏ tên lại như bạn chỉ rồi nhấn Search again nó củng vậy chỉ còn cách nhấn Ignore hoặc Ever Ignore (nút OK bị mờ đi) là nó chạy qua phim khác nhưng cũng hiện movie not found

Mình đoán có lẽ bản AMC Updater bạn download về chạy bị lỗi rồi. Bây giờ bạn xóa đi, download lại nhé (link ở trang 1)

bác arryo ơi, em down load portal về cài vào máy khi cài thì chương trình bắt phải download file sqlexpr.exe của microsoft với đường link có sẵn và khi chuyển đến thì nó nói là MS SQL 2005 express edition service pack 2 (link dưới). Khi cài phần này vào thì máy nói là nó đã được cài trong hệ điều hành rồi nên không cài nữa và khi em bấm continue để cài tiếp thì phần mềm nói em phải chỉ rõ file sqlexpr.exe. Em tìm mãi trong Winvista home premium 64 bit của em không có cái file trên. Bác giúp em xem làm thế nào để cài được nó. Tks. bác.

http://www.microsoft.com/downloads/...5d-725c-4afa-9d65-e4465cdff1e7&displaylang=en

fatboyblue

Mình đã làm như bạn hướng dẫn, kết quả rất tốt chỉ mỗi 1 vấn đề là khi khởi động Media Portal nó hiện màn hình "Initializing DirectX..." thì đứng yên ở đó, nếu mình close cửa sổ đó thì chương trình mới load tiếp. Bạn xem giúp mình như thế nào nha !

arryo

Active Member

Mình đã làm như bạn hướng dẫn, kết quả rất tốt chỉ mỗi 1 vấn đề là khi khởi động Media Portal nó hiện màn hình "Initializing DirectX..." thì đứng yên ở đó, nếu mình close cửa sổ đó thì chương trình mới load tiếp. Bạn xem giúp mình như thế nào nha !

bạn cài lại directx9 nhé.

link: http://www.filehippo.com/download_directx/

fatboyblue

Máy mình hiện đang sử dụng DirectX_mar2008_redist, để mình cái cái bạn vừa cho. Thanks!!

Tui cũng bị giống hệt bạn này. Để tối nay về nhà thử lại, mặc dù trước đó đã cài DirectX 9.0 Nov 2008 rồi.

hackbabe

bác nào config xong cái ant movie rồi thì xin bác cái file setting với. hoặc bác cứ nén cả cái thư mục trong program lại share cho mọi người thì tốt quá, anh em down về xài chứ có ai cũng đẳng cấp pro để config đâu.
thanks

arryo

Active Member

bác nào config xong cái ant movie rồi thì xin bác cái file setting với. hoặc bác cứ nén cả cái thư mục trong program lại share cho mọi người thì tốt quá, anh em down về xài chứ có ai cũng đẳng cấp pro để config đâu.
thanks

Bác ơi, vấn đề không phải là chỉ dùng 1 phần mềm, mà cần dùng đến 3 loại khác nhau, nên không thể làm một cái config chung được. Chính vì vậy mà cái thread này được lập nên đấy bác. Bài viết tuy hơi dài, nhưng nếu làm theo đúng trình tự thì mọi chuyện sẽ ổn mà. Bác chịu khó đọc và làm thử xem sao

Hôm qua tui đã cài lại DirectX, cũng là source đã cài trước đó, và đã giải quyết được vấn đề khởi động Media Portal. Tuy nhiên nó lại nảy sinh vấn đề khác là khi click vào My Films thì nó hiện ra cái danh sách trống trơn, hổng có gì hết. Tui nhấn ESC 1 lần thì nó ra cái list theo năm phát hành của phim, ESC cái nữa thì mới ra được cái list film như bình thường. Đã kiểm tra toàn bộ config mà vẫn không thấy gì lạ. Cuối cùng chuyển qua xài Moving Picture và cảm thấy hài lòng với cái này.

Bác nào có bộ logo phân loại phim (720p, 1080p, Bluray...) thì cho mình xin với nhé.

nghiabt

Nếu chọn nhầm profile của film khi làm file dữ liệu bằng AMC updater thì phải làm lại từ đầu ==> phê quá.
Có cách nào nhanh hơn ko bác Arryo ơi?

nmt1978

Member

Đặt chế độ back-up xml file bác ơi, thì ko lo, lỡ có bị sao thì lấy file backup làm lại là ok

nghiabt

Đặt chế độ back-up xml file bác ơi, thì ko lo, lỡ có bị sao thì lấy file backup làm lại là ok

Nhưng làm cách nào để chọn lại profile cho fillm đã chọn sai hoặc film đã lỡ bị Ignore/Ever Ignore.

Thanks

arryo

Active Member

Nhưng làm cách nào để chọn lại profile cho fillm đã chọn sai hoặc film đã lỡ bị Ignore/Ever Ignore.

Thanks

Khi bạn tao backup trong quá trình AMC Updater chạy thì nó sẽ save file cũ của bạn thành một file khác trong cùng folder với folder bạn để database (tự động được đặt tên file theo ngày gần nhất), lỡ có nhấn ignore hoặc ignore ever rồi, thì chỉ cần vào Ant mở file backup ra, nhìn file có ngày gần nhất, save lại thành file ban đầu, và chạy AMC Updater lại

kendo

Member

Ngay cái đầu tiên mình đã bị lỗi này, giúp mình với

arryo

Active Member

Ngay cái đầu tiên mình đã bị lỗi này, giúp mình với

Trong Path to AMC database file bạn thử thay đổi như thế này xem sao:

c:\database\database.xml

(nhớ tạo thư mục database trước khi làm nhé)

kendo

Member

mình đã làm đầy đủ nhưng khi vào portal thì ko có phim nào cả, empty mặc dù đã config my film và báo là có nhiêu đó film giống hướng dẫn mà sao vào ko thấy gì cả

arryo

Active Member

mình đã làm đầy đủ nhưng khi vào portal thì ko có phim nào cả, empty mặc dù đã config my film và báo là có nhiêu đó film giống hướng dẫn mà sao vào ko thấy gì cả

bạn chụp cái portal mà không có film nào cho mình xem thử

Bên trên