Hướng dẫn đăng ký TK và sử dụng Megashare Tool hoặc Get Link để down = IDM

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

netconan

Ðề: Hướng dẫn đăng ký TK và sử dụng Megashare Tool để down hoặc Get Link

potay thiệt
công toi mình nạp 4 lần SMS 6765
mà sao tài khoản của mình vẫn là tài khoản gift nhỉ, nó nói 1 tháng VIP 45k mà mình nhắn tin đến 4 lần mà vẫn chưa đủ là sao vậy ta, chẳng hiểu luôn
so du ICOIN la 268 ( tk chinh 188, tk phụ 80)
ai biết chỉ dùm , cam ơn nhiều
mà sao tool megashare ko down dc nhỉ
help gấp dùm mình nhé

orbatGTA

potay thiệt
công toi mình nạp 4 lần SMS 6765
mà sao tài khoản của mình vẫn là tài khoản gift nhỉ, nó nói 1 tháng VIP 45k mà mình nhắn tin đến 4 lần mà vẫn chưa đủ là sao vậy ta, chẳng hiểu luôn
so du ICOIN la 268 ( tk chinh 188, tk phụ 80)
ai biết chỉ dùm , cam ơn nhiều
mà sao tool megashare ko down dc nhỉ
help gấp dùm mình nhé

Khi bạn mua VIP rùi thì fải out ra rùi log in lại mới thấy sự thay đổi (tk VIP thay cho tk GIFT).

4 lần đến 6765 là được tổng cộng 268 iCoin, mà VIP 1 tháng là 450 iCoin, đâu có đủ đâu bạn. Bạn mún nhanh chóng thì mua 1 thẻ VinaPhone 50k và nạp vô, đủ mua VIP 1 tháng đó.

:O)

burnstop

Member

các bác ơi, cho hỏi chút, em có up một số file lên rồi, nhưng vào đăng nhập vào bằng tools của mgs để di chuyển những file vừa up qua thư mục khác, thế là link down flle đó bị lỗi luôn, bây giờ phải làm sao các bác

netconan

mà sao tool megashare ko down dc các bác nhỉ
lạ thiệt

khiemly

Cho mình hỏi là mình không thể login vào MGS Tool được? Cứ báo lỗi là: "Thông tin bạn cung cấp không đúng" , mặc dù là mình đã đăng ký và có UID và Pass rùi, mong các bác chỉ giáo và giúp đỡ. Cảm ơn

jul12st83

Member

Cho mình hỏi là mình không thể login vào MGS Tool được? Cứ báo lỗi là: "Thông tin bạn cung cấp không đúng" , mặc dù là mình đã đăng ký và có UID và Pass rùi, mong các bác chỉ giáo và giúp đỡ. Cảm ơn

Tớ cũng bị tình trạng như thế này sau khi MS nâng cấp, trước đấy chưa nâng cấp thì dùng bình thường...mình dùng tài khoản gif thôi chứ chả cần VIP

khungxin

Well-Known Member

Tớ cũng bị tình trạng như thế này sau khi MS nâng cấp, trước đấy chưa nâng cấp thì dùng bình thường...mình dùng tài khoản gif thôi chứ chả cần VIP

Các bác đăng nhập bằng tài khoản trên web là được nhé! Bản mới không cần đăng nhập bằng UID nữa

orbatGTA

mà sao tool megashare ko down dc các bác nhỉ
lạ thiệt

Được màk.

Dùng tài khoản MegaPlus (ID & Pass log in trên web).

sunset_309

Well-Known Member

tui ko thể đăng nhập được vào megashare tool v 4.0 mặc dù đã gõ đúng thông tin ,nó cứ báo sai thông tin đăng nhập :(( có ai bị như tui ko

orbatGTA

tui ko thể đăng nhập được vào megashare tool v 4.0 mặc dù đã gõ đúng thông tin ,nó cứ báo sai thông tin đăng nhập :(( có ai bị như tui ko

Dùng thông tin lúc ĐĂNG KÝ để ĐĂNG NHẬP.

brian56

mình dùng tài khoản gift, đăng nhập được rồi mà tốc độ download chậm quá, cách đây mấy ngày down vẫn max 800kb, vậy mà giờ lết được 200kb là mừng rồi =.=. không biết có bị gì không nữa, down bên 4share hay 1280 vẫn max như thường. hay là mạng FPT của mình bị khùng???

tieukhach

Active Member

Tui tưởng gần 1 năm qua Megashare có thay đổi lớn lao về upload và download, nhưng sự thật thì nó vẫn vậy...vẫn "cà tửng cà tưng", "điên điên khùng khùng".

Tôi dùng VPS và thử upload 27Gb lên host Filefactory & Megashare cùng 1 lúc, chỉ mất 4 tiếng đồng hồ thì tool upload của Filefactory đã upload xong, còn Megashare tôi cho nó nguyên cả 1 ngày thì chỉ upload xong 4 file (mỗi file cỡ 400 mb)...Ôi mẹ ui, tốc độ upload chậm như rùa, chưa thấy cái host nào có tốc độ upload tệ như cái host của Megashare.vn!

Mặc dù là ủng hộ hàng Việt, nhưng hàng Việt không ra gì thì cũng nên "say goodbye!!!"

khungxin

Well-Known Member

Tui tưởng gần 1 năm qua Megashare có thay đổi lớn lao về upload và download, nhưng sự thật thì nó vẫn vậy...vẫn "cà tửng cà tưng", "điên điên khùng khùng".

Tôi dùng VPS và thử upload 27Gb lên host Filefactory & Megashare cùng 1 lúc, chỉ mất 4 tiếng đồng hồ thì tool upload của Filefactory đã upload xong, còn Megashare tôi cho nó nguyên cả 1 ngày thì chỉ upload xong 4 file (mỗi file cỡ 400 mb)...Ôi mẹ ui, tốc độ upload chậm như rùa, chưa thấy cái host nào có tốc độ upload tệ như cái host của Megashare.vn!

Mặc dù là ủng hộ hàng Việt, nhưng hàng Việt không ra gì thì cũng nên "say goodbye!!!"

Cho em hỏi con VPS của bác là trong nước hay nước ngoài hả bác

orbatGTA

CÓ VPS fÊ nhỶ :X

tieukhach

Active Member

Cho em hỏi con VPS của bác là trong nước hay nước ngoài hả bác

Của nước ngoài bạn à! Con VPS của Santrex, tốc độ upload trung bình của nó lên các host mình thấy dao động từ 2-8mb/s; chỉ riêng upload lên Megashare.vn thì khoảng 45kb/s (nhưng chỉ được mười mấy phút đầu, sau đó nó rớt xuống khoảng 20kb/s, rồi 0kb/s, sau đó ngừng luôn!). Thế nên mình mới chán!!
Nếu dùng mạng trong nước để upload lên Megashare thì càng thê thảm hơn nữa!!!

vodanhdaisu

Active Member

Megashare tool ko có chức năng resume, kể cả là acc vip, buồn thế chứ. E down đc >60% phim Expendable 1080 thì bị sập nguồn, máy reset xong thì phim cũng mất luôn, rồi cả phim Trần chân đã down xong, đang nối lại cũng mất nốt. hjc :(

netconan

Khi bạn mua VIP rùi thì fải out ra rùi log in lại mới thấy sự thay đổi (tk VIP thay cho tk GIFT).

4 lần đến 6765 là được tổng cộng 268 iCoin, mà VIP 1 tháng là 450 iCoin, đâu có đủ đâu bạn. Bạn mún nhanh chóng thì mua 1 thẻ VinaPhone 50k và nạp vô, đủ mua VIP 1 tháng đó.

:O)

giả sử mình nạp đủ số Icoin nhưng làm cách nào để mua Vip , mình thấy cái này nó lộn xộn hơn mấy cái vụ thẻ VTC online nhiều của Ebank ?
bác làm ơn giúp với
hotline : 098.8139798

boyvoz

Well-Known Member

Của nước ngoài bạn à! Con VPS của Santrex, tốc độ upload trung bình của nó lên các host mình thấy dao động từ 2-8mb/s; chỉ riêng upload lên Megashare.vn thì khoảng 45kb/s (nhưng chỉ được mười mấy phút đầu, sau đó nó rớt xuống khoảng 20kb/s, rồi 0kb/s, sau đó ngừng luôn!). Thế nên mình mới chán!!
Nếu dùng mạng trong nước để upload lên Megashare thì càng thê thảm hơn nữa!!!
:))
MS đặt server ở VN mà bác. Bác đi dùng con VPS ở nước ngoài , rồi up lên host ở nước ngoài, rồi đi so với MS.
Đúng là MS chất lượng ko ổn định, phập phù nhưng so sánh thì lấy VPS trong nước bác

orbatGTA

giả sử mình nạp đủ số Icoin nhưng làm cách nào để mua Vip , mình thấy cái này nó lộn xộn hơn mấy cái vụ thẻ VTC online nhiều của Ebank ?
bác làm ơn giúp với
hotline : 098.8139798

Khi có đủ số iCoin bạn vô link này và chọn loại cần mua, qua trang tiếp theo bạn chọn Thanh toán, trang tiếp theo bạn chọn hình thức thanh toán số 1 Thanh toán bằng Icoin VDC/VNPT, xác nhận lại hóa đơn và nhấn Thanh toán lần nữa là xong.

:">

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên