Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

quyenathh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Để ĐĨA DVD có "Menu" & có "Chapter", theo những "step" sau:

01. Đi vào "Settings" => Trên thẻ "Menu" => "Setup" ĐÚNG y như hình kèm theo trên trang đầu tiên (#1) của bài hướng dẫn.
02. Cần chia "Chapter" cho PHIM của bạn => Tham khảo tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...hi-tiet-ve-convertxtodvd-108.html#post2606071

Em cảm ơn bác nhiều. Em thử làm và mong là ok.

Chúc bác và gia đình thật nhiều sức khỏe.

jjonion

Bác DATAVIEWER cho e hỏi là máy convert chậm quá , 4 phim 1gb mà mất mấy tiếng đồng hồ .E định convert 1 phim đầu rồi mới convert phim tiếp theo rồi ghép lại burn ra đĩa được không bác ? Nếu được bác chỉ em cách ghép với .Thanks bác nhiều lắm

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Bác DATAVIEWER cho e hỏi là máy convert chậm quá , 4 phim 1gb mà mất mấy tiếng đồng hồ. E định convert 1 phim đầu rồi mới convert phim tiếp theo rồi ghép lại burn ra đĩa được không bác ? Nếu được bác chỉ em cách ghép với .Thanks bác nhiều lắm
jjonion,

Tốt hơn hết là làm CHUNG một lượt (thay vì riêng rẽ). Bởi sẽ tiết kiệm được phần nào thời gian..!
[Chỉ việc cho chạy rồi trùm chăn...ngủ!]

"Cheer"!

hieu xdav

Well-Known Member
Hôm trước có hỏi Bác về vụ convert làm sao để được file videos vẫn giữ đước bit rate = 1536kp, bác có thể hướng dẫn em bang hình ảnh được không, em vẫn chưa làm được

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Hôm trước có hỏi Bác về vụ convert làm sao để được file videos vẫn giữ đước bit rate = 1536kp, bác có thể hướng dẫn em bang hình ảnh được không, em vẫn chưa làm được

Câu hỏi này đã được trả lời...=> tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...em/591679-can-giup-do-phan-mem-convert-2.html
[Sau khi PHIM được "Convert" bằng ConvertXtoDVD, cả 2 "Audio track" (của PHIM gốc) sẽ được giữ y nguyên.]

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanmnct

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác cho em hỏi ? Em có nhiều file karaoke vob , em đã làm đc ra đĩa dvd nhưng gặp lỗi như thế này . Khi bỏ dvd vào đầu dvd player phát bình thường , ngắt lời đc , nhưng lỡ bấm NEXT qua một bài khác thì gặp sự cố như sau : vẫn phát bài mới vừa next qua khi phát xong bài đó nó kg phát tiếp bài kế mà phát lại từ đầu của đĩa . Mong bác chỉ giúp em đã làm sai chỗ nào ? Cảm ơn bác rất nhiều

hieu xdav

Well-Known Member

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác cho em hỏi ? Em có nhiều file karaoke vob , em đã làm đc ra đĩa dvd nhưng gặp lỗi như thế này . Khi bỏ dvd vào đầu dvd player phát bình thường , ngắt lời đc , nhưng lỡ bấm NEXT qua một bài khác thì gặp sự cố như sau : vẫn phát bài mới vừa next qua khi phát xong bài đó nó kg phát tiếp bài kế mà phát lại từ đầu của đĩa . Mong bác chỉ giúp em đã làm sai chỗ nào ? Cảm ơn bác rất nhiều

Đi vào "Settings" => Trên thẻ "DVD Menu" => "Setup" ĐÚNG y như hình đã kèm theo trên trang đầu tiên của bài "post".
[Tham khảo thêm nhiều điều cần thiết trên trang 1]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
đã làm như thế rồi mà cũng không được, lại còn mắc them cái lỗi, tình thoảng bị mất tiếng, 1 đoạn hình không chạy
Hmmm..!
Thử theo những "Step" sau:

01. "Import" PHIM gốc vào ConvertXtoDVD.
02. Click vào dấu "+" đằng trước "Titleset #1" (để mở rộng ra)
03. Click vào dấu "+" đăng trước "Audio" (để mở rộng ra) => Chụp giùm 1 tấm "Screenshot".

04. Click vào dấu "+" đằng trước "Source File info" (để mở rộng ra)
05. Click vào dấu "+" đằng trước "File #1" (để mở rộng ra) => Chụp giùm 1 tấm "Screenshot".

hieu xdav

Well-Known Member
tiện Bác cho em hỏi cái này, em convert bang bản 4 thì được nhưng mắc cái lỗi videos không full được màn hình, trên dưới cứ thừa ra 1 đoạn màu đen rất khó chịu, bản 5 full được thì bị lỗi hình ảnh với âm thanh, videos em tỉ lệ 4:3

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
tiện Bác cho em hỏi cái này, em convert bang bản 4 thì được nhưng mắc cái lỗi videos không full được màn hình, trên dưới cứ thừa ra 1 đoạn màu đen rất khó chịu, bản 5 full được thì bị lỗi hình ảnh với âm thanh, videos em tỉ lệ 4:3
Vâng! Đúng vậy. Chỉ lựa chọn được 1 trong 2
Khi muốn "Full" màn hình => Bạn sẽ nhận được tỉ lệ 4:3 hoặc bị dãn ra theo bề cao.
[Để biết RÕ hơn về điều này => Tham khảo thêm trên trang 1]

hieu xdav

Well-Known Member
Vâng! Đúng vậy. Chỉ lựa chọn được 1 trong 2
Khi muốn "Full" màn hình => Bạn sẽ nhận được tỉ lệ 4:3 hoặc bị dãn ra theo bề cao.
[Để biết RÕ hơn về điều này => Tham khảo thêm trên trang 1]

ý em bảo là em convert bang phiên bản 4 không bị lỗi nhưng hình ảnh vẫn bị như thế này mặc dù em vẫn cho tỉ lệ 4:3 đúng như file gốc, còn conver bang bản 5 thì được hình ảnh going như file gốc nhưng bị lỗi âm thanh với hình ảnh cứ bị dung.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
ý em bảo là em convert bang phiên bản 4 không bị lỗi nhưng hình ảnh vẫn bị như thế này mặc dù em vẫn cho tỉ lệ 4:3 đúng như file gốc, còn conver bang bản 5 thì được hình ảnh going như file gốc nhưng bị lỗi âm thanh với hình ảnh cứ bị dung.

Rất tiếc là không thể khác hơn..!
Đi vào "Settings" => Trên thẻ "DVD Specification" => Tại "Aspect ratio" => Chọn "16:9" / hoặc "4:3" (để cho phù hợp với loại TV đang kết nối)

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanmnct

Cảm ơn bác em đã seting đúng như trên hình của bác nhưng vẫn bị lỗi đó , nếu kg chọn menu thì khi next xong phát lại bài đầu , nếu chọn menu thì next xong phát lại menu chọn bài play mới phát .

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cảm ơn bác em đã seting đúng như trên hình của bác nhưng vẫn bị lỗi đó , nếu kg chọn menu thì khi next xong phát lại bài đầu , nếu chọn menu thì next xong phát lại menu chọn bài play mới phát .
Thử theo những "Step" sau...

01. "Import" PHIM gốc trở lại ConvertXtoDVD.
02. "Click" vào dấu "+" đằng trước "DVD Options" (để mở rộng ra) => Chụp giùm một tấm "Screenshot" => Thanks!

mrphattruong

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cho mình hỏi trong mục Encoding nên chọn cái nào thì tốt nhất.
Thường mình làm 1 đĩa 3 film mỗi film khoảng 1.3GB, có những film sau khi encoding có dung lượng rất thấp không biết như thế có ảnh hưởng đến chất lượng của film không?
Mình có chọn thử MP (Medium Projects) -> Up to 160 min thì dung lượng OK nhưng khi xem film thấy hình hơi bị nhòe.
Thank Mod.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanmnct

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Đây bác xem dùm em , nhờ bác hướng dẫn chi tiết dùm, em đã làm rất nhiều cách mà vẫn không đc . Cảm ơn bác ! Chúc bác vui khỏe .
attachment.php

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Cho mình hỏi trong mục Encoding nên chọn cái nào thì tốt nhất.
Thường mình làm 1 đĩa 3 film mỗi film khoảng 1.3GB, có những film sau khi encoding có dung lượng rất thấp không biết như thế có ảnh hưởng đến chất lượng của film không?
Mình có chọn thử MP (Medium Projects) -> Up to 160 min thì dung lượng OK nhưng khi xem film thấy hình hơi bị nhòe.
Thank Mod.
mrphattruong,

Điều này đã được nói rõ trên trang đầu tiên của bài hướng dẫn.
[Vui lòng tham khảo kỹ trước khi bắt tay vào việc.]

"Cheer"!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mrphattruong

Well-Known Member

mrphattruong,

Điều này đã được nói rõ trên trang đầu tiên của bài hướng dẫn.
[Vui lòng tham khảo kỹ trước khi bắt tay vào việc.]

"Cheer"!

Như vậy tốt nhất nên để encoding là auto là OK nhất phải ko Mod?

Bên trên