Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

leemin

Ðề: Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

bài viết rất tốt cho anh em, thanks bác đã chia se rất nhiều

papichloe

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

thanks bác! em đã jb thành công nhưng mà lại hok cài appsync dc! có bác nào cài đc thì chỉ em với nhé!

Cùng câu hỏi. Và lịch sử khiến e phải JB lần 2 :(
_ Chả là loay hoay cái vụ appsync này, vào cydia add source của cydia.vn để mong có đc cái appstorevn vì 1 khi đã cài appstorevn mặc định nó đã có cái appsync ấy cho mình (đọc bên gms.vn). Tuy nhiên, sau khi máy yêu cầu restart thì toàn bộ ứng dụng (cả những ứng dụng cơ bản nhất như là : quay số, contact. ipod...) đều mất sạch. Thế nên đã restore lại và JB lần 2.

P.S : thanks bác scotty, e đã làm đc nhờ bài viết của bác :x

scotty

Well-Known Member

Cùng câu hỏi. Và lịch sử khiến e phải JB lần 2 :(
_ Chả là loay hoay cái vụ appsync này, vào cydia add source của cydia.vn để mong có đc cái appstorevn vì 1 khi đã cài appstorevn mặc định nó đã có cái appsync ấy cho mình (đọc bên gms.vn). Tuy nhiên, sau khi máy yêu cầu restart thì toàn bộ ứng dụng (cả những ứng dụng cơ bản nhất như là : quay số, contact. ipod...) đều mất sạch. Thế nên đã restore lại và JB lần 2.

Vậy là có thêm kinh nghiệm "xương máu" rồi đó :D Chỉ cài AppSync đúng cho iOS (4 hoặc 5) và đúng nguồn Hackulo, tuyệt đối không cài từ nguồn nào khác.

Ai cầm Ipad 2 chắc đứng ngồi kg yên đây.
Post tham khảo chơi ;))

Như các bạn đã biết ngày 27-12 vừa qua tool jailbreak các thiết bị sử dụng chip A4 iOS 5.0.1 đã được 2 nhóm hacker Chronic Dev Team và iPhone Dev Team phát hành, dựa trên các lỗi khai thác của Pod2g đã được hàng triệu iFan chúng ta đón chào một cách nồng nhiệt. Nhưng vẫn còn đâu đó những nỗi buồn, cho người dùng iPad 2 và iPhone 4S (sử dụng chip A5). Họ luôn tự hỏi: Phải đợi đến khi nào ? Liệu Pod2g có khai thác được lỗi trên chip A5 hay không ?. Hôm nay, câu trả lời đã được sáng tỏ:
Vài phút trước đây trên twitter của mình hacker Pod2g đã thông báo:
Tôi đã thực hiện một bước đi cho chip A5 ngày hôm nay. Với một chút may mắn, chúng ta có thể có được bản phát hành trong một tuần.
View attachment 43722

Anh ấy cũng khuyến cáo người dùng iPad2 và iPhone 4S nên upgrade lên iOS 5.0.1

Thông tin này càng được xác định chắc chắn hơn khi sang nay trên twitter của mình, P0sixninja trưởng nhóm Chronic Dev Team đã thông báo:
Anh ấy đang jailbreaking chip A5 và năm 2012 sẽ là một năm tuyệt vời nhất cho jailbreak, mọi người nên upgrade device lên 5.0.1 (ngoại trừ máy Lock) khi còn cơ hội, vì Apple sẽ fix ngay nếu phát hành tool jailbreak.

Và khi được hỏi Jailbreak A5 chip đã sẵn sàng ? Anh ấy đã trả lời:
View attachment 43726

Vậy là những miếng ghép cuối cùng cho jailbreak untethred iOS 5.0.1 dường như sắp hoàn tất. Niềm vui sẽ đến với tất cả mọi người, đặc biệt là người dùng iPad 2 khi họ đã phải chờ đợi quá lâu rồi.
Xin chân thành cảm ơn Pod2g, Chronic Dev Team và iPhone Dev Team những người đã mang lại niềm vui lớn cho cộng đồng iFan yêu thích jailbreak chúng ta.
Chú ý:
1- Joshua Hill hay còn gọi là p0sixninja trưởng nhóm Chronic Dev Team đã xác nhận JB Untethered iPhone 4S sẽ làm việc trên cả 2 phiên bản iOS 5.0.1 build 9A406 và 9A405. Nên các bạn dùng iPhone 4S không cần phải hoang mang nha:
"Hill has also confirmed to iDB that the upcoming A5 untether for the iPhone 4S should work on both versions of 5.0.1, so 4S owners on the first version don't need to worry about updating to 5.0.1 again to have the most recent build "
2-Đã phát hành TinyUmbrella 5.10.04 hỗ trợ lưu SHSH với iPhone 4S iOS 5.0.1 build 9A406

huynhlang

Member

minh dang cam con ip4 fw5.0.1 bb 4.11.08 ne. hang sach chan tu usa ve khong biet chung nao moi unclok em no nua. vi ko ranh ip lam, co bac nao giup do cho thong tin hay loi khuyen khong

latruong

Member

minh dang cam con ip4 fw5.0.1 bb 4.11.08 ne. hang sach chan tu usa ve khong biet chung nao moi unclok em no nua. vi ko ranh ip lam, co bac nao giup do cho thong tin hay loi khuyen khong

Bác lấy bảng Custom 5.0.1 Activate dành cho iphone 4 lock mà restore sau đó cài ultrasn0w là gọi điện thoại vô tư

huynhlang

Member

Bác lấy bảng Custom 5.0.1 Activate dành cho iphone 4 lock mà restore sau đó cài ultrasn0w là gọi điện thoại vô tư

Bác đừng làm em mừng hụt nhé,em mới cầm ra tiệm chuyên về ip định mua cái gmate cho em nó,nhưng khi thử thì nghe tiếng hông trong lắm,vì xài qua bluetooth ,họ nói đây là cách duy nhất để chạy ip4 5.0.1 BB 04.11.08 thôi,nghe bác nói vậy chẳng lẽ mấy ông thợ ổng không làm cho cái ip4 mình ok để lấy tiền à,bác xem lại giúp thông tin của bác có chính xác không để em biết truyền tin cho các anh em đang xài 5.0.1 bb.04.11.08
thanks bác

em đang dùng 3gs quốc tế,jb 4.1,em cũng không dùng nhiều app lắm,nên còn băn khoăn không biết có nên jb lên 5.0.1 không.liệu jb lên 5.0.1 tốc độ vào app có nhanh hơn không ạ,anh chị nào biết chỉ dùm em.cảm ơn.

tối em ngồi jb thử mà làm 3 lần không được,đến chỗ jb xong rồi nhưng cuối cùng lại hiện lên hình cái dây usb và cổng,em làm lỗi ở bước nào vậy các anh.hix,em chưa làm cái này bao giờ.

cứ đến chõ jb là lại không download được,no successful firmware download after 60000 ms ! giving up...

anh chị nào biết chỉ giùm em với

Chỉnh sửa lần cuối:

latruong

Member

Bác đừng làm em mừng hụt nhé,em mới cầm ra tiệm chuyên về ip định mua cái gmate cho em nó,nhưng khi thử thì nghe tiếng hông trong lắm,vì xài qua bluetooth ,họ nói đây là cách duy nhất để chạy ip4 5.0.1 BB 04.11.08 thôi,nghe bác nói vậy chẳng lẽ mấy ông thợ ổng không làm cho cái ip4 mình ok để lấy tiền à,bác xem lại giúp thông tin của bác có chính xác không để em biết truyền tin cho các anh em đang xài 5.0.1 bb.04.11.08
thanks bác

Bác tham khảo thêm ở đây nè Custom iOS 5.0.1 cho iPhone 4, 3Gs và iOS 4.2.1 cho 3G
Mình đã up firmware trên 3GS lock thấy chạy tốt còn ip 4 lock thì mình chưa có để thử.

huynhlang

Member

Bác tham khảo thêm ở đây nè Custom iOS 5.0.1 cho iPhone 4, 3Gs và iOS 4.2.1 cho 3G
Mình đã up firmware trên 3GS lock thấy chạy tốt còn ip 4 lock thì mình chưa có để thử.

thanks bác nhiều,nhưng theo bài hướng dẫn bác gởi thì mình không thấy nói đến BB 04.11.08,vì con mình là BB này,mà tìm tòi trên mạng và ra các cửa hàng uy tính của HCM họ nói đều làm không được bằng phần mềm,chỉ có 3 cách làm em nó
1. chơi thẳng vào phần cứng hạ xuống 4.1 sao đó xài sim ghép
2. xài Gmate
3. đắp chiếu,ngồi đợi TQ sản xuất ra cái sim ghép mới dành cho 5.0.1 bb 04.11.08,nghe giang hồ nói là em này chuẩn bị ra rồi nhưng không biết vê vn thì giá bao nhiêu thôi

tuimehd

Hay đấy, iphone hay ipad mà bị phá cũi nếu ko bị "đụng độ" thì xài tuyệt cú mèo lun, hehe

dungbeokute

huhu,của em đã là 5.0.1 nên e k restore,e đã JB và có biểu tượng cydia nhưng mà trắng xóa và ấn vào thì k chạy ạ :(( bị sai bước nào ạ :((
lầm lụi làm trong đêm mà k thành công bùn quá :(

dungbeokute

huhu,của em đã là 5.0.1 nên e k restore,e đã JB và có biểu tượng cydia nhưng mà trắng xóa và ấn vào thì k chạy ạ :(( bị sai bước nào ạ :((
lầm lụi làm trong đêm mà k thành công bùn quá :(

vaio18

JB lại mất có 15 phút chứ mấy @@!

thynguyen1712

cho minh hoi sao minh dowdload firmware ve ma khong thay bieu tuong giong trong hinh huong dan vay, minh dang muon jailbreak iphone 4 cua minh version 5.0.1, minh thay trong general modem firmware la 04.11.08 la co nghi gi vay, ai biet xin giup minh voi, thanks

thynguyen1712

cho minh hoi minh lam cac buoc dung nhu huong dan sau khi xong may bieu tuong clock, safari,itunes trang xoa vay, luc minh jailbreak co sim ma sao thay cot song hien len no service vay, lam on giup minh voi,gap gap

cho minh hoi sao minh dowdload firmware ve ma khong thay bieu tuong giong trong hinh huong dan vay, minh dang muon jailbreak iphone 4 cua minh version 5.0.1, minh thay trong general modem firmware la 04.11.08 la co nghi gi vay, ai biet xin giup minh voi, thanks

cho minh hoi minh lam cac buoc dung nhu huong dan sau khi xong may bieu tuong clock, safari,itunes trang xoa vay, luc minh jailbreak co sim ma sao thay cot song hien len no service vay, lam on giup minh voi,gap gap

ip của bạn là hàng lock ah?nếu vậy thì chia buồn nhé,ip của bạn đã trở thành cái ipod rồi :(

dungdt2

Cảm ơn những chia sẻ bổ ích của bạn nha :)

thynguyen1712

Bạn đã khắc phục được chưa?

Bạn vào Cydia Add thêm nguồn Hackulo.us (http://cydia.hackulo.us) rồi cài các app từ nguồn này theo thứ tự như sau:

1. AppSync for iOS 5.0+
2. Hackulous Security

Respring lại là sync được với iTunes.
sao minh khong thay cydia add dau vay ban, respring la lam sao, xinh giup minh voi

Bên trên